ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเบิ้ลกระทู้นิดนึงนะครับ แจ้งเตือนน้ำท่วมสูงครับ  (อ่าน 4983 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
แจ้งจุดน้ำท่วม หน้าสายใต้เก่า และก็ฝั่งตรงข้ามตั้งฮั่วเส็ง น้ำค่อนข้างลึกเลยครับ ผมไปเซ็นทรัลปิ่นเกล้ามา น้ำถึงขอบประตูเฟียสต้าผมเลย ดีที่น้ำไม่เข้ารถ ยิ่งจุดแล้วกลับหน้าสายใต้ยิ่งลึกมาก

ปล.หน้าเซ็นปิ่นฯ ไม่ท่วมนะครับ  กลับมาเช็ครถใหญ่เลย โชคดีไม่มีน้ำเข้า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
แว้ก ใกล้บ้านผมเลยนะนั่น แล้วน้องผมมันจะไปมหาลัยยังไงละเนี่ย

ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
ลาดพร้าว บ้านผม น้ำสูงประมาณข้อ ครับ แต่เริ่มลงละ สงสับพี่กทม ลืมเปิดเครื่องสูบ T T

ออฟไลน์ Ohmmypp

อยากจะบอกว่า ถ้าน้ำท่วมถึงประตูแล้วน้ำเข้ารถ ผมจะด่าฟอร์ดในใจ ;)
JC TU #54

ออฟไลน์ Fly to dream

อยากจะบอกว่า ถ้าน้ำท่วมถึงประตูแล้วน้ำเข้ารถ ผมจะด่าฟอร์ดในใจ ;)

บอกตรงๆครับครั้งนี้ครั้งแรกที่เอาเจ้าต้าลงน้ำ ตอนวิ่งดีที่มีเทียน่าแหวกน้ำให้ เทียน่าคันที่นำน้ำตีขึ้นฝากระโปรงเลยโชคดีที่ตัดสินใจถูก  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Satanic za'

ทำเป็นเล่นไปครับ ตอนน้ำท่่วมในอมตะนครเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอนนั้นผมยังใช้มิตซุ กาแลนท์อยู่ ท่วมเกินครึ่งล้อ รถผมพรมเปียกหมด แต่รถเพื่อนผม วีออสตัวเก่า น้ำขังเป็นเรื่อเลยล่ะ(แต่ไปคนละทางนะ อันนั้นล่อท่วมเกือบครึ่งประตู) ต้องวิดน้ำออกกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Ohmmypp

อ่อ  อาจจะไม่ชัดเจน  แฮ่ๆๆ  ผมหมายถึงถ้าท่วมถึงชายประตูนิดๆ เกือบๆครึ่งล้อ อะไรอย่างงี้น่ะครับ  ถ้ารถสภาพปกติไม่น่าเข้านะ    แต่ถ้าผ่านศึกมาแล้วก็ไม่แน่  ถ้าครึ่งประตูก็ตัวใครตัวเผือกครับ -*-

มีประสบการณ์อยู่กับ mazda 3 1.6 ที่บ้านซื้อมือสองมา ไม่ได้ดูใต้ท้อง ตอนนั้นยังไม่รู้เรื่องรถขนาดนี้แล้วผมไม่ได้ไปช่วยดูด้วย  มารู้ทีหลังว่าเสยเกาะกลางมา ตอนนั้นน้ำช่วงท่วมกรุงเทพน่ะครับ พรมเปียก  ผ่านไปสองเดือน เกียร์กลับบ้านเก่า ศูนย์กากซ่อมไม่ได้ ค่าแรงเกินจะเคลียร์ เลยใช้กำลังภายในนิดหน่อยให้เจ้าของเต๊นท์ซื้อคืนราคาเต็มไป

ล่าสุดอาทิตย์ที่แล้ว วีออสตัวเก่า นั่ง 5 คน ผ่านทะเลสามแยกปู่เจ้ามาได้ คิดว่าเกินครึ่งล้อแน่นอน  ถึงบ้านไม่มีอะไรเกิดขึ้นนอกจากสายพานดัง   เอ...ว่าแต่ยังไม่ได้เช็คน้ำมันเกียร์/น้ำมันเบรคเลย !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2011, 23:22:30 โดย ohmmyPP »
JC TU #54

ออฟไลน์ shando

ที่สุทธิสาร เห็นหลายๆคันน้ำท่วมถึงชายประตูเลยครับ โชคดีที่เอาcrvออกไป

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าน้ำสูงถึงประตูรถ รถอะไรน้ำก็เข้าครับ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
วันนี้หน้า fasion island มี 730Li ตัวใหม่ จอดตายอยู่เลนซ้ายครับ เห็นตอนที่คนขับเปิดประตูออกมาน้ำไหลเข้าห้องโดยสารเลย เสียดายมาก จะให้ไม่ตายได้ไงละครับในเมื่อเลนซ้ายสุดขนาด forturner ยังเกือบถึงขอบประตูเลย ไม่รู้เสี่ยแกคิดยังไงทนขับอยู่เลนซ้าย  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2011, 01:44:32 โดย ป๋าตั้ม สะพานสูง »

ออฟไลน์ Newhang

ทำเป็นเล่นไปครับ ตอนน้ำท่่วมในอมตะนครเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอนนั้นผมยังใช้มิตซุ กาแลนท์อยู่ ท่วมเกินครึ่งล้อ รถผมพรมเปียกหมด แต่รถเพื่อนผม วีออสตัวเก่า น้ำขังเป็นเรื่อเลยล่ะ(แต่ไปคนละทางนะ อันนั้นล่อท่วมเกือบครึ่งประตู) ต้องวิดน้ำออกกันเลยทีเดียว

จะบอกว่าจากที่เคยใช้รถหลายยี่ห้อมาที่เป็นรถญี่ปุ่น ถ้ามิตซูน้ำเข้า ยี่ห้ออื่นย่ำแย่เลยนะครับ

ออฟไลน์ Jose Padilla

• Jr. Member
  • **
ตรงสายใต้เก่าตรงนั้นน้ำท่วมขังบ่อยๆ เวลาฝนตก แถมเมื่อวาน (คืนวันเสาร์) ตกหนักมากจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ udis

อีกหน่อยกรุงเทพคงมีแต่กระบะหรือรถแนว Pajero Sport วิ่งกัน
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ FyGI

เมื่อวานเละเทะเลยครับ

ลาดพร้าวกลายเป็นทะเลทั้ง 2 ฝั่ง

ไปส่งน้องที่ ม.บัวขาว สุขา 3

รถสูงยังแทบไม่รอดเลย

มีรถตู้ Commuter ตัวใหม่จอดตายอยู่กลางซอย

รถกระป๊อคันหน้าโดนกระแสน้ำรถที่สวนมาพัดไปเฉยเลย

กลับถึงบ้าน ถ.นวมินทร์ ขยะเต็มหน้าบ้านเลย เหอๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!

เอ แต่ผมขับ Galant พวกรถใหม่ๆ Vios Altis เขาผ่านกันได้ แต่ของผมน้ำเข้าตายสนิท ต้องจอดรอแห้งพักใหญ่ๆ เลยง่ะครับ แต่น้ำไม่เข้านะ แต่เครื่องดับเลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!