ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหาเหตุผลดีๆให้ผมยังคงรอ Chevrolet Cruze หน่อยครับ  (อ่าน 9084 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
สืบเนื่องมาจากช่วง Motor Show ช่วงเมษาที่ผ่านมาผมได้จอง cruze ไว้ แต่จนตอนนี้รถก็ยังไม่ได้ครับ ประกอบกับ มีรถใหม่เปิดตัวเยอะเหลือแสน จนทำให้ผมเริ่มจะลังเลแล้วครับ ถึงแม้ว่าผมจะไม่ค่อยเชื่อใจรถ Lot แรกๆก็เถอะ แต่แหมทั้ง sylphy, mazda3 1.6, focus, civic FB เยอะซะจนเริ่มอยากจะเขวไป test drive อีกรอบแล้วครับ

ใครพอจะมีเหตุผลดีๆช่วยให้ผมยังไม่เปลี่ยนใจ ไปจาก cruze บ้างมั๊ยครับเนี่ย หรือใครอยากจะยุก็ไม่ผิดกติกานะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: ช่วยหาเหตุผลดีๆให้ผมยังคงรอ Chevrolet Cruze หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 19:38:44 »
ป่ะ ไปลองมาสด้า 3 อีกรอบดิ๊

;D ;D ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Devil13

Re: ช่วยหาเหตุผลดีๆให้ผมยังคงรอ Chevrolet Cruze หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 19:47:40 »
ทำไมได้ช้าจังครับ คนที่บริษัทผมจอง 2 สัปดาห์ก็ได้มาขับแล้วครับ :D

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 19:55:13 »
ตอบตามจุดประสงค์กระทู้ คือ สวยขาดบาดใจจขกท แค่นั้นแหละ หาก จขกท สนใจสมรรถนะและเรื่องอื่นๆนอกจากดีไซน์ ก็ลองไป test drive ยี่ห้ออื่นก็ดีครับ ไว้เป็นตัวเลือก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 19:58:49 »
เอาน่า อย่างน้อย มี Full Review ของ 2.0 Diesel Turbo Common Rail เครื่องใหม่ รอจ่อคิวอยู่ละครับ
เรามารอดูกันดีกว่า ว่าเครื่องใหม่ของ Captiva Minorchange วางใน Cruze จะเป็นอย่างไรกันบ้าง

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 19:59:15 »
มันสวย ภายในนี่จี๊ดใจมาก ช่วงล่างดี ความปลอดภัยระดับ5 ดาว
แต่ถ้าจะไปลองอีกรอบก็น่าสน มาสด้า3 นี่คงไม่สนับสนุน แต่โฟกัส
กับFB ก็น่าสนใจอยู่ ติดตรงดีไซน์ไม่ค่อยโดนใจนัก โฟกัสน่าจะดีกว่า
ตรงช่วงล่างกับความแรง ซิวิคประหยัดกว่าคล่องตัวกว่าแต่เหลี่ยมเยอะ
จริง จะเยอะไปไหน - -"

ออฟไลน์ Amj

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 20:10:22 »
ครูซรุ่น 2012 น่าใช้ขึ้นกว่ารุ่น 2011 มากครับ

แก้ปัญหาที่เจอในรุ่น 2011 ไปเยอะมาก แต่ไม่ยอมรีคอลรถรุ่น 2011 กลับไปแก้ไขสักคัน

นี่ผมกะว่าจะเอารูปสายน้ำมันของครูซ 2011 ที่ออกแบบมาไม่ดี จนทำให้สายน้ำมันรั่วไปแล้วบางคัน
และอีกหลายคันกำลังคอยวันที่จะเกิดปัญหา แต่เชฟฯยังไม่คิดจะรีคอล เอามาโพสให้ดูกันในเว็บนี้ซะหน่อย
ถ้าเห็นข่าวครูซไฟไหม้เมื่อไหร่จะได้ไม่ต้องแปลกใจและไม่ต้องไปโทษ LPG

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 20:14:49 »
ถ้าชอบก็รอต่อไป
แต่มำหรับผมไม่ค่อยชอบเลย แถมค่อนไปทางเกลียดด้วย ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะ 8)

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 20:44:34 »
ถูกใจก็รอต่อไปครับ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องศูนย์บริการ :D
Test ..

