ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเร่งเครื่อง แล้วจะมีเสียงดังวี๊ดๆจากช่องแอร์ แบบนี้ผิดปกติหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2557 ครั้ง)

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
เวลาเร่งเครื่อง แล้วจะมีเสียงดังวี๊ดๆจากช่องแอร์  แบบนี้ผิดปกติหรือเปล่าครับ ตอนนี้ืั้สังเกตุจะเป็นเกือบทุกครั้งที่เวลาเร่งเครื่อง ปล.เพิ่งมีรถเป็นคันแรก และขับอยู่คันเดียวเลยไม่แน่ใจว่าปกติหรือเปล่าครับ  รถ City  2 ปี  35,000  โล ครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมไม่เคยเจออาการแบบนี้ในรถที่เคยขับๆมาน่ะครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
น่าจะมาจาก 2 สาเหตุนะครับ
1. เกียร์หอน
2. เสียงน้ำยาแอร์

ลองเช็คข้อที่สองดูก่อนครับว่าน้ำยาขาดไปบ้างหรือป่าว ส่วนข้อหนึ่งให้ทำใจอย่างเดียว เหมือนเป็นบุคลิกของรถ ถ้าไม่สังเกตจะไม่ได้ยินเสียง :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ท่อน้ำยาแอร์อาจมีรอยรั่ว
แอรยังเย็นปกติเปล่า

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
แอร์ยังถือว่าเย็นอยู่ครับ  ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ

ออฟไลน์ Monn

ตอนผมใช้ accord G8 เป็นครับ เช็คไปสองรอบ จนสุดท้าย ช่างบอก เป็นปั๊มพาวเวอร์ เสีย พอเปลี่ยนก็หายครับ ไม่รู้เหมือนกันไหม แต่วี๊ด ผมออกด้านหน้า ตอนแรกว่าออกจากลำโพง แต่เหมือนไม่ใช่
S3 - F30
X1 - E84