ผู้เขียน หัวข้อ: รายการ คมชัดลึก 19-12-55 ตอน ภาษีรถมลพิษ...พ่นพิษ ? (พี่ J!MMY ไปออกเมื่อคืนนี้)  (อ่าน 8757 ครั้ง)

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
คมชัดลึก 19-12-55 ตอน ภาษีรถมลพิษ...พ่นพิษ ?

เปิดดูตามลิงค์ นะครับ ขออภัยด้วย ผมแปะ วีดิโอบนกระทู้ไม่เป็น
ผู้ร่วมรายการ จุมพล ริมสาคร รองอธิบดีกรมสรรพสามิต, เพียงใจ แก้วสุวรรณ นายกสมาคมอุตสาหกรรมยานยนต์ไทย,
สินธุ์ชัย ภมรพล ผู้เชี่ยวชาญด้านรถยนต์,
ธนเทพ ธเนศนิรัตศัย (จิมมี่) ผู้ก่อตั้งเว็บไซต์ Headlightmag.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2012, 15:22:23 โดย J!MMY »
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Nyquist

• Hero Member
Re: รายการ คมชัดลึก 19-12-55 ตอน ภาษีรถมลพิษ...พ่นพิษ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 14:16:42 »
ดูพี่จิมมี่เขินๆนะ  ;D

ออฟไลน์ ViX

• Jr. Member
  • **
Re: รายการ คมชัดลึก 19-12-55 ตอน ภาษีรถมลพิษ...พ่นพิษ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 14:58:43 »
ไม่น่าถ่ายข้างหลังพี่จิมมี่เลย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 15:15:41 »
ใช่ หัวกบาลฉัน นี่แบบว่า...โอย...สเวนเซนส์ ดีกว่าแบบนี้

คือรายการนี้ เป็นรายการแนวจริงจังครับ
ออกมาแบบ เฮฮาเล็กๆอย่างนี้ได้ ถือว่าสนุกมากแล้ว
ผู้ใหญ่ ทั้ง 2 ท่าน มานั่งอย่ จะเฮฮากว่านั้น ก็น่าเกลียดแน่ๆ
เลยไปแบบที่เห็นนั่นดีกว่าครับ กำลังดี

อยากให้ดูตอนก่อนจบครับ

คุณจอมขวัญ ถามจี้ตรงจุด ท่านรองอธิปดีสรรพสามิต อย่างสนุกสนานมาก
ท่านรองฯ ก็ตอบอะไรมากไม่ค่อยได้ (มีผู้ติดตามนั่งดูอยู่อีก 2 คน)

จริงๆแล้ว ตอนนั้น ผมแอบมองไปทางคุณอาเพียงใจ
แววตา ท่านก็ "ไม่อาจแสดงความเห็นได้"

คือรู้สึกเลยว่า ถ้าผมได้ทำรายการรถยนต์กับคุณจอมขวัญ สงสัยจะมันส์แน่ๆ
คือ คนนึงก็ไม่รู้ อีกคนก็รู้เรื่องรถ แล้วมาเม้ามอย กัน มันส์ระเบิดแหงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2012, 15:21:41 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 15:21:51 »
ดูพี่จิมมี่เขินๆนะ  ;D

แรกๆ ยังออกทีวีไม่เยอะครับเลยเขิน
เดี๋ยวพี่เค้าออกบ่อยๆก็ชินไปเอง  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แหะๆ ติดตามมานานแล้ว
นึกในใจไว้นานแล้วว่า ถ้ามีโอกาสออกทีวีที่ เนชัน
ภาวนาว่า ขอออกคู่กับ คุณจอมขวัญ ทีเถิด

ไม่นึกว่าจะเป็นจริง

ไชโย!

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
พี่โตนี่กำลังภายในสุดยอดจริงๆ
Thailand Only อีกแล้ว

;D ;D ;D
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ Nyquist

เรื่องวีออสนี่มันชัดเจนนะผมว่า มีนอกมีในแน่ๆ  ;D

ปล.คุณจอมขวัญเป็นพิธีกรหญิงที่น่ารักมีเสน่ห์ที่สุดในประเทศไทยเลยครับ  :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2012, 17:29:05 โดย Nyquist »

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ฟังแล้ว ยิ่งรู้เลยว่า เมืองไทย บริษัทรถ เอากำไรต่อคันเยอะกว่าประเทศอื่น ๆ หลายประเทศในโลกนี้มาก ๆ

นี่ขนาดเอากำไรเยอะแล้วนะเนี่ย

เรื่องภาษีสรรพสามิต ที่จะมากขึ้น หรือ น้อยลง สุดท้าย ก็มีแต่ราคารถที่แพงขึ้น

เหมือนตอน E20 ลดกันคันละ 50000 ผ่านไปห้าปี ไอ้ 50000 นั่นหายไปแล้ว ราคากลับมาแพงเท่าเดิม หรือแพงกว่าเดิมอยู่ดี

รัฐคงมีรายได้มากขึ้น 

คนคงเป็นหนี้ต่อคันมากขึ้น

จะตั้งโครงสร้างภาษีเท่าไหร่ก็ไม่ได้สำคัญกับผู้บริโภคในระยะยาวอยู่ดีนะครับ

ออฟไลน์ top3245

คุณจอมขวัญ ดำเินินการการได้ดีครับ

เรื่อง ผมบางของคุณ จิมมี่ ไม่ต้องกังวลครับ เพราะของผมก็เกิบจะเท่า คุณ จิมมี่ แล้ว

