ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องครับถามทางไปรพ.โรคทรวงอก (พาแม่ไปต่อยา)  (อ่าน 6722 ครั้ง)

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
คือว่า  ผมมาจากลพบุรี จะขึ้นทางโทลเวย์ตรงหน้าโรงกษาปณ์ แล้วงี้ไปไงต่อครับ ผมใช้รถเก๋ง เอาแบบหนีน้ำแล้วผมไม่รู้เส้นทางไปรพ.โรคทรวงอกเลยอ่ะครับ (ยาแม่หมดมาจะสี่อาทิตย์แล้วครับ) ขอแบบบอกทางคนที่ไม่รู้เอาเข้าใจง่ายๆนะครับ  ขอบคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ lepon

• Jr. Member
  • **
Re: นอกเรื่องครับถามทางไปรพ.โรคทรวงอก (พาแม่ไปต่อยา)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 15:42:40 »
ลงโทลเวย์ที่ ทางลงรัชดาภิเษก
ตรงมาขึ้นสะพานกลับรถ มาใช้ วิภาวดีขาออก
ตรงมาเลี้ยวซ้ายเข้า ถ.งามวงศ์วาน
ตรงขึ้นสะพานข้ามแยก พงษ์เพชร
เลี้ยวขวาที่แยก แคลาย
เลี้ยวขวาเข้า รพ.ทรวงอก

.

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
Re: นอกเรื่องครับถามทางไปรพ.โรคทรวงอก (พาแ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 15:43:44 »
มาทางด่วนง่ายกว่าคับถ้ามาจากทางนั้นเลยตรง ม.ธรรมศาสตร์มานิดจะมีทางขึ้นทางด่วนนะคับมองป้ายดีีๆจะเห็นคับ
จะไปขึ้นทางด่วนตรงเชียงรากน้อยด้านข้างธรรมศาสตร์อ่ะคับคิดว่าน้ำตรงนั้นคงไม่ท่วมแล้วนะคับพอขึ้นก็ยาวมาลง
ตรงด่านงามวงศ์วานได้เลยคับแล้วก็ u-turnไปทางแครายพอถึงแยกก็เลี้ยวขวาไปหน่อยก็ถึงรพ.โรคทรวงอกแล้วคับ
หรือถ้าจะขึ้นโทลเวย์ก็ยาวมาลงตรงทางลงที่จะถึงแยกลาดพร้าวคิดว่าเป็นทางลงลาดพร้าวอ่ะคับเพราะถ้าลงตรงเกษตร
น่าจะยังมีน้ำอยู่และจากนั้นก็กลับรถตรง5แยกลาดพร้าวจากนั้นก็ตรงมาหน่อยแล้วเบี่ยงซ้ายไปประชาชื่นพอข้ามสะพาน
แล้วลงมาจะเจอแยกประชานุกูลคับให้เลี้ยวขวาแล้วตัดเข้าทางด่วนเสียเงิน15บาทคับจะลงตรงงามวงศ์วานแล้วก็มุ่งหน้า
แครายได้เลยและถึงแยกก็เลี้ยวขวาถึงรพ.เหมือนกันคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 15:47:50 โดย comet1123 »

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
Re: นอกเรื่องครับถามทางไปรพ.โรคทรวงอก (พาแม่ไปต่อยา)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 16:04:03 »
ลงโทลเวย์ที่ ทางลงรัชดาภิเษก
ตรงมาขึ้นสะพานกลับรถ มาใช้ วิภาวดีขาออก
ตรงมาเลี้ยวซ้ายเข้า ถ.งามวงศ์วาน
ตรงขึ้นสะพานข้ามแยก พงษ์เพชร
เลี้ยวขวาที่แยก แคลาย
เลี้ยวขวาเข้า รพ.ทรวงอก

ดูเส้นสีน้ำเงินครับ

มาทางด่วนง่ายกว่าคับถ้ามาจากทางนั้นเลยตรง ม.ธรรมศาสตร์มานิดจะมีทางขึ้นทางด่วนนะคับมองป้ายดีีๆจะเห็นคับ
จะไปขึ้นทางด่วนตรงเชียงรากน้อยด้านข้างธรรมศาสตร์อ่ะคับคิดว่าน้ำตรงนั้นคงไม่ท่วมแล้วนะคับพอขึ้นก็ยาวมาลง
ตรงด่านงามวงศ์วานได้เลยคับแล้วก็ u-turnไปทางแครายพอถึงแยกก็เลี้ยวขวาไปหน่อยก็ถึงรพ.โรคทรวงอกแล้วคับ

ดูเส้นสีเหลืองจากทิศเหนือของแผนที่ครับ .. เส้นนี้น่าจะหนีน้ำได้ดีที่สุด