ผู้เขียน หัวข้อ: เบรคแล้วมีเสียง จี่ๆ แสบแก้วหู แก้ยังไงได้บ้างครับ  (อ่าน 2259 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
รถ Accord G8 อายุ 8ปีครึ่ง วิ่งไป 88,xxxกิโลเมตร
รถไม่ค่อยได้ใช้งานหนักครับ แม่บ้านขับทั่วไป

เช็คระยะศูนย์ Honda ล่าสุด ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า ผ้าเบรคยังเหลือเยอะอยู่
แต่ตอนนี้เกิดอาการ เวลาขับๆอยู่แล้วเบรค จะมีเสียงจี่ๆ เหมือนเหล็กเสียดสีกัน
ใครพอรู้บ้างครับ เกิดจากอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2016, 09:24:46 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
ผ้าเบรคน่าจะไปแล้วคับ เหลือเยอะแต่แข็ง มันจะแตกได้
Honda ยิ่งขึ้นชื่อเรื่องผ้าเบรคห่วยอยู่
ลองถอดผ้าเบรคมาเช็คดู 8x,xxx โล ควรเปลี่ยนได้ละ

ออฟไลน์ nuntapon.s

วิ่งแต่ในเมืองผ้าเบรคไม่น่ารอดมาได้ถึง8หมื่นครับ  ถ้าต่างจังหวัดพอได้

ออฟไลน์ adis

รีบเอาเข้าร้านเช็คดูครับ ผ้าเบรคคงจะหมด
หรืออีกกรณีนึงที่ผมเคยเจอตอนนั้นรถผม 60000 กิโลนะ
มีเสียงจ๊๊ด ๆ เลยเอาเข้าศูนย์ถอดมาเช็คเลย ผ้าเบรคยังเต็มครับ เพราะรถวิ่งในเมือง นาน ๆ ทางไกลซะที
แต่ดังเพราะมันสกปรกครับ ช่างทำความสะอาด ขัดผ้าเบรคให้ ก็หายครับ

ออฟไลน์ tvm

ตัวเตือนผ้าเบรคดังป่าว ลองเช็กดูครับ
ปกติ มีอะไรผิดปกติ เข้าไปเช็กเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

ช่างว่าเหลือเยอะ แต่อาการเหมือนผ้าเบรคหมด  :-X :-X :-X :-X

รีบเช็คดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เหล็กเสียดสีกันเป็นที่ผ้าเบรกแทบจะไม่เหลือ ถึงเหลือก็เบรกไม่ดีแล้วครับ
ถ้าจะเปลี่ยนลองใช้ยี่ห้ออื่นดูที่ไม่ใช่ของ0