ผู้เขียน หัวข้อ: Audi TT 2017 Quattro กับ C Coupe 250 เทียบกันเเล้วตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ  (อ่าน 8976 ครั้ง)

ออฟไลน์ headduke

• Jr. Member
  • **
Audi TT 2017 Quattro กับ C Coupe 250 sport ตัวประกอบใน ด้วยราคาที่ใกล้กันมาก คือ 3.19 ล้าน กับ  3.24 ล้าน

เทียบกันเเล้วเพื่อนๆคิดว่าตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ (ตัดเรื่องศูนย์บริการทิ้ง ไม่ใช่รถหลัก)

ออฟไลน์ Ty ESC

• Hero Member
ถ้าอายุเกิน 35 เอา C coupe

ถ้าน้อยกว่า 35 เอา  TT

เพราะท่าเข้าไปนั่งลุกออก TT ลุงแก่แล้ว มันมี ฮึ้บบบบบ อ้าาาาาาาาา
อายเด็กๆอ่ะ

นอกนั้นสวยทั้งคู่ครับ

ออฟไลน์ PAN

ถ้านั่งสี่คนบ่อยๆเอาC-coupe ถ้านั่งสองคนหรือขับซิ่งคนเดียวผมเลือกTT

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
TT
ข้อเสีย
ประตูต้องเปิดกว้างมาก ถึงจะขึ้นลงได้อย่างสะดวก
ช่วงล่างค่อนข้างแข็ง รอยต่อทางด่วนเด้งค่อนข้างชัดเจน
เบรคไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถ้าความเร็วสูงเกิน 120 ขึ้นไป
เสียงยางดังมากถึงมากที่สุด วิ่ง 60 ขึ้นไปบนถนนคอนกรีตดังมาก เมืองนอกบ่นกับเยอะมาก

ข้อดี
แรงบิดรอบต่ำ (2000-3500rpm) ดีมากกกกก เหยียบนิดเดียวก็มาแล้ว เกียร์ไม่ต้อง Kick Down เลย
รู้สึกเป็นมิตรกับโค้งดี เหมือนกอดไปกับโค้ง แต่ไม่ถึงขนาด Cayman
ปุ่มทุกอย่างอยู่บนพวงมาลัยหมด ใช้งานง่ายสะดวก
พวงมาลัยกระชับคม ตอบสนองดี
เกียร์เปลี่ยนเร็วมากๆ
ทัศนะวิสัยดี เห็นชัดเจน
ภายในออกแบบได้ดี โปร่งสบาย ไม่อึดอัด

ออฟไลน์ Banana

• Newbie
  • *
ผมเชียร์ T T ลองขับมาแล้วรู้สึกติดใจครับ
ภายในถ้าขับคนเดียวผมกลับรู้สึกว่าตำแหน่งการขับโปร่งกว่า c coupe อีก
ให้ความรู้สึกกว่าขับรถสองประตูมากกว่า c coupe
Benz ภายในมันเหมือนกันไปหมด
ทั้ง glc ทั้ง c saloon ทั้ง c coupe เลยรู้สึกไม่ค่อยพิเศษ

ออฟไลน์ oatekung

นั่ง4ไป e class นั่ง 2 ไป TT
เห็นเพื่อนตอนแรกจะออกน้อง c coupe ละสุดท้าย มีลูก2เลยไป e class ฮับ
หน้ามันแอบคล้าย cla นะ  แพงกว่าตั้งล้านนึง

ออฟไลน์ paeybu

ถ้านั่งแค่สอง TT ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ใช่รถหลักTTเลยครับ
ไปต่อได้ไกล+ขับสี่ รูปทรงดูเด่นกว่า

ออฟไลน์ artimo

• Jr. Member
  • **
TT ครับ น่าสนใจกว่า หล่อเท่ บนถนนเมืองไทยคนส่วนใหญ่เห็นแล้วต้องหันมองตามมากกว่า

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
ใช้อารมณ์ ไป TT แบบไม่ต้องคิดเลยครับ
ยังไงก็ใหม่และโดดเด่นกว่าแน่นอน

ออฟไลน์ zapdos191

คู่นี้ผมจิ้มไป TT แบบไม่ค่อยคิดเยอะครับ 555+
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ SM.

ผมชอบ C นะ

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
อยากเด่นจิ้ม TT โล้ดด
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ V221

ขับสนุกไปที่TTเลยครับ แต่ถ้าเอาทรงสวยภายในหรูๆก็C Coupeครับผม
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ชอบแตกต่าง เด่นกว่าบนถนน,ไม่ซ้ำใคร เลือก TT

ถ้า play-safe,ราคาขายต่อ,ออกงานสังคมหรูกว่า ก็ซีคูป
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ mothsan

TT ขับดีกว่า
แต่ผมว่า รูปร่างทั้งหมด C ลงตัวกว่าเยอะ หรูหรา กว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ popdemonic

• Full Member
  • I'm Back!
TTครับ แต่รอรับรถนู่นเลยกันยายน-ตุลาคม รอจนเหงือกแห้งเลย

ออฟไลน์ Bond007

ชอบซิ่ง แต่งต่อได้ ช่วงล่างไว้ใจได้ เลือก TT
ชอบหรู สะดวกสบาย เน้นหล่อ เลือก C coupe
ประมาณนี้ครับ ความเห็นส่วนตัว