ออฟไลน์ MystogaN

ผมสงสัยเรื่องเดียวที่ท่านรองพูด คือ FTA กับ อากรขาเข้าของรถมากกว่า 3000cc. อะครับ :P

ออฟไลน์ หนุ่มSoSo

• Newbie
  • *
คุณจิมมี่ออกทีวีด้วย  :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ Nut_K

คุณจอมขวัญน่ารักอะ ตอนอยู่ช่อง 9 จัดกับคุณกนกดูประจำเลย แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ดูละ

ชอบตอนที่คุณจอมขวัญยิงคำถามเรื่อง Vios 2013 มากกกกกกกกก ท่านรองตอบตะกุกตะกักเลยทีเดียว   :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คุณจอมขวัญน่ารักอะ ตอนอยู่ช่อง 9 จัดกับคุณกนกดูประจำเลย แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ดูละ

ชอบตอนที่คุณจอมขวัญยิงคำถามเรื่อง Vios 2013 มากกกกกกกกก ท่านรองตอบตะกุกตะกักเลยทีเดียว   :D

นั่นสิครับ ทิ้งท้ายแบบคันๆนิดๆ 555+

ออฟไลน์ lovelymemo

• **
ผมว่ารายการเขียน Jazz ผิดนะ หรือว่ามันเขียน Jass ก็ได้ ^^
I'm so Jazz !!!

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 17:11:15 »
ใช่ หัวกบาลฉัน นี่แบบว่า...โอย...สเวนเซนส์ ดีกว่าแบบนี้

คือรายการนี้ เป็นรายการแนวจริงจังครับ
ออกมาแบบ เฮฮาเล็กๆอย่างนี้ได้ ถือว่าสนุกมากแล้ว
ผู้ใหญ่ ทั้ง 2 ท่าน มานั่งอย่ จะเฮฮากว่านั้น ก็น่าเกลียดแน่ๆ
เลยไปแบบที่เห็นนั่นดีกว่าครับ กำลังดี

อยากให้ดูตอนก่อนจบครับ

คุณจอมขวัญ ถามจี้ตรงจุด ท่านรองอธิปดีสรรพสามิต อย่างสนุกสนานมาก
ท่านรองฯ ก็ตอบอะไรมากไม่ค่อยได้ (มีผู้ติดตามนั่งดูอยู่อีก 2 คน)

จริงๆแล้ว ตอนนั้น ผมแอบมองไปทางคุณอาเพียงใจ
แววตา ท่านก็ "ไม่อาจแสดงความเห็นได้"

คือรู้สึกเลยว่า ถ้าผมได้ทำรายการรถยนต์กับคุณจอมขวัญ สงสัยจะมันส์แน่ๆ
คือ คนนึงก็ไม่รู้ อีกคนก็รู้เรื่องรถ แล้วมาเม้ามอย กัน มันส์ระเบิดแหงๆ

พี่ครับ จะไปสเวนเซนส์ กินไอศครีมหรอครับพี่ :P น่าจะสเวนสัน หรือป่าว ห้าๆๆๆๆ

ปล.อย่างนี้ อีโว ผมถ้าปล่อยไอ้เสียไม่เยอะมาก ราคาก็คงถูกลงนะสิ  ::)

ออฟไลน์ rakchatb

• **
จ้าบบบบบ มากมายครับ.

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
ตอนคุยเรื่องวีออสก่อนจบรายการ สายตาคุณเพียงใจ สุดยอดมากกก
ฮา......... สายตาสุดจะอาคาต
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ CRO

ตอนท้ายคุณจอมขวัญจัดเต็มท่านอธิบดีเกือบไปไม่เป็นเลย ฮิฮิ

ออฟไลน์ nok

นึกในใจไว้นานแล้วว่า ถ้ามีโอกาสออกทีวีที่ เนชัน
ภาวนาว่า ขอออกคู่กับ คุณจอมขวัญ ทีเถิด

ไชโย!

ผมก็ชอบคุณจอมขวัญครับ ดูข่าวเช้าทุกวันในระยะหลังๆมานี้(เมื่อก่อนดูช่องสามเดี๋ยวนี้ไม่ดูมันแล้วมีแต่ขายของน่าเบื่อ)

ออฟไลน์ XL_SiZe

เรื่อง Vios ต้องยอมรับว่า โตโยต้า วางแผนมาดีมาก ฉลาดแกม นิด ๆ...
เค้ามั่นใจว่าได้แน่นอน ด้วยวิธีการทำแบบทางลัด ผลิตหลอก ๆ บวกการเดินเกมที่เร็ว

ก็โฆษณาออกตัวไปเลย

มันก็แนวนี้ล่ะครับถึงจะเป็นเบอร์ 1 เหมือนเดิม

งงแต่คนซื้อนี้แหละ รถยังไม่เห็น Option ไม่ต้องพูดถึงว่าได้อะไร ยังซื้อกันอีก หูยยยย Toyota Sure จริง ๆ

ออฟไลน์ tong r56

• **

ไชโย!

+1 ครับ

ออฟไลน์ Vick

• **
รายการดีมากฟังเข้าใจชัดเจน จะได้ประชาชนเข้าใจว่าการจัดเก็บสรรพสามิตเป็นอย่างไง ทั้งคุณจอมขวัญ พี่จิมมีและพี่อีกท่านดำเนินรายการได้ดีจังเลย