ผู้เขียน หัวข้อ: มีเพื่อนสนใจ SUV/ PPV  (อ่าน 7274 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
มีเพื่อนสนใจ SUV/ PPV
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 14:00:35 »
มีเพื่อนสนใจ SUV/ PPV แต่จะเอนไปทาง PPV มากกว่า เนื่องจากเป็นคนตัวสูงใหญ่

จริงๆ ชอบอยู่ 2 ตัวครับ คือ Pajero Sport กับ XV

Pajero Sport ติดตรงที่ตัวปัจจุบันปลายอายุมากๆๆแล้ว ส่วนตัวใหม่ เห็นจากหน้า Triton แล้ว เพื่อนบอกรับไม่ได้จริงๆ ถ้าออกมาหน้าเดียวกับ Triton ก็คงไม่เอา

XV เพื่อนบอกคันเล็กไปหน่อย แถมยิ่งขาย ราคายิ่งถูกลง เหมือนสัญญาณไม่ค่อยดีหรือเปล่า แถมศูนย์บริการก็น้อยด้วย

เพื่อนว่าจะรอดู PPV Base on NP300 ก็ไม่รู้จะออกมายังไง ออกเมื่อไหร่ ส่วนตัวเค้าชอบหน้าตาของ NP300 ครับ

ส่วน Everest เค้าไม่ค่อยสนใจ และ Trailblazer ก็ไม่เอา เพราะเข็ดกับศูนย์บริการ (ปัจจุบันเค้าขับ Optra อยู่ครับ)

เลยไม่รู้จะเอายังไงดีครับ ส่วนตัวผมแนะนำ MU-X ไป หรือไม่ก็รอ Fortuner ใหม่

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
Re: มีเพื่อนสนใจ SUV/ PPV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 14:57:10 »
ดูแล้วไม่มีรถที่เค้าชอบเลยสินะ ถึงมีก็ติดปัญหาบางประการ
คงต้องรอแค่ PPV จาก นาวาร่าแล้วละครับ
รอต่อไป รอแบบไม่รู้จะมีข่าวเมื่อไหร่ เอาใจช่วยให้ได้รถที่ชอบละกัน
 ::) ::) ::)

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 16:01:39 »
ถ้าชอบ pjs ก็จัดเลยครับ ส่วนลดตอนนี้โหดมาก

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 16:02:16 »
น่าจะให้เพื่อนมาสมัครเป็นสมาชิกนะครับ
จะได้แนะนำ ถาม/ตอบ กันสะดวกหน่อยครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 16:47:48 »
ตามในลิส XV ครับลงตัวสุดละ แต่ X trail คนตัวใหญ่ก้ขับได้นะครับผมว่า ส่วน Pjs ผมไม่เชียร์ครับ เก่า พวงมาลัยหนัก หมุนกันมันแถมช่วงล่างก้ไม่ได้ดีเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 17:15:33 »
ขับ Optra อยู่ แล้วจะไป PPV ผมว่าเค้าอาจไม่happy กับช่วงล่าง แนะนำ XV ครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 17:18:19 »
"แถมยิ่งขาย ราคายิ่งถูกลง เหมือนสัญญาณไม่ค่อยดีหรือเปล่า"

ชัดเจนแล้วครับ ว่ารอฟอร์จูนเนอร์ใหม่ครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 17:35:15 »
ยิ่งขายยิ่งถูกลง คนยิงซื้อเยอะ บริษัทยิ่งมั่นคงครับ
ยิ่งตอนนี้ subaru   เป็นส่วนหนึ่งของโตโยต้า ยิ่งมะมีอะไรต้องกลัว กลัวอย่างเดียวคือจะสูญเสียจิตวิญญาณแต่ดั้งเดิมไปแค่นั้น เพราะมาเน้นรถตลาดมากขึ้น แต่มันก็ทำให้ผมได้สัมผัสมันจนได้ครับ เพราะราคาที่ถูกลงนี่ละ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ leenawat_sri

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 19:37:37 »
"แถมยิ่งขาย ราคายิ่งถูกลง เหมือนสัญญาณไม่ค่อยดีหรือเปล่า"

ชัดเจนแล้วครับ ว่ารอฟอร์จูนเนอร์ใหม่ครับ

เห็นด้วยคับ อาการแสดงความในใจลึกๆ ชัว

ถ้าไม่เอา pjs ตอนนี้ ก้อรอเอา fotuner ใหม่ไปเลย แต่คงแตะ1.5ล้านมั้ง

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 22:06:20 »
ผมก็กำลังมองหา SUV/PPV เหมือนกัน ผมอยากแนะนำว่ารอและลองครับ
ผมรอให้เปิดตัวให้ครบ และลองขับ ดูหลายๆรอบ ค่อยเลือก

ยกตัวอย่างผมเอง ตัวแรกที่ผมตัดคือ XV เพราะเล็กและแคบ ระบบขับเทพก็จริง
แต่สมาชิกคนอื่นนั่งสะบาย ก็จบ เพราะผมต้องรถครอบครัวที่ครบเครื่อง และต้องนั่งสะบาย
ผมแอบคาดหวังกับ PPV ที่จะเปิดตัวปีนี้ทั้ง 3 คัน ว่าคงจะมีที่ใช่ซักคัน
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 22:36:58 »
ตามในลิส XV ครับลงตัวสุดละ แต่ X trail คนตัวใหญ่ก้ขับได้นะครับผมว่า ส่วน Pjs ผมไม่เชียร์ครับ เก่า พวงมาลัยหนัก หมุนกันมันแถมช่วงล่างก้ไม่ได้ดีเท่าไหร่ครับ