ออฟไลน์ domo24

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 21:01:30 »
ถ้าชอบก็รอครับ แต่ มันนานไปแล้วนะนั้น
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 21:08:07 »
ผมว่าสวยและดูภูมิฐานที่สุด เทียบกับรถในระดับเดียวกันนะครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 21:16:29 »
สวย ดูมีคลาสดี ช่วงล่างหนึบ ภายในออกแบบดี ถ้าชอบก็รออีกหน่อยเถอะครับผมยังอยากได้เลย ;D

ออฟไลน์ Nuzz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 21:30:49 »
ขอบคุณทุกคนครับ ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมมันนานนัก ยิ่งทีแรกจองสีขาวไว้ จนป่านนี้ยัง 10 กว่าคิวอยู่เลย เลยต้องเปลี่ยนมาเป็นสีดำแล้วครับ ตอนนี้

ออฟไลน์ me0708

• Jr. Member
  • **
  • เหนื่อยได้ แต่อย่าท้อ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 21:48:28 »
ตอบแบบซีเรียสเลยนะ

ถ้าเป็นผมรอนานขนาดนี้ผมจะลองตัวเลือกที่เหลือให้หมดทุกรุ่นเลย
ผมไม่เห็นว่าการที่เราจะไปลองตัวเลือกอื่นๆเปรียบเทียบจะมีข้อเสียตรงไหน(ถ้าพอมีเวลานะครับ)

ลองได้ต้องลองบางทีเผื่อเจออะไรดีๆที่เรามองข้ามไป

โอกาสเลือกซื้อรถมีไม่บ่อยเหมือนซื้อเสื้อผ้านะครับ เงินก็ไม่ได้หามาง่ายๆด้วย

ส่วนผมเองตอนนี้ใช้น้องซิตี้(ตัวปัจจุบัน)กำลังรอตัวเลือกที่ใช่ระหว่าง teana ใหม่,accord ใหม่, cx5, camry extremo
ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้จองซะที ได้แต่ร้องเพลง รอ :P

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 21:53:49 »
รถครับ ลองได้ลอง

เจอที่ดีกว่า (ถูกใจ ถูกเงิน) ก็คบครับ

ออฟไลน์ asrimung

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 23:16:10 »
โทรเช็คตาม 0 เลยครับ ที่ไหนมีก็เอาเลย รถผมว่าหาไม่ยากนะ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 23:35:03 »
ผมไม่เคยทดลองขับ
แค่มองจากภายนอก และ ที่เห็นวิ่งบนถนนอยู่

ความเห็นของผมส่วนตัวนะครับ
Cruze มันช่างดูดีมาก มาก  ออกแนว หรู ผู้ดี
เห็นคันที่ใส่ชุดแต่งไฟท้าย Benz, BMW แล้ว มองแทบเหลียวหลัง

ทิ้งขาดคู่แข่งญี่ปุ่นทุกประการทั้งปวง
Civic ที่เป็นแนวนักศึกษา
Altis แนวหนุ่มเพิ่งจะเริ่มทำงาน
Mazda 3 แนวอารมณ์ศิลปิน ไม่อยากเหมือนใคร

แต่ไม่รู้ว่าขับแล้วจะเป็นอย่างไรนะครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 00:39:03 »
...อย่างเดียวเลยพี่ คือ ชอบมาก อยากได้มาก ถึงจะลองไปขับยี่ห้ออื่นดู แล้ว ก็ตาม แม้ว่ามันจะดีแค่ไหน ถ้าไม่ชอบคือไม่ชอบ...รอรถที่อยากได้มากที่สุดดีกว่าพี่
...เอาแบบถูกใจ ดีกว่าพี่ เวลาใช้รถ จะได้มีความสุข กับรถที่เรา เลือก...
...ซื้อรถคันนึง ต้องใช้ไปอีกหลายปี นะคับ เอามาไม่ถูกใจ ใช้รถ ก็ ไม่มีความสุข...

