ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกแก้วโปรเจคเตอร์ในโคมไฟหน้าถอดเองถอดยากไหมครับ?  (อ่าน 8607 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore

ไฟหน้าแบบนี้ แต่ในรูปไม่ใช่รถผมครับ

ผมมีปัญหาฝุ่นเข้าโคมสองข้างเยอะมากจนน่าเกลียด

ร้านโคมเค้าไม่กล้าทำให้ผม เพราะเค้าเห็นว่าถ้าไม่มีปัญหาไอน้ำก็อย่าถอดดีกว่า

ทีนี้ผมมีความคิดจะทำเอง โดยจะถอดลูกแก้วออก แล้วหาสายยางมาดูดฝุ่นออกแบบนายคนนี้ครับ

อยากรู้ว่าถอดลูกแก้วออกมามันอันตรายไหม ตัวลูกแก้วเราเช็ดได้ไหมครับ?

ออฟไลน์ Devil13

ถอดลูกแก้วต้องแกะโคม
ตอนประกอบกลับต้องมีเครื่องซีล ไม่งั้นไอน้ำจะมา
ร้านทำโคมโปรเจคเตอร์หลายร้าน ยังทำแล้วไม่ค่อยดีเลยครับ

ถอดลูกแก้วต้องแกะโคม
ตอนประกอบกลับต้องมีเครื่องซีล ไม่งั้นไอน้ำจะมา
ร้านทำโคมโปรเจคเตอร์หลายร้าน ยังทำแล้วไม่ค่อยดีเลยครับ

แสดงว่ามันถอดจากทางด้านหลังไม่ได้สินะครับ  จบข่าวเลย...

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ฝุ่นเข้าไปได้ยังไงหนอครับ ปกติจะมียางกันฝุ่นนิครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ฝุ่นเข้าไปได้ยังไงหนอครับ ปกติจะมียางกันฝุ่นนิครับ

ร้านบอกว่ายางกันฝุ่นที่ใส่อยู่มันไม่ตรงรุ่นครับ

รถผมเปลี่ยนโคมมาครับใส่โคมของมาสด้า 2 ตัวญี่ปุ่น ได้มาเป็นของมือ 2 สภาพดี

ตอนนั้นยังไม่มีฝุ่น แต่พอใช้ไปฝุ่นก็มากขึ้น ๆ ครับ

ตัวโคมไม่มีรอย ไม่มัวหมอง แต่ขัดใจฝุ่นมาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

• Sr. Member
หาร้านที่เค้ารับแปลงไฟหน้าโปรเจคเตอร์

ถ้าแกะมาแล้วก็หาเคลียร์เลนส์มาใส่แทนไปเลย ไฟสว่างขึ้นแน่นอนครับ

ออฟไลน์ YAmodels

ต้องเปิดฝาหน้าออกมาถึงจะทำความสะอาดได้ครับ ไม่ได้ยากเย็นอะไร ถ้ามีไดร์เป่าผมก็ทำเองได้นะ