ผู้เขียน หัวข้อ: หมวกกันน็อคของผู้รอดชีวิต  (อ่าน 3801 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
หมวกกันน็อคของผู้รอดชีวิต
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 21:55:44 »
เครดิต  @sermsin_s

ผมยังไม่กล้าจินตนาการว่า ถ้าเขาไม่ได้ใส่หมวกกันน็อคจะมีสภาพยังไง

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: หมวกกันน็อคของผู้รอดชีวิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 22:06:10 »
น่ากลัวจริงๆครับ ผมเคยแต่กลิ้งกับไถล ดีนะไม่เป็นอะไรมากแค่เคล็ดขัดยอก ถ้าไม่ใส่หมวกคงไม่รอดเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 22:29:37 »
ทำไมมันเอาหัวไปไถถนนเล่นอย่างนั้นล่ะ
แล้วชุดสูทเป็นไงบ้าง เกราะขาดขนาดใหน

อยากได้ Detail จังเลยครับ พอจะมีมั้ย
พอดีผมเคยประสบอุบัติเหตุ โดนรถยนต์เฉี่ยว หมวกเซฟผมไว้ เสื้อหนังเซฟผมไว้ ชนที่ความเร็วประมาณ 50 กลิ้งประมาณ 5 เมตร
หมวกผมไม่ได้เละอะไรแบบนี้นะ แค่ถลอกนิดหน่อย เพราะเอาหน้าลง ชีลขูด แต่ถ้าไม่มีหมวกคงไม่ได้มานั่งโพสถามอยู่นี่หรอก

2014 Mazda3 Skyactiv

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 23:28:56 »
ทำไมมันเอาหัวไปไถถนนเล่นอย่างนั้นล่ะ
แล้วชุดสูทเป็นไงบ้าง เกราะขาดขนาดใหน

อยากได้ Detail จังเลยครับ พอจะมีมั้ย
พอดีผมเคยประสบอุบัติเหตุ โดนรถยนต์เฉี่ยว หมวกเซฟผมไว้ เสื้อหนังเซฟผมไว้ ชนที่ความเร็วประมาณ 50 กลิ้งประมาณ 5 เมตร
หมวกผมไม่ได้เละอะไรแบบนี้นะ แค่ถลอกนิดหน่อย เพราะเอาหน้าลง ชีลขูด แต่ถ้าไม่มีหมวกคงไม่ได้มานั่งโพสถามอยู่นี่หรอก

ไม่มีครับ ต้นทางเขาแปะมาแค่รูปนี้รูปเดียวครับ ผมก็อยากจะทราบเหมือนกันว่าเขาไปทำอะไรมาหมวกถึงได้เป็นแบบนั้น