ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมผมต้องกลายเป็นคนไม่ชอบคนขับ honda jazz  (อ่าน 2811 ครั้ง)

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
Re: ทำไมผมต้องกลายเป็นคนไม่ชอบคนขับ honda jazz
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2023, 09:37:38 »
ผมขับไปส่งแฟนทุกวันเส้นทางคู้บอน รามอินทรา เลียบด่วน พระราม 9 มา 3 ปีแล้ว ก็ไม่เคยเจอนะครับ มันจะแบบนานน๊านจะเจอคนขับแย่ๆสัก 1 ครั้ง (ขับแย่กับขับรีบร้อน ขับเร็ว สำหรับผมไม่เหมือนกันนะครับ) อาจจะแบบเดือนถึงสองเดือนครั้งเท่านั้น ส่วนใหญ่ที่เจอจะเป็นแนวขับช้า ขับแช่ขวา เร่งแข่งเมื่อเราเร่งแซง อะไรแบบนี้ เจอเกือบทุกวันครับ แต่ก็ถือว่าแย่แบบปกติ ไม่ได้ถึงกับแย่มาก แต่แบบ จขพ ว่า คือรถที่มาขับดัน แทบจะไม่เคยเจอเลยครับ

แต่ผมเป็นคนขับเร็วครับ ถนนที่เค้าขับกัน 40-50 ผมขับ 70-80 และส่วนใหญ่ก็แซงทุกคัน ไม่ค่อยมีใครมาแซงผม เลยอาจจะเร็วพอที่คันที่รีบไม่ต้องมาเสียเวลาดันผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2023, 09:40:03 โดย #อินเดียหน้าโจร »
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky