ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่จิมมี่และผู้เชี่ยวชาญเกี่ยวกับ LD4 มือ 2 กับกลุ่ม PPV ครับ  (อ่าน 2307 ครั้ง)

ออฟไลน์ title

• Jr. Member
  • **
คือ ผมกำลังลังเลมากครับ มีคนเสนอขาย LD4 มือ 2 ปี 2011 แต่วิ่งมา 72,xxx ราคา 3.65 ล้านบาท โดย BMW พระราม 3 ดูแลมันอยู่ตอนนี้เขารับประกันว่า BMW พระราม 3 ดูแลเช็คมันตลอด สีตัวรถและตัวรถถูกใจเป้นรถในฝันผมมาตลอดครับ แต่เมื่อชั่งน้ำหนักเรื่องศูนย์ฯ และการเดินทางไกลหรือต้องใช้อยู่ในต่างจังหวัดนานๆ ผมเลยมองเทียบกับ PPV ตัว Fortuner Sportivo และ Trailblazer ที่อเนกประสงค์ใกล้เคียงกันแต่ลูกเล่นการตะลุยครบเครื่องแตกต่างกัน ว่าตัวไหนคุ้มค่าเหมาะสมและควรเลือกมากกว่าโดยราคารถผมจ่ายไหว.. แต่ที่จะไม่ไหวคือ การต้องส่งเข้าซ่อมบำรุงหากใช้เวลามากและนาน ด้วยศูนย์ซ่อมรถ LD ในบ้านเรามีน้อยมากและวางใจที่นอกกรุงเทพฯมีน้อยมาก

แฟนผมบอกว่าอยากได้ก็ไม่เป็นไรแต่เอาตัวใหม่ มือ 1 ดีกว่าไหม... ซึ่งผมก็คิดครับแต่ติดตรงที่ค่าตัวมัน 6.35 ล้านซึ่งสูงเกินไปในสายตาผม จึงอยากขอคำแนะนำด้วยครับว่าใจรักได้และมีทางเลือกที่ดีในศูนย์ฯบริการมากกว่าที่ผมคิดไว้ หรือ อันตรายในมือ 2 ส่วนมือ 1 ก็ต้องทำใจหน่อย หรือไม่งั้นตัวเลือกที่ 3 คือ PPV จะดีกว่าครับ เพราะผมไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์เท่าไหร่ แค่พอรู้อาการ และการบำรุงรักษาเท่านั้น รบกวนทุกๆท่านด้วยนะครับ... ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ผมว่าลักษณะตัวรถระหว่าง LD4 กับ PPV
มันต่างกันมากไปไหม ทั้งภาพลักษณ์ ความประณีต สมรรถนะ
ถ้าเอาพวก PPV มาใช้จะรับได้หรือเปล่า
ผมว่าลองดู Prado มือ1ไว้ก็ดีนะครับ
เป็นคู่รักคู่แค้นของ LD มาแสนนาน
ราคามือ1 4ต้นๆ แพงกว่าLD4 มือ2 หน่อยนึง
แต่ถูกกว่า LD4 มือ1ร่วม2ล้าน
ความเนียนในการดีกว่าพวก PPVมากครับ เทียบรถยุโรปได้เลย
ถึงจะไม่ใช่รถตลาดของ Toyota
แต่เรื่องซ่อมบำรุง น่าจะสบายใจกว่า Land ได้ไม่น้อยเช่นกัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
ถ้าเงินพร้อมเล่นรถในฝันไปเลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผมว่าผมเคยทำรีวิว LD4 นะ

แต่ ว่ามันคือ LR3 หรือเปล่า ครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=200

ใจผม อยากให้ลองหารถมือหนึ่ง ดีกว่าครับ

แต่ในเมื่อมันเป็นความฝัน ก็ขอแนะนำให้คุณทำความฝันของคุณให้เป็นจริงสักครั้ง ลองอยู่ด้วยกันกับรถคันนี้สัก 1 ปี
ถ้าไม่ไหว ค่อยขายทิ้ง อาจขาดทุนเยอะหน่อย แต่สิ่งสำคัญสุดก็คือ ได้ทำตามความฝัน ครับ