ผู้เขียน หัวข้อ: เอาแม็กไปเปลี่ยนที่ศูนย์ Honda เสียค่าบริการประมาณเท่าไหร่  (อ่าน 9980 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
พอดีซื้อแม็กมือสองมาเป็นแม็กที่ติดมากะ  jazz active plus จะเอาแม็กไปเปลี่ยนที่ศูนย์ Honda  เสียค่าบริการประมาณเท่าไหร่หรอ

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
เท่าไหร่ไม่รู้..เรืื่องแต่ว่าแพงกว่าร้านยางข้างนอกแน่ๆ......
ปล.ถ้าทุกอย่างดีหมดคือยางเดิม...ทุกล้อยังมีตะกั่วเดิมอยู่....ไม่ต้องตั้งศูนย์ใหม่นะครับ..ใส่ไปได้เลย.....ระวังจะโดนหลอกให้ตั้งศูนย์ใหม่..เสียเงินเปล่าๆๆ......

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
เปลี่ยนร้านข้างนอกก็ได้ครับย้ำช่างว่าระวังพวกขอบให้ด้วยถ้าต้องสลับยางหาร้านดีๆหน่อยละกันครับ

ออฟไลน์ 6162002

ร้านข้างนอกที่เก่งและทำถูกกว่าศูนย์มีเยอะแยะครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
เท่าไหร่ไม่รู้..เรืื่องแต่ว่าแพงกว่าร้านยางข้างนอกแน่ๆ......
ปล.ถ้าทุกอย่างดีหมดคือยางเดิม...ทุกล้อยังมีตะกั่วเดิมอยู่....ไม่ต้องตั้งศูนย์ใหม่นะครับ..ใส่ไปได้เลย.....ระวังจะโดนหลอกให้ตั้งศูนย์ใหม่..เสียเงินเปล่าๆๆ......

ตะกั่วนี่เกี่ยวกับการถ่วงล้อไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ joufo

เคยเปลี่ยนข้างนอก (ซื้อที่ร้าน แล้วร้านเปลี่ยนให้ฟรี)
แต่วิ่งเร็วแล้วล้อสั่น ร้านแก้ไม่หาย (ก็เพราะถ่วงล้อไม่ดี)

เลยเอาไปให้ศูนย์ฮอนด้าทำ
เค้าทำให้ฟรีครับ เพราะว่า ล้อเป็นล้อของฮอนด้า สเป็กก็ตรงกับล้อเดิมทุกประการ
(เอาล้อของ Airwave มาใส่ Jazz)

สมัยที่ฮอนด้าไทยแลนด์ทำศูนย์เองหนะครับ

เป็นล้อที่ยงไม่ได้ใช้งานเจ้าของเก่าถอดเปลี่ยนจากศูนย์มาเลย  ไม่ต้องสลับยาง

ออฟไลน์ simcity

เป็นล้อที่ยงไม่ได้ใช้งานเจ้าของเก่าถอดเปลี่ยนจากศูนย์มาเลย  ไม่ต้องสลับยาง

วิ่งไปร้านยางที่ไหนก็ได้ครับ  ร้านทั่วไป หรือ B-quik, cockpit ก็ทำได้หมด

ถ่วงล้อซะหน่อยก็ดีครับ  ไม่เสียหายอะไร

ค่าถอดล้อ ใส่ล้อ ประมาณ 200 (ส่วนใหญ่คิดล้อละ 50 )

ถ่วงล้อ ประมาณ 50-80 บาท ต่อวง

เติมไนโตรประมาณ วงละ 50 บาท

เปลี่ยนแค่ล้อ ไม่ต้องตั้งศูนย์ก็ได้ครับ 

แต่ถ้าอยากตั้งศูนย์ก็ ค่าตั้งก็ประมาณ 400 + - 

แล้วมีผลกับประกันไหมครับ

ออฟไลน์ TorTy

เปลี่ยนยางไม่เกี่ยวนะครับแต่ถ้าพวกสปริงโหลดเวลามีปัญหาก็เปลี่ยนใส่ของเดิมแล้วค่อยเข้าไปเคลมครับ
บอกได้แค่นี้