ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนแรกเลือกสี Mazda 3 ตอนนี้ลังเลกับ Teana L33 200XL ครับ รบกวนอีกที  (อ่าน 12604 ครั้ง)

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
ผมมองว่า คุ้มไม่คุ้ม อยู่ที่ตัวคุณเองครับ เป็นตัวตัดสิน
ถ้ามองเรื่องภาพลักษณ์ ความนุ่ม ความสบาย กับเงินที่จ่าย Teana กินขาดครับ
แต่ถ้ามองที่อัตราเร่ง ความประหยัด ความสนุกในการขับขี่ Mazda 3 กินขาดเหมือนกัน

ผมมองว่า รถมันคนละแนวเลย ถ้าที่บ้านมี d segment อยู่แล้ว จะออก D segment อีกคัน มันก็ได้ความสบายๆพอๆกัน การขับขี่พอๆกัน ผมว่าออก c segment ขับสนุกๆ น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่า
แต่ถ้าที่บ้านมี B หรือ C segment แล้วอยากหารถขับสบายๆ ไปไหนดูดี Teana ตัวนี้ ตอบโจทย์จริงๆครับ

ถ้าเป็นผม ที่บ้าน มี eco car, D segment, MPV และ SUV แล้วระหว่าง 2 ตัวนี้ ผมเลือก 3 แบบไม่ต้องคิดมากครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ RASALGHUL

• Jr. Member
  • **
Teana คิดส่วนลดกับดอกเบี้ยแล้ว มีค่าประมาณ 170,000 ซึ่งหักราคารถ 1,330,000 ไป ก็น่าจะอยู่ที่ 1,160,000
Mazda3 High+ 1,100,000(ประมาณนี้รวมสีขาว) บวกดอกเบี้ยและประกันประมาณ1แสน มีค่าเท่ากับ 1,200,000

ดูจากราคาแล้ว Teana ออพชั่นมากกว่า ราคาถูกกว่า รถคันใหญ่กว่า ดีกันคนละแบบอ่ะ นำเสนอได้แค่นี้ ที่เหลือก็ตัดสินใจกันเองเลยครับ
ALL NEW MAZDA3 2014 >>ใครสนใจแลกเบาะสีดำด้ายแดง เป็นเบาะสีขาวทูโทนจากรุ่นไฮพลัสของผมบ้างครับ pmมาเลย

ออฟไลน์ kreaninw

• Full Member
Teana คิดส่วนลดกับดอกเบี้ยแล้ว มีค่าประมาณ 170,000 ซึ่งหักราคารถ 1,330,000 ไป ก็น่าจะอยู่ที่ 1,160,000
Mazda3 High+ 1,100,000(ประมาณนี้รวมสีขาว) บวกดอกเบี้ยและประกันประมาณ1แสน มีค่าเท่ากับ 1,200,000

ดูจากราคาแล้ว Teana ออพชั่นมากกว่า ราคาถูกกว่า รถคันใหญ่กว่า ดีกันคนละแบบอ่ะ นำเสนอได้แค่นี้ ที่เหลือก็ตัดสินใจกันเองเลยครับ

เคียร์มากๆครับ  ;D

ตอบเจ้าของกระทู้ในความเห็นผมนะครับ เทียร์น่าปลอดภัยกว่าอยู่แล้วครับ ด้วยถุงลม ระบบทรงตัวต่างๆที่มาครบตั้งแต่รุ่นเริ่มต้น รวมกับส่วนลดแล้ว ลดไปลดมา จะถูกกว่า Mazda 3 ตัวท๊อปเอาครับ แถมได้รถใหญ่นั่งสบาย ถือว่าคุ้มทีเดียวเชียวครับ อิอิ

แต่ถ้าอยากได้แรง+ประหยัด(E85) ก็ต้องไป Mazda 3 หละครับ ได้ความสดใหม่ และหน้าตาที่ผมว่าสวยสุดในบรรดา c-segment ด้วยกันแล้วหละครับ

จริงๆ ผมจอง Mazda 3 เอาไว้เหมือนกันครับ เจอกระทู้นี้เข้าไป ถึงกับเขวได้เหมือนกันครับ แต่เพราะใช้รถค่อนข้างเยอะครับ ค่าน้ำมันเลยเป็นอีกตัวแปรนึงที่ทำให้ผมยืนที่ Mazda 3 เหมือนเดิม  ;D

ออฟไลน์ kimberry

• Jr. Member
  • **

เคียร์มากๆครับ  ;D

ตอบเจ้าของกระทู้ในความเห็นผมนะครับ เทียร์น่าปลอดภัยกว่าอยู่แล้วครับ ด้วยถุงลม ระบบทรงตัวต่างๆที่มาครบตั้งแต่รุ่นเริ่มต้น รวมกับส่วนลดแล้ว ลดไปลดมา จะถูกกว่า Mazda 3 ตัวท๊อปเอาครับ แถมได้รถใหญ่นั่งสบาย ถือว่าคุ้มทีเดียวเชียวครับ อิอิ

แต่ถ้าอยากได้แรง+ประหยัด(E85) ก็ต้องไป Mazda 3 หละครับ ได้ความสดใหม่ และหน้าตาที่ผมว่าสวยสุดในบรรดา c-segment ด้วยกันแล้วหละครับ

จริงๆ ผมจอง Mazda 3 เอาไว้เหมือนกันครับ เจอกระทู้นี้เข้าไป ถึงกับเขวได้เหมือนกันครับ แต่เพราะใช้รถค่อนข้างเยอะครับ ค่าน้ำมันเลยเป็นอีกตัวแปรนึงที่ทำให้ผมยืนที่ Mazda 3 เหมือนเดิม  ;D

ถ้าเป็นผมๆเอา Teana 200 XL มาติดแก๊สครับ จบในราคาไม่แรง
ส้วน mazda 3  direct injection คงลำบากถ้าจะติดแก๊สในปัจจุบันครับ