ผู้เขียน หัวข้อ: s-line ของ Audi มันเป็นแค่ชุดแต่งหรือเวอร์ชั่นสปอร์ตครับ  (อ่าน 6419 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball99

• Newbie
  • *
ตอนนี้กำลังหาซื้อ AudiQ5 TDI อยู่ครับ
เซลล์ชอบเชียร์ให้เล่นตัว s-line เพราะได้ออฟชั่นครบๆ
แต่ผมกลัวเรื่องความกระด้างของช่วงล่างถ้ามันสปอร์ตมากไป
เนื่องจากคันนี้จะเอาเป็นรถครอบครัวครับ
เลยอยากถามท่านที่ทราบหน่อยครับว่า s line มันแค่ชุดแต่งหรือสปอร์ตจริงครับ
จะได้เลือกไม่ผิด

ตอนนี้เล็งที่ WIZ กับ Signature car กับ Spyderไว้ครับ
เพราะไปดูที่ยนตรกิจพระรามเก้ามาแล้ว บอกได้เลยว่าไม่กล้าซื้อครับ
เลยมาหาเกรย์ที่มีเครื่องมือซ่อมและดูแลรถเราได้ดีกว่า

หรือท่านไหนมีเกรย์ดีๆแนะนำได้นะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
รู้สึกจะเป็นชุดแต่ง+ช่วงล่างสปอร์ตมั้งครับ ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ dusitmon123

S-line แข็งครับ แมก20 ช่างล่างตั้งมาแข็งกว่ามาก นั่งไม่สบายแต่ขับดีและเท่

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
คงจะเหมือน m performance กับ AMG
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Arado_kung

S-Line หลักๆเลยคือชุดแต่งครับ ส่วนช่วงล่างสปอร์ตจะเอาหรือไม่เอาก็ได้

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
S-Line เป็นชุดแต่ง + ช่วงล่างครับ

ถ้าเป็น BMW ก็เป็น M

ถ้าเป็น Benz ก็ AMG ครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ rocky55555

เลือก s-line ดีกว่าครับเพราะมันประกอบด้วยหลายอย่างเช่นกันชนหน้าหลัง ภายใน หลายอย่างครับ

ออฟไลน์ rocky55555

ช่วงล่างมันเป็นออฟชั่นสามารถปรับได้ครับ

ออฟไลน์ ball99

• Newbie
  • *
ใครมีเกรย์ดีๆที่ดูแลออดี้ได้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

ผมเคยเห็นเกรย์หนึ่งในสามเจ้าที่ จบกท. พูดถึงเอารถมา service ที่อู่ audi แถวลาดพร้าว

ออฟไลน์ Hundredpiper

• Jr. Member
  • **
ชุดแต่ง s-line ไม่แข็งนะครับ ผมขับเหินข้ามทางรถไฟมาแล้ว กลับไม่มี2เด้งเพราะช่วงล่างนึบ
ดูดซับแรงกระแทกดีมาก ขับไม่ค่อยเบรกเท่าไหร่
ชุดแต่ง s-lineไม่สามารถปรับโหมด comfort-sport ได้นะครับไม่มีให้ปรับ เป็นออพชั่นเพิ่มเติมอีกที1
ใครบอก Q5แข็งผมเถียงเลย
ML 250 amg, A 250 amg, Mini cooper ยังแข็งกว่าเลย
ผมใช้Q5 mag 20 TDI s-line ปี 2012 (เกียร์ 7-speed)
ซื้อทั้งทีต้องซื้อs-lineไม่งั้นไม่คุ้มนะครับ ราคาs-lineกับไม่s-lineต่างกันน้อยมากได้ไม่คุ้มเสีย

ออฟไลน์ Fly to dream

S ก็ประมาณ AMG packet , M packet แต่ไม่ถึงกับ ตัวแรง  ต้อง RS ครับของ Audi  ;) ;) ;) RS4 = C63 = M3 ประมาณนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Krissurg

• Full Member
ผมใช้อยู่s-line ไม่แข็งนะครับหนึบมาก
พาญาติสูงอายุนั่งข้างหลังขับทางไกลท่านว่าหลับสบายมาก