ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องการเคลมภายในรถครับ  (อ่าน 3238 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบเรื่องการเคลมภายในรถครับ
« เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:15:46 »
มีปัญหา2จุดครับ โดยปกติผมจะเคลมแค่ส่วยภายนอกของรถไม่เคยเคลมภายในเลย ที่มีปัญหา2จุดคือ 1.คอลโซลหน้ามันร้าวครับซึ่งไม่เคยเป็นเพิ่งมาตรวจพบเมื่อเช้าเป็นรอยร้าวสามารถกดลงไปได้เลย 2.ฝาคอลโซลกลางหัก พวกนี้จะเคลมได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Excellion

• Jr. Member
  • **
Re: อยากทราบเรื่องการเคลมภายในรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:25:15 »
รายละเอียดไม่มีแบบนี้ ไม่มีใครตอบได้หรอกครับ อย่างน้อยก้อบอกหน่อยว่าท่านใช้รถอะไร ใช้มากี่ปี กี่กิโลเมตร แล้วออกรถจากที่ไหนอย่างไร  :-\

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
Re: อยากทราบเรื่องการเคลมภายในรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:48:19 »
ศูนย์บริการเท่านั้นที่จะตอบท่านได้ครับ
ในกรณี ถ้าเกิดความเสียหาย จากวัสดุยังไงก็น่าจะเคลมได้ไม่มีปัญหา
แต่ถ้าเกิดจากการใช้งาน เช่นมีอะไรไปกระแทก ตรงจุดนี้อาจจะแล้วแต่ว่ารถยนต์ยี่ห้อนั้นๆ เค้าจะยอมให้คุณเคลมหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 15:43:14 »
ในกรณีที่รถมีประกันชั้น1 สามารถเคลมประกันภัยชิ้นส่วนภายในห้องโดยสารได้ครับ
แต่ต้องจ่ายค่าเสียหายส่วนแรก 1,000 บาท

โดยต้องแจ้งว่าเสียหายเนื่องจากอุบัติหตุ เช่นเด็กน้อยเปิดออกจนหัก หรือทำของตกกระแทกใส่จนแตกครับ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ WhoIsI

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 19:47:00 »
ในกรณีที่รถมีประกันชั้น1 สามารถเคลมประกันภัยชิ้นส่วนภายในห้องโดยสารได้ครับ
แต่ต้องจ่ายค่าเสียหายส่วนแรก 1,000 บาท

โดยต้องแจ้งว่าเสียหายเนื่องจากอุบัติหตุ เช่นเด็กน้อยเปิดออกจนหัก หรือทำของตกกระแทกใส่จนแตกครับ

ตามนี้ครับ
แต่ค่าเสียหายส่วนแรกนั้นขึ้นอยู่กับข้อสัญญาในกรมธรรม์ ซึ่งแต่ละกรมธรรม์ไม่เท่ากันขึ้นกับเบี้ยประกัน