ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่จิมมี่เรื่อง G4 จะมีในไทยมั้ยครับ  (อ่าน 3396 ครั้ง)

ออฟไลน์ bojbkk

• Newbie
  • *
พอดีผมอ่านข้อมูลที่พี่ลงเมื่อวาน http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=5641 ของมิตซูG4 ตกลงมันคือมิราจซีดาน ใช่มั้ยครับ แล้วมันจะขายในไทยมั้ย ราคาประมาณเท่าไรครับดูสัดส่วนรูปที่พี่ลงมันดูดีโดยเฉพาะด้านข้างผมเคยเห็นในงานมอเตอร์โชว์ละสนครับ

ออฟไลน์ Excellion

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามพี่จิมมี่เรื่อง G4 จะมีในไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 10:15:45 »
ตอบแทนนะค้าบ Mitsubishi Concept G4 ก้อคือ Mirage Sedan นั่นล่ะครับ ส่วนมามั้ย มันมาแน่อยู่แล้วครับ  ;D แต่เมื่อไหร่นั้น พี่ HOMY บอกว่า ไตรมาสที่3 นะ Version ขายจริงก้อไม่ต่างจากตัวโชว์หรอกครับ ยกเว้นพวกข้าวของที่มันดูล้ำๆไป(โคมไฟและอื่นๆ)อันนั้นคงไม่เหมือนนะ  :P

• Newbie
  • *
Re: สอบถามพี่จิมมี่เรื่อง G4 จะมีในไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 10:38:34 »
น่าสนๆครับขอบคุณคับ  รอบนี้มากี่สีนี้ งั้นก็รอลุ้นต่อถ้าสัดส่วนมาแบบว่าจริงที่เหลือจับแต่งต่อ:)

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 10:38:57 »
มาแน่นอน และน่าจะเป็นประเทศแรกในโลกด้วยครับ

ออฟไลน์ griny

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 10:54:25 »
ว่าแต่จะเป็น Eco Car อีกรุ่นหรือเปล่าหนอ... หากเป็นจริงคงน่าสน เพราะ คงมี option จัดเต็มมาเหมือน MIRAGE ว่าแต่จะมาประมาณมะไหร่

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 11:01:21 »
ว่าแต่จะเป็น Eco Car อีกรุ่นหรือเปล่าหนอ... หากเป็นจริงคงน่าสน เพราะ คงมี option จัดเต็มมาเหมือน MIRAGE ว่าแต่จะมาประมาณมะไหร่
มันก็เป็น ecocar อีกรุ่นน่ะแหละครับ ออปชั่นคงไม่ต่างกันมากครับ แอบลุ้นเรื่อง พวงมาลัยมัลติกับไฟหน้าโปรเจคเตอร์  ;D ผมคิดว่าราคาไม่ต่างจาก mirage มากเท่าไหร่ รอดูกันต่อไปครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ erosa

• Full Member
    • New Navara 2014
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 11:11:47 »
รอลุ้นด้วยครับ
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ jerd

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 12:30:37 »
สว่นตัวคิดว่า มาแน่ๆ รอลุ้น สีที่เลือก การตกแต่งภายใน และสุดท้าย ราคาโดน(ราคามีปัญญาถอยและสมเหตูสมผลเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น)มั้ย.

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 13:45:05 »
มาปลายๆปีนี้ตามกำหนด
คันจริงอาจจะพอเห็นได้แวปๆแถวโรงงาน

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 20:42:44 »
ส่วนตัวคิดว่า sedan eco car ที่คุ้มสุด คือ อัลมีร่า เพราะมันใหญ่ กว้างสบาย
และไม่คิดว่า มิตซู จะทำออกมาได้ใหญ่เท่านี้อีกแล้ว

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 22:16:21 »
อย่าออกมาแนว Brio Amaze แล้วกันค่ะ แต่ก็ มันสร้างบนพื้นฐานของรถตัวเดียวกัน ส่วนเครื่องยนต์ก็น่าจะใช้ตัวเดิม 1.2 ลิตร 78 แรงม้า

แต่ Eco car 4 ประตูที่ดูดีที่สุดก็ Almera แหละค่ะ เพราะมันคนละเซ็กเมนต์กันเลย ที่มาเลเซียมี Almera ตัวถังเดียวกับเวอร์ชั่นไทยเลย แต่เป็นเครื่อง 1.5 ลิตร (น่าจะเอามาขายในไทยบ้างนะ แต่ มันจะไม่เป็นอีโคคาร์น่ะสิ)
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 13:51:42 »
ขอบคุณที่แชร์ข้อมูลให้นะครับ แล้วอัลเมร่านี้เขาว่าใหญ่จริงแต่อึดและดูไม่น่าประหยัด เพราะโครงมันใหญ่ไปจริงรึป่าวคับส่วนตัวไปดูมาแล้วเรื่องกว้างแบบพรีเซนเตอร์เขาว่าจริงผมก็ชอบนะแต่กับเครื่องแค่1.2 มันไหวเหรอครับระยะยาว ส่วนซีดานg4 นี้ผมเห็นที่งานมอเตอร์โชว์สัดส่วนมันพอดิบพอดีกว่าอะแต่ยังไม่เห็นภายใน