ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru Crosstrek XV ตัวใหม่ เข้าไทยมั้ยครับ  (อ่าน 2595 ครั้ง)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
Subaru Crosstrek XV ตัวใหม่ เข้าไทยมั้ยครับ
« เมื่อ: มกราคม 05, 2023, 17:06:57 »
เข้าไทยมั้ย ถ้าเข้า เข้าช่วงไหน ปีนี้มั้ยครับ

แล้วมีเครื่องยนต์อะไรบ้าง

ถ้ามีข้อมูล แจ้งให้ทราบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
Re: Subaru Crosstrek XV ตัวใหม่ เข้าไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2023, 17:13:14 »
เท่าที่ตามข่าวในไทยคิดว่าเปิดตัวปีหน้าครับ เครื่องยนต์ไม่น่าเปลี่ยนแปลงอะไรมาก

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
Re: Subaru Crosstrek XV ตัวใหม่ เข้าไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2023, 22:11:21 »
เท่าที่ตามข่าวในไทยคิดว่าเปิดตัวปีหน้าครับ เครื่องยนต์ไม่น่าเปลี่ยนแปลงอะไรมาก
นานมากครับ น่าเบื่อมาก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2023, 10:57:56 »
จะประกอบไทยหรือเปล่าครับ????

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2023, 14:08:18 »
นานมากครับ น่าเบื่อมาก

เครื่องเดิมที่เรี่ยวแรงน้อยและค่อนข้างกินน้ำมัน
ถ้าผูกกับเกียร์ cvt  เดิมๆอีก

ผมคนที่เคยใช้ซูบารุก็คงเป็นแค่คนเคยใช้ต่อไป

ออฟไลน์ eakapan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2023, 14:13:54 »
เคยขับของเพื่อนหลายทีละ นอกจากช่วงล่าง และขับสี่แล้ว ผมไม่เห็นความน่าสนใจมันเลยครับ ยิ่งราคาขนาดนี้ด้วย จากใจ fc ใช้ซูบี้เจนเก่าๆมา 2 คัน  :'( แต่ถ้าเป็น brz ยกให้เกือบหมดใจเลยครับ ขอเครื่องแรงอีกนิด จบเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2023, 14:15:58 โดย eakapan »
Subaru 1.8 GR / Subaru Legacy BC
Honda Jazz GE / Nissan Frontier ZD30
Honda CRV Gen4 / BMW 3GT
Suzuki Swift GLX-Navi / Mini Cooper S F56 Paddy
BMW E36 / Mini Cooper S F55
VW Golf MK3 Cabriolet / BYD Dolphin Extended Range

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2023, 08:36:47 »
ตอนไปเรียนขับรถ ของ นิตยสารเครือฟอร์มูล่า เค้าเอา Forester มาให้ใช้เรียน หูยยย ภายในดีงาม แต่พอกดคันเร่งเท่านั้นแหละ ... หุหุ ถ้าเพ่ ไม่เอาเครื่องนี้ออก ผมก็ไม่ซื้อล่ะคร้าบบ

วิ่งเหมือน CR-V G3 2.0 ตรูเลย แถมออกตัวอืดกว่าด้วย หุหุ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2023, 14:05:14 »
ตอนไปเรียนขับรถ ของ นิตยสารเครือฟอร์มูล่า เค้าเอา Forester มาให้ใช้เรียน หูยยย ภายในดีงาม แต่พอกดคันเร่งเท่านั้นแหละ ... หุหุ ถ้าเพ่ ไม่เอาเครื่องนี้ออก ผมก็ไม่ซื้อล่ะคร้าบบ

วิ่งเหมือน CR-V G3 2.0 ตรูเลย แถมออกตัวอืดกว่าด้วย หุหุ

เข้าใจความรู้สึกเลย เราเคยใช้ cr-v g2 2.0 ตอนเร่งเหมือนเบ่งอึ 💩
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก