ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครจองSwiftในงานMotor showแล้วยังไม่ได้รถ เหมือนผมบ้างงง T^T  (อ่าน 4232 ครั้ง)

ออฟไลน์ ATOMIC

• Jr. Member
  • **
นานมากกกก จองตั้งแต่29มีนาคม รอจนท้อเลยครับ มีใครจองไว้ช่วงนั้นแล้วยังไม่ได้บ้างครับ
Everything beyond !!

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
ผมจอง mirage ในงาน motor show ครับ ยังไม่ได้รถเหมือนกัน

ออฟไลน์ BadBoy

• Newbie
  • *
ยังไม่ได้เหมือนกันครับ ศูนย์ที่ผมจองก็มีปัญหาเยอะมากครับ ท้อแต่ไม่ถอยครับ

ออฟไลน์ runnary

• Newbie
  • *
จองวันงานวันแรกเลยครับ ตอนนี้ยังไม่ได้เลย ศูนย์ นครทอง (ตั้งใจ)
แต่เฉยๆแล้วครับ กำลังดูตัวอื่นละ เบื่อรอนาน เริ่มไม่ค่อยตื่นเต้นกะ swift ละ

ออฟไลน์ grev

• Full Member
ผมจอง 30 มีนาคม
เมื่อวานเซลโทรมาบอกว่าสีขาว GLX ได้รถแล้วนะคะ ;D
ผม เอ่อ ผมถอนจองไปนานแล้วนะครับ รอจนหายอยากแล้ว

ออฟไลน์ ATOMIC

• **
คนรอก็รอกันต่อไป เบื่ออออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2012, 13:33:04 โดย H[a]NCooK »
Everything beyond !!

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
ศูนย์ที่ผมจอง ส่วนใหญ่ที่จองในงาน motorshow เดือนเมษาที่ผ่านมา ได้รถกันหมดแล้วนะครับ
ผมก็จองในงาน motorshow ได้มาขับเดือนนึงได้แล้วครับ

ผมว่าที่ยังไม่ได้เพราะ สีที่เลือกอาจจะไม่ได้ส่งตาม order หรือ มีคิวแทรกครับ (ลูกค้าVIP ของเจ้าของ showroom)
ยังไงก็ขอให้ได้รถไวไวครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
ผมก็ยังไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Kanui

• Newbie
  • *
ผมโชคดีที่จองก่อน Motor Show ครับ  เพราะผมดูรถหลังเปิดตัวทันที  และบอกแฟนว่าถ้าจะเอาก็ต้องจองก่อน motor show เท่านั้น  ไม่งั้นรู้เลยว่าคงรอนานแน่ๆ  สุดท้ายเลยจองวันที่ 25 มีนา  และได้รถขับมาจะ 8000 โล แล้วครับ

ไปๆ มาๆ แล้วค่าน้ำมันต่อเดือน แพงกว่า soluna คันเก่าอีก  เพราะขับสนุกกว่าเยอะ  เลยเอาออกไปขับบ่อย 

;D  :D  ;D

ออฟไลน์ deaw008

• **
ถ้าจะทำเรื่องรถคันแรกต้องรีบหน่อยนะครับ
ผมจองตั้งแต่ยังไม่เปิดตัว จองตั้งแต่กุมภา ได้รถปลายเดือน พค
กว่าจะได้ป้ายขาว ก็เดือนนี้ กย กว่าจะทำเรื่องใบขอสละสิทธิการโอนกับไฟแนนกว่าจะได้เอกสารครบ ก็อาทิตย์ที่แล้ว
เบดเสร็จ กินเวลาตั้งแต่จอง ยันยืนเอกสาร
ประมาณ7-8เดือน

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
ผมไปเป็นเพื่อนเพื่อนจองที่งานมอเตอร์โชว์ก็ยังไม่ได้ครับ เซลส์โทรมาบอกว่า ได้ไม่เกินกลางเดินตุลา สีขาว รุ่นท๊อป

สรุปว่าเรื่องคืนภาษีรถคันแรก นี่เงื่อนไขยังไงกลับ แค่รับรถได้ทันปีนี้ หรือว่าต้องได้เล่มทะเบียนก่อนถึงจะดำเนินการได้ (เริ่ม งง)