ผมเข้าใจผิดหรือครับเนี้ย ผมนึกว่าในกลุ่ม PPV ปาเจโร่ช่วงล่างดีในลำดับต้นๆ ของกลุ่มแล้วสะอีก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 23:18:26 »
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

คงต้องรอดูไปก่อน ก็หวังว่าจะออกมากันครบ ภายในปีนี้ครับ แต่เท่าที่จำได้ Nissan PPV จะมาปี 2016 ไม่แน่ใจว่าช่วงไหน

ที่เค้าดูไว้ตั้งแต่ตอนนี้เพราะ Optra ก็เก่ามากแล้ว เริ่มงอแง แถมเพิ่งแต่งงาน เตรียมจะมีครอบครัว เลยอยากซื้อรถใหญ่ขึ้นเผื่อเอาไว้ด้วยเลยครับ

arttie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 23:39:01 »
ลอง xtrail ดูสิครับ
ช่วงล่างนิ่ม และหนึบครับ  ขับเร็วๆ 140-160 ยังสบายไม่เกร็งเลยครับ เบาะแถวสองนั่งสบายมาก
เหมาะเ็นรถครอบครัว
ถ้าลุยๆหน่อยไป Mu-x หรือรอ Fortuner ใหม่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 01:40:55 »
งั้นก้อรอไปเลยครับ fortuner np300
ถ้าเปนผม ตอนนี้คง xv ละ,, pjs จริงๆก้อสนอยู่ ไม่สนเรื่องโฉมใหม่ เพราะหน้าไม่สวย แต่ยังไม่ได่ศึกษาตัวปัจจุบัน

ราคา xv กับ pjs น่าสนทั้งคู่ แต่ต้องศึกษาเรื่องข้อดีข้อเสียของpjsก่อน เพราะจริงๆแล้ว ความอเนกประสงค์มันมากกว่า ต้องดูเรื่องประโยชน์ใช้สอยของเราเอง

ออฟไลน์ leenawat_sri

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 08:44:54 »
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

คงต้องรอดูไปก่อน ก็หวังว่าจะออกมากันครบ ภายในปีนี้ครับ แต่เท่าที่จำได้ Nissan PPV จะมาปี 2016 ไม่แน่ใจว่าช่วงไหน

ที่เค้าดูไว้ตั้งแต่ตอนนี้เพราะ Optra ก็เก่ามากแล้ว เริ่มงอแง แถมเพิ่งแต่งงาน เตรียมจะมีครอบครัว เลยอยากซื้อรถใหญ่ขึ้นเผื่อเอาไว้ด้วยเลยครับ

555  อ๋อ อย่างงี้นี่เอง  ไว้ท้องก่อนค่อยซื้อก้อได้คับ

ทำลูก"กะเมียตัวเอง" บางที มันก็ ติดยากกว่าที่คิดนะคับ 55555

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 09:16:28 »
ความคิดเห็นส่วนตัว ของคนใช้ PJS 3.2 GT ตั้งแต่รุ่นแรก

ไปสัมผัส MU-X เครื่อง 2.5 2WD ตัวที่ไม่เกิน 1.3 ล้าน นั่งๆ ลองปรับเบาะ สัมผัสวัสดุภายใน ถ้าไม่ใช่คำว่า Isuzu แล้วผมมีเงินเท่านี้ ผมดูแบบคนที่พอรู้ประสาเรื่องคนนิดหน่อย ไม่แคร์แบรนด์ ผมยังเลือก PJS

ทั้งที่ตอนเห็น MU-X ครั้งแรกรู้สึกชอบด้วยซ้ำ แต่พอเข้าไปสัมผัสภายในและการออกแบบตัวจริง ผมเฉยมาก
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 17:14:59 »
ผมว่า PPV ไม่เหมาะจะเป็นรถครอบครัวครับ มันเด้งๆ มึนหัวปวดหัวจริงๆ

จบที่ XV เลยครับ ยิ่งราคาตัว i ตอนนี้น่าสนใจมากๆ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 06:43:52 »
ไปลองทดสอบ
กลุ่ม PPV ลองไปทดสอบ Mu-X ก่อน หรือรอ Fortuner ใหม่ครับ
ไปลองกลุ่ม SUV แต่ละค่ายไปลองไปทดสอบดูก่อนก็ได้ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 18:54:55 »

ผมเข้าใจผิดหรือครับเนี้ย ผมนึกว่าในกลุ่ม PPV ปาเจโร่ช่วงล่างดีในลำดับต้นๆ ของกลุ่มแล้วสะอีก

แต่สุดท้ายแล้ว ก็เปลี่ยนโช๊ค+สปริงใหม่ ทุกรุ่น ทุกค่ายไป  ;D ;D ;D ;D ;D (มันดีก็จริงแต่ไม่พอกับถนนเมืองไทย)