ผู้เขียน หัวข้อ: ตายล่ะมอเตอร์เอ็กโปรเลื่อนล่ะ  (อ่าน 5645 ครั้ง)

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
ตายล่ะมอเตอร์เอ็กโปรเลื่อนล่ะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 07:15:37 »
พึ่งไปเปิดเวปไซค์แห่งหนึ่งบอกว่าประกาศเลื่อนงานมอเตอร์เอ็กโปรอย่างไม่มีกำหนดเซ็งจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ประกาศจากงาน "Countdown to Motor Expo 2011"

ด่วน! ขอเลื่อนงาน "Countdown to Motor Expo 2011"

“เลื่อน” เนื่องจากปัจจุบันสถานการณ์นํ้าท่วมในเขตกรุงเทพมหานครได้ลุกลามมาถึงบริเวณถนนรัชดาภิเษกใกล้กับโรงแรมสวิสโซเทล เลอ คองคอร์ด ซึ่งเป็นสถานที่จัดงาน Countdown to Motor Expo 2011บริษัท สื่อสากล จํากัด จึงจําเป็นต้องขอเลื่อนงาน ในวันพุธที่ 9 พฤศจิกายน 2554 ออกไปอย่างไม่มีกําหนดโดยหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเราