ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังดุเดือด ไม่รู้ว่าคันนี้จะเข้ามาแข่งด้วยรึเปล่า...Chevrolet Spark  (อ่าน 4827 ครั้ง)

ออฟไลน์ aonono

• Newbie
  • *
อยากให้เข้ามาจะได้สนุก :D

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
segment ไหนหรือครับ

ออฟไลน์ Peach

• Jr. Member
  • **
คันนี้ที่เกาหลี ยุโรปเปนAคับ
05' Toyota Camry
11' Toyota Corolla Altis
04' Kia K2700

ออฟไลน์ applebees

หลงรักเลยครับ แต่ก็แอบงงๆ เห็นมี Sonic แสดงว่าตัว Sonic เป็น B-segment ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ที่เกาหลีแอบเยอะนะรุ่นนี้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ aonono

• Newbie
  • *
Sonic คงเป็นB+C น่าจะเครื่อง1.4กับ1.6ครับ
ส่วน Spark รุ่นนี้ เป็นรุ่นปรับโฉมใหม่ล่าสุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2012, 00:13:52 โดย aonono »

ออฟไลน์ KrisTop

• Full Member
  • Ingenious
เข้าใจว่า Sonic ที่กำลังเข้ามามี 1.4 Turbo 138 แรงม้า แรงบิดสูงสุดตั้งแต่ 1850-4900 รอบ... แค่นี้ก็ไม่อยากจะคิดว่ามันจะพุ่งขนาดไหนละ

ได้ข่าวว่า Sonic เครื่อง 1.4 Turbo กับ 1.8 ของ Cruze ที่ปรับลดแรงม้าลงครับ

แก้ไข : 4000 -> 4900
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2012, 05:20:04 โดย normalblue »

ออฟไลน์ decptt

ไฟตาเหยี่ยวแบบ BT-50 Pro หุหุหุ  ;D

ออฟไลน์ banch

มาครับ

Sonic วางตำแหน่ง B-Segment

Spark วางตำแหน่ง A-Segment

Sonic คู่แข่งเยอะและแข็งแกร่งกันทั้งนั้น ถ้าไม่มีจุดขายที่สุดๆจริงๆ โอกาสเกิดยากถึงยากมาก

Spark ไม่ได้สิทธิ์ Eco Car เสียภาษีเต็มๆ 25-30%

ตัวถังเล็กกว่า Eco Car  เครื่องไม่แน่ว่าจะวาง  1.0 หรือ 1.2

ตัวนี้มีลุ้นนะ เพราะหน้าตาสวย ดูเข้าท่า กว่า Sonic เยอะเลย

ทีมออกแบบคนละทีมกับ Sonic ใช่ไหม?

แต่ถ้าทำราคาให้ต่างจาก Eco Car มากๆ ไม่ได้ ผมว่าก็เป็นงานยากเอาการสำหรับเชฟนะ

เพราะซูซูกิ เตรียม Eco Car ระดับ A-Segment รอทำตลาดอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ Cool Runner

Spark รหัสตัวถัง M300 ณ ตอนนี้ยังไม่มีแผนเข้าไทย
Sonic T300 รถไทยมีแค่เครื่อง 1.4 ธรรมดา กับ 1.6 ธรรมดา