ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องกระจกข้างกันหยดน้ำ  (อ่าน 2546 ครั้ง)

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
เรื่องกระจกข้างกันหยดน้ำ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 11:34:10 »
อยากทราบว่า เดี๋ยวนี้กระจกข้างกันหยดน้ำเป็นอุปกรณ์มาตรฐานในรถรุ่นใหม่ๆทุกคันรึเปล่าครับ
ถ้าไม่ใช่เราจะสังเกตได้อย่างไรว่ารุ่นไหนให้มาบ้าง (ดูใน Spec มักจะไม่บอก)

แล้วรถรุ่นเก่าถ้าต้องการบ้างจะทำอย่างไร เคยใช้ที่เป็นน้ำยาเคลือบรู้สึกว่าไม่ช่วยอะไร

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
Re: เรื่องกระจกข้างกันหยดน้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 13:25:27 »
มีโอกาสขับรถที่มีกระจกกันหยดน้ำมา 2-3รุ่น รวมทั้งFD อยากบอกว่าอย่าไปตั้งความหวังอะไรกับมันมากเลยครับ มันช่วยได้นิดหน่อยเท่านั้นเองจริงๆ นะ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 13:55:49 »
เห็นด้วยครับ เวลาลุยถนนที่เละมากๆก็เป็นคราบเหมือนเดิม ไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่ มีก็ดี แต่ไม่มีก็ม่ายเป็นไรนะสำหรับผม

ผมกลับยากได้กระจกมองข้างตัดแสงได้มากกว่า เหมือนในBenz หลายๆรุ่น เจอไฟสูงก็ไม่กลัว  ;D

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 16:36:32 »
เห็นด้วยครับ เวลาลุยถนนที่เละมากๆก็เป็นคราบเหมือนเดิม ไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่ มีก็ดี แต่ไม่มีก็ม่ายเป็นไรนะสำหรับผม

ผมกลับยากได้กระจกมองข้างตัดแสงได้มากกว่า เหมือนในBenz หลายๆรุ่น เจอไฟสูงก็ไม่กลัว  ;D
เห็นด้วยครับ อยากได้แบบตัดแสงมากกว่า