ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเครื่อง 4 สูบที่ฟังดูลื่นหู คิดว่ามีรุ่นไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 8877 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ohm-dt

• Newbie
  • *

focus st ตัวใหม่นี้ถือว่าเป็นเสียงแนวไหนครับ
ส่วนตัวผมว่ามันเหมือนเครื่อง v8 ตัวเล็กๆ (ไม่รู้หูผมเพี้ยนหรือเปล่า 555)

Stroke8

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
เสียงทุ้มดีครับ ดุดี

คันนี้ก็เสียงใช้ได้ ตอนรอบสูง

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member

ออฟไลน์ imvile

• Sr. Member

focus st ตัวใหม่นี้ถือว่าเป็นเสียงแนวไหนครับ
ส่วนตัวผมว่ามันเหมือนเครื่อง v8 ตัวเล็กๆ (ไม่รู้หูผมเพี้ยนหรือเปล่า 555)

รู้สึกว่าเจ้ากัส st เค้าใส่ไอเจ้า sound symposer นะ
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ Xtream@tom

รุ่นนี้ได้มั้ยครับ 4 สูบเหมือนกัน อิอิ

ปล. ใส่clip youtubeยังไงหรอครับ

ออฟไลน์ top3245

ออฟไลน์ Ruksadindan

4 สูบ boxer ไง ;D

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: เสียงเครื่อง 4 สูบที่ฟังดูลื่นหู คิดว่า&
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 22:47:14 »
boxer EJ ของ GC ครับ

แต่ของ GD ก็ชอบเหมือนกัน ประมาณคลิปนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2013, 23:26:03 โดย PJ" »

ออฟไลน์ boybkk

• Jr. Member
  • **
ลองมาฟัง4สูบดีเซลลากรอบตัดกันบ้าง :D

เป็นงัยแค่รอบเดินเบายังเพราะเลยเสียงโบวี้ดได้จัยจิงๆ ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ลองมาฟัง4สูบดีเซลลากรอบตัดกันบ้าง :D

เป็นงัยแค่รอบเดินเบายังเพราะเลยเสียงโบวี้ดได้จัยจิงๆ ;D

ขอเครื่องยนต์เบนซิน 4 สูบ ในรถยนต์ ก่อนได้มั้ย ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2013, 23:09:54 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
SR20 มีแคมของ Commander Cheng  ครับ  :-\

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Equcha

ออฟไลน์ boybkk

• **
เบนซินก็ต้อง f20 ในฮอนด้า s2000
กับ4age20วาวล์ โมแคมโมกล่องลากได้หมื่นรอบ

ออฟไลน์ Alcatraz

จริงๆอยากจิ้มไปที่ b16 เปิดล๊อคหมื่นรอบ แต่เสียงมันดูแว้นเกินพอดี

เอาลื่นๆเพราะๆ คงเป็น  k20 ฝาแดง

ออฟไลน์ WTNa3

• Newbie
  • *
คันนี้ไม่รื่นหู แต่รับประกันความโหดของเสียง  ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Golf gti scirocco ครับ ไม่ดังเกินไป ลื่นหูมากๆ

ออฟไลน์ GoatGoat

Honda S2000 ครับ ลากได้เกือบหมืนรอบ ;D

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
BMW 528i M-Sport ครับ เสียงน่าฟังมากกกก น้องๆ 6 สูบเรียง BMW

ออฟไลน์ Fly to dream

รู้สึกว่าเจ้ากัส st เค้าใส่ไอเจ้า sound symposer นะ
http://www.youtube.com/watch?v=-gDlZqgOvc0#ws]2013 Ford Focus ST - MRT Eco-Flow Tuned Exhaust - No Symposer

แบบไม่ใส่ เพราะกว่าเดิม ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ joeyote

K20A ฝาแดง รอบเกินห้าพัน หวานนนนนนนนน

กับ EJ25 turbo  อันนี้เสียงดุ ตั้งแต่รอบเดินเบาเลย
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ warez

ออฟไลน์ YenChar

VTEC ทั้งหลายไง

B16A 7 พันรอบขึ้นไป ได้ใจมากๆ ช่วง 3 เกียรแรก รอบฟาด ป๊าบๆ
K20A เคยี่ทั้งหลาย
ขนาด K24 ในแอคคอร์ดเลย 5 พันรอบขึ้นไป ยังเสียงหวานเลย

Boxer ผมว่าไม่ลื่นหูนะ แปลกๆ บอกไม่ถูก ถ้าใครชอบก็ชอบเลย ใครเกลียดก็เกลียดเลย
แต่ความเท่นี่ ได้ใจมากๆ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto

อันนี้มันออกแนว น่ารำคาญครับ เพราะตรงไหน 

v-tec เพราะครับ เสียงมัน แปร๊ดดีตอนรอบสูงๆ

ออฟไลน์ zapdos191

ถ้าเอาเรื่องเสียงอย่างเดียว

ชอบ VTEC ทั้งตระกูลครับ หวานหูมากๆ โดยเฉพาะช่วงเทคเปิด เหมือนเป็นส่วนผสมของทั้งความนิ่มนวลและดุดัน

ถ้าเอาเรื่องอื่นๆโดยรวม ผมชอบเสียงเครื่องตระกูล EJ ของดาวลูกไก่ครับ  ;D ;D ;D
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
ถ้าเสียงเครื่องแท้ๆ เคยได้ยิน s2000 เร่ง แล้วเสียงหวานมากก ไม่รู้เสียงท่อหรือเครื่อง ผมว่ากำลังดี

focus ST กับ vw GTI ใส่ตัวทำเสียงปลอมในห้องเครื่องทั้งคู่ ครับ ฝั่ง ford เรียก symposer ฝั่ง vw เรียก soundaktor
รู้สึกว่า ใน bmw performance บางรุ่น ก็ใส่ครับ เพราะเสียงเครื่อง 4 สูบ turbo มันไม่ได้ดังสะใจ เหมือนฝั่ง N/A รอบจัด
ผมว่า ใส่แล้วก็เพราะดีนะ ชอบโทน ทุ้มๆ ไม่แปร๊ด แต่ตอนถอดออกผมว่า แต๋วไปหน่อย  ;D

ออฟไลน์ madboy

SR..VE ครับ ตอนรอบสูงๆ ไม่แว๊ดเกิน  ;D

ออฟไลน์ johnlee

ผมก็ว่า SR20 หลังหักทุกรุ่นนะ เลย4000รอบไปแล้ว แผดหวานบาดใจ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ lhorsud

• **
EJ20 Golf GTi สองอันนี้ที่ว่าผมว่าเสียงเพราะนะ

ส่วนอีโวนี่ไม่เพราะเลย  K20A เสียงมันแปร๊ดไปนะ

พวกนี้แล้วแต่รสนิยม  บางคนว่าแปร๊ดๆ ว่าหวาน  บางคนชอบนุ่มๆ ทุ้มๆ    บางคนชอบแพร่ดๆๆๆ