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 00:47:14 »
เหตุผลดีดีสักข้อที่ทำให้เราสามารถรอรถคันนั้นได้ไม่ว่านานแค่ไหน

คือ ชาติปางก่อน รถคันนั้นอาจเป็นสัตว์ที่เราเลี้ยงเป็นพาหนะคู่ใจเรา ผ่านร้อนผ่านหนาว ผ่านความทุกข์ยากมานาน

จนมาถึงชาตินี้ เมื่อเราคู่กลับชาติมาเกิดด้วยกัน

ทำให้เรารู้ได้เลยว่า

เรานั้นสอง ไม่อาจพรากจากกันได้อีก  เหมือน jack กับ rose    ยงยี้กับก๋วยเจ๊ง หรือ เรียมกับขวัญ  หรือ ............

สรุปคือ   Value ทางใจมันเหนือสิ่งอื่นใด แค่นั้นแหละ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 02:48:45 »
ผมชอบภายในของครูซนะ ช่วงล่างผมก็ชอบด้วย..
ถ้าเป็นคนไม่เน้น Performance เท่าไหร่ เหมาะสมเลยครับ ที่เลือกครูซ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ aRhaha

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 08:05:09 »
ขอสอบถามครับ
ผมอยากจะถามเพิ่มเติมครับ  (พอดีผมกำลังจะต้องซื้อรถเพิ่ม)
1.เจ้า cruze ตัว 2012 ตัวใหม่เนี้ยครับ  ตัว1.8 เติม E20 ได้ไหมครับ
2.ระบบเกียร์มันปรับเปลี่ยนอย่างที่เขาคุยกันหรือเปล่า
3.อัตราการกินน้ำมัน  ประหยัดขึ้นไหมครับ
ปล.ผมก็ดูตัว new civic และตัวอื่นๆอยู่เหมือนกัน แต่...มันไม่ค่อยชอบรูปลักษณ์
และเจ้า cruze ผมก็พลาดกันตั้งแต่ตัวแรกแล้ว  (อยากได้ 1.8 LT สีเทา แต่มีการยกเลิกสีเทาดำตอนแรก)
ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำตอบครับ...

ออฟไลน์ cloud

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 14:39:38 »
เหตุผลดีดีสักข้อที่ทำให้เราสามารถรอรถคันนั้นได้ไม่ว่านานแค่ไหน

คือ ชาติปางก่อน รถคันนั้นอาจเป็นสัตว์ที่เราเลี้ยงเป็นพาหนะคู่ใจเรา ผ่านร้อนผ่านหนาว ผ่านความทุกข์ยากมานาน

จนมาถึงชาตินี้ เมื่อเราคู่กลับชาติมาเกิดด้วยกัน

ทำให้เรารู้ได้เลยว่า

เรานั้นสอง ไม่อาจพรากจากกันได้อีก  เหมือน jack กับ rose    ยงยี้กับก๋วยเจ๊ง หรือ เรียมกับขวัญ  หรือ ............

สรุปคือ   Value ทางใจมันเหนือสิ่งอื่นใด แค่นั้นแหละ

ผมชอบคำตอบของท่านมากเลยครับ โดนใจ

ออฟไลน์ grev

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 14:49:23 »
ตอนนี้รถระดับ ราคา8แสน-1ล้าน นี่ ผมว่าครูซสวยสุดแล้วครับ พ่อผมยังชอบเลยทั้งที่แกซื้อแต่รถตลาด

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 15:28:28 »
ถ้ารักกันจริง  .....การรอคอยมันมีความหมาย 

เหมือนคุณรอเมียคุณตอนจีบกันใหม่ๆ ....  สาวอื่นก็มีมายมายแต่สุดท้ายก็ต้องเมียตู...

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 15:49:04 »
เหตุผลดีดี เหรอครับ     เป้งๆที่สุดข้อนึงเลย

- คุณชอบครูซ แต่ถ้าคุณรอไม่ไหว  ไปซื้อ M3, กัส, ซีวิค, ฯลฯ
- ตอนขับรถ บังเอิญเหลือบไปเห็นครูซ บนท้องถนน

จะเสียใจไหม จะเสียดายไหม จะอยากได้ไหม???

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 22:58:27 »
ผมว่าสำหรับครูซ แบบนี้รอนานเกินไปแล้วนะ  :(

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 15:37:23 »
สวย ของแต่งเยอะมากตอนนี้ เช่น ไฟท้ายเบนซ์ บีเอ็ม
ไฟหน้า audi, projector

ยังไงนึกถึงวันแรกที่หลงรักมันครับ ว่าเพราะอะไร (หยั่งกับแฟนแน่ะ 555)