ผู้เขียน หัวข้อ: อุบัติเหตุไม่มีใครอยากให้เกิด มันใกล้ตัวทุกคนมากๆ  (อ่าน 5054 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mike

• Hero Member
เคยเห็นแต่คลิป ของจีน ไม่นึกว่า จะเกิดได้ใน กทม  :(

ต่อไปนี้ผมจะไม่ขับ คั่นกลางรถใหญ่เด็ดขาด  :'(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2015, 14:13:31 โดย Mike »
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
ครับ

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
หน้ากลัวสุดๆ

ออฟไลน์ 2k

ต้องสอบสวนครับว่าเหตุนี้เกิดขึ้นเพราะอะไร คนขับประมาทหรือว่ารถขนปูนมีปัญหาจนเบรคไม่ได้ ใครผิดฟ้องร้องแม่มให้หมดตัวเอาชีวิตคนอื่นบนถนนมาเสี่ยงยังงี้ได้ไง  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
สรุปเหตุการณ์เป็นยังไงบ้างครับ มีคนเจ็บ หรือตายไหมครับ น่าจะรอดยาก  ขอให้ไม่เป็นไรนะครับ   :-X
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ recycleman

เจอรถปูนสภาพเก่าๆแบบในรูปนี้ผมจะพยายามหนีให้ไกลรัศมีให้มากที่สุดไว้ก่อนเลยครับ เคยมีประสบการณ์ไม่ดีด้วย

รถสภาพอย่างแย่แถมคนขับนี่ขับอย่าง...อีก หนีให้ไกลไว้ก่อนดีสุด

ออฟไลน์ yourturle

ไม่ใช่ทางหลวง แค่ถนนไม่น่าขับเร็ว แรงจนดันเข้าไปได้ เสียใจครับ
ใช่เคยเห็น ของพี่จีน น่ากลัวกว่านี้หลายเท่า
One Day.

ออฟไลน์ namliab

• Jr. Member
  • **
ตามข่าวรถแท๊กซี่รอดนะครับ บาดเจ็บเล็กน้อย อุบัติเหตุทั้งหมด 5 คัน มีรถส่วนบุคคลชนกันหน้ารถเมล์อีกสองคันครับ แต่ตามข่าวก็ไม่ได้บอกว่าสรุปแล้วเกิดอะไรขึ้น ไม่รู้ว่ารถสองคันหน้าเบรกกระทันหันหรือเปล่า รถเมล์ตามมาเบรกไม่ทัน แท๊กซี่อยู่ระหว่างกลาง รถปูนเบรคกระทันหันไม่น่าทันอยู่แล้ว จึงอัดก๊อบปี้เลย

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
http://manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9580000124969

ข่าวนี้นี่เอง บุญรักษาๆ ครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

promt

• บุคคลทั่วไป
จขกท. เป็นอะไรกับคนในข่าวครับ

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ตามข่าวบอก คนขับแท็กซี่ รอดครับ
@ngel gunman

ออฟไลน์ kris-lack

ขอให้ปลอดภัยทุกคน
ปล. เราเป็นคนบ้านนอก นานๆเข้ากรุงที แต่สิ่งที่เราไม่เคยเจอเลย คือ รถแท๊กซี่ที่ขับสุภาพ ปาดหน้าปาดหลัง เลยอยากรู้ว่า มันขับดีๆไม่ได้หราาา

ออฟไลน์ Muppet

• **
น่ากลัวครับ เห็นแบบนี้ เราต้องระวังให้มากๆ แล้วละครับ
ยังดีที่คนขับไม่เสียชีวิต
@รูปจากเพจ youlike

อดีตอาจทำให้เราเจ็บปวด ... แต่เราเลือกได้ว่า ... จะวิ่งหนีมันไป ... หรือใช้มันเป็นบทเรียน

