ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหา Teana J31 ครับ  (อ่าน 1849 ครั้ง)

ออฟไลน์ poseidon

• Newbie
  • *
สอบถามปัญหา Teana J31 ครับ
« เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 18:45:34 »
กระทู้แรกนะครับ

พอดีว่ารถ Teana J31 ตัว minor มีปัญหาอยู่สองข้อครับ
1.ไฟท้ายที่เป็น LED ด้านขวา เหมือนหลอดมันจะสว่างไม่เต็มที่ประมาณครึ่งนึง ไม่เชิงว่าดับไปนะครับ
แต่มันติดแบบหรี่ๆ จนแทบมองไม่ออกว่าติดอยู่ เกิดจากสาเหตุใดครับ แล้วพอมีทางแก้อย่างไรบ้าง
ยังไม่ได้ลองไปถามที่ศูนย์นะครับ

2.แอร์ดิจิตอลมันไม่จำค่าเดิม ทุกครั้งที่ดับเครื่องแล้วสตาทใหม่ ต้องกดเปิดทุกครั้ง ทุกครั้งระบบจะตั้งอุณหภูมิไว้ที่ 25c
และระบบจะเลือกเป็นการเอาอากาศจากภายนอกเข้าตัวรถ ต้องกดเลือกใหม่ทุกครั้ง
อันนี้ลองถามศูนย์แล้ว ได้คำตอบว่าไม่แน่ใจสาเหตุที่แน่ชัด ต้องรอมีรถอีกรุ่นเดียวกันเข้ามาเชค จึงจะบอกได้ (แปลกดี)
พยายามแก้มาหลายครั้งมากๆๆๆ ครับ

รบกวนสมาชิกท่านอื่นครับ

ปล.ผมอยู่จังหวัดพิษณุโลกนะครับ

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
Re: สอบถามปัญหา Teana J31 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 21:39:51 »
ขอตอบข้อสองนะครับ ระบบไฟในรถยนต์หรืออุปกรณ์ในรถยนต์เกือบทุกตัวในปัจจุบันมันมีเมมโมรี่ครับและตัวนี้ต้องใช้ไฟเลี้ยงอยู่ตลอดเวลา ถ้าดับเครื่องแล้วมันลืมค่าผมอยากให้ไปดูเรื่องสายไฟที่ปล่อยไฟเลี้ยงครับว่ายังอยู่ดียังจ่ายไฟอยู่รึป่าวดูจุดนี้ก่อนค่อยไปดูจุดอื่นครับ

ออฟไลน์ Jatupon

• Full Member
Re: สอบถามปัญหา Teana J31 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 22:39:06 »
ใช้ J32 นะครับ

ข้อ 1 ไม่ทราบครับ
ข้อ 2 เปลี่ยนแบตเตอรี่รถครั้งสุดท้ายเมื่อไรครับ ลองตรวจสอบดู แบตอ่อนก็อาจจะทำให้แอร์digital รวนได้