ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามรุ่นรถคันนี้ครับ (รูปภาพด้านใน)  (อ่าน 6089 ครั้ง)

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
คืออยากได้มากกกก เลยครับ แต่ไม่รู้ว่ามันเป็นรุ่นอะไร

อยากให้พี่ๆช่วยหน่อยครับ

Ps. ผมไม่แน่ใจว่าเคยถามพี่ๆในี้หรือยัง แต่ผมเปิดกลับๆไปแล้วก็หาไม่เจอ

รบกวนด้วยนะครับ ^^

civicferio

• บุคคลทั่วไป
Re: ขออนุญาตสอบถามรุ่นรถคันนี้ครับ (รูปภาพด้านใน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 02:50:30 »
ไหนคะ??

Re: ขออนุญาตสอบถามรุ่นรถคันนี้ครับ (รูปภาพด้านใน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 03:11:02 »
ลิ้งนี้เลยพี่ริงโกะ พอดี เน็ทที่บ้านไม่ให้ลงรูป งง เหมือนกัน กำลังแก้ครับ

http://www.cm-club.com/vb/image.php?u=25481&dateline=1286388101&type=profile

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 03:31:55 »
เอาลิงค์มาลงก็ผิด
โทรไปก้ไม่รับ
แล้วจะช่วยตอบได้ไหมเนี่ย?

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:44:12 »
@ พี่จิมมี่

ผมว่า Querystring บน URL มันเติมไม่ครบ หรือไม่ก็เติมมาเกิน  จริงๆ ลิงค์นี้มั้งครับ

http://www.cm-club.com/vb/image.php?u=25481&dateline=1286388101

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:08:06 »
เอาลิงค์มาลงก็ผิด
โทรไปก้ไม่รับ
แล้วจะช่วยตอบได้ไหมเนี่ย?

พี่จิม!!! กิฟ๊โทรออกม่ายได้

ขอสารภาพเลยว่า รูปลงก็ลงไม่ได้ โทรสับบ้านก็เช่า เน็ทก็ช้ามากกก+++

แถมๆๆๆ เมื่อคืนตอนพี่โทรมา โทรสับ งอนครับ!!! คือขึ้นนะว่าพี่โทรมา กดรับแล้ว แต่!! ดับเลย  ดับไปเฉยเลยเปิดไม่ติด

ตอนนี้ติดต่อใครไม่ได้เลย อ๊ากกกก จะบ้าตายยย T_T

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 11:45:01 »
ตอบแบบคนไม่สันทัดรถ Classic นะ

ผมคิดว่าน่าจะเป็น Austin Mini ตัวถังกระบะ
น่าจะมีชื่อเรียกเป็นรุ่น แต่ผมไม่ทราบเหมือนกัน

อยากได้..คงต้องเตรียมเงินไว้ระดับล้านบาทนะคร้าบ

Chariot

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 13:19:48 »
คันในรูปนั่นเป็น ไดฮัทสุ คอมปานโย่ นะครับ

ถ้าจะทำเดิมๆ แนวอนุรักษ์ ไม่แนะนำเลย เพราะอะไหล่รถญี่ปุ่นเก่าๆ หายากมากกกก...

ถ้าชอบแค่รถคลาสสิค ทรงเล็กๆ น่ารัก แนะนำโฟล์คเต่าดีกว่าครับ อะไหล่หาง่ายสุดในบรรดารถคลาสสิค ซ่อมง่าย ทน ของแต่งเพียบ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 19:51:16 »
คันในรูปนั่นเป็น ไดฮัทสุ คอมปานโย่ นะครับ

ถ้าจะทำเดิมๆ แนวอนุรักษ์ ไม่แนะนำเลย เพราะอะไหล่รถญี่ปุ่นเก่าๆ หายากมากกกก...

ถ้าชอบแค่รถคลาสสิค ทรงเล็กๆ น่ารัก แนะนำโฟล์คเต่าดีกว่าครับ อะไหล่หาง่ายสุดในบรรดารถคลาสสิค ซ่อมง่าย ทน ของแต่งเพียบ

โอ้ เพิ่งรู้ว่า Compagno มีตัวถัง Pick Up ด้วยนะเนี่ย อืมม แต่อะไหล่ท่าทางจะหายากนะเนี่ย ไม่ใช่รถขึ้นชื่ออย่าง Skyline, Corolla, Crown, Fairlady, Bluebird
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 20:52:52 »
นึกว่าเป็นกระบะฮีโน่ซะอีก ผมเคยเห็นที่ยะลามีอยู่คันนึงเก่ามาก กระบะสั้น ๆ (สั้นกว่าช้างเหยียบช่วงสั้นอีก) สีออกฟ้าหม่น ๆ ระบบขับเคลื่อนเป็นเพลาลอย นาน ๆ ได้เห็นซักที อยากจะถ่ายรูปมาให้ดูถ้าสบโอกาสจริง  ใครเคยเห็นตัวจริงบ้าง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 10:50:24 »
Chariot เอ้ย

พี่ว่า รถคันนี้ น่าจะมีชื่อว่า Daihatsu New Line มากกว่าเน่อ
เป็นรถในปี 1960 อ่ะครับผม

ออฟไลน์ Maximus

• ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 11:20:35 »
คนเล่นรุ่นนี้รวมตัวกันอยู่ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=441 ครับ

Chariot

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 11:24:26 »
ตามที่พี่จิมบอกเลย

http://mjs.home.xs4all.nl/daihatsuk.html

เพิ่งรู้จักนะเนี่ย บรรพบุรุษมิร่านี่เอง

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 17:58:31 »
ขอบคุณมากคร๊าบบบ

ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนเลยครับป๋ม ^^