ออฟไลน์ toonze

ถึงขับไม่เร็วแต่รถใหญ่ขนาดนั้นอัดไม่เหลือครับ น่ากลัว

ออฟไลน์ tarahlm

โชคดีมากครับที่คนขับแท็กซี่ไม่บาดเจ็บมาก

รถเก๋งไหนๆก็คงเอาไม่อยู่ ถ้าเป็นการชนแบบนี้

เป็นข้อเตือนใจ แม้ว่าเราจะขับรถดีอย่างไร (บางคนคิดว่าตัวเองขับรถดีระมัดระวัง ก็ไม่เกิดอุบัติเหตุ)
จากเหตุการณ์นี้-ขณะรถจอดรอสัญญานไฟ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้เสมอ
ดังนั้นถ้ามีโอกาสจัดหาได้ ก็เลือกรถที่ปลอดภัยกว่า เหมือนซื้อประกันอีกทางครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ซวยจริงๆ

ออฟไลน์ YAmodels

ถ้าเป็นรถร่วมที่ติดถังngv คนขับจะรอดมั้ยเนี่ย...

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
เวลาขับรถนี่  ผมจะพยายามห่างๆจากรถใหญ่ทั้งหมดครับ  โดยเฉพาะอยู่ข้างหลังผมนี่กลัวมากครับ

ออฟไลน์ h22a

ต้องสอบสวนครับว่าเหตุนี้เกิดขึ้นเพราะอะไร คนขับประมาทหรือว่ารถขนปูนมีปัญหาจนเบรคไม่ได้ ใครผิดฟ้องร้องแม่มให้หมดตัวเอาชีวิตคนอื่นบนถนนมาเสี่ยงยังงี้ได้ไง  >:(

เห็นด้วยครับ  >:(

ออฟไลน์ muza

รถ6 ล้อขึ้นไป หลายๆ คัน ผ่านการ ตรวจสภาพ มาได้ไงก็ไม่รู้
คือมันไม่ใช่แค่เก่า แต่ สภาพ ไม่น่าผ่านเลย
แล้วรถ เก่าๆ ระบบเบรคก็ ห่วยตาม แต่ก็ให้ผ่านตรวจมากันทุกที

ตำรวจบนถนนก็ วันๆ เน้นแต่ตรวจควันดำ เข้าด่านตรวจก็ เหยียบคันเร่งสะสุดมิด
ไงก็มีควันดำ อยู่ละแหละ แล้วก็วน เข้าระบบเดิมๆ

แต่ รอดมาได้ นี่ปฎิหารณ์จริงๆนะครับ
 ;D ;D

ออฟไลน์ O_o"

ช่วงนี้ฝนตก ขับขี่รถด้วยความระมัดระวังครับ จะรถเก่ารถใหม่ ถ้าประมาณก็ไม่รอดเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ tiger12r

8) อยากรู้จังคับว่าFTNคันดำคนขับคนนั่งรอดมั้ย ขนาดถุงลมกางทุกใบแล้ว
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Myx

• **
FTN คงไม่เป็นไรมากมังครับ ประตูยับแต่ห้องโดยสารไม่ยุบเท่าไหร่

ออฟไลน์ Sit: )

กรณีแบบนี่อยากให้สอบสวนครับ
แท็กซี่ปาดเข้า คันหลังเบรคไม่ทัน
หรือ รถปูนเบรคไม่อยู่ เพราะระบบเบรคไม่ดี หรือคนขับไม่ได้เบรค
ต่อให้เบรคแตกก็ต้องมีคนรับผิดชอบ
คนทั่วไปเข้าใจว่าเบรคแตกเป็นเหตุสุดวิสัย แต่ผมมองว่าเบรคแตก
เป็นความประมาท เพราะมันไม่ได้แตกง่ายๆ
หากดูแลรถให้อยู่ในสภาพดีอยู่เสมอ มันไม่มีทางแตกครับ
ลองนึกถึงรถเราๆ ใครเคยเบรคแตกบ้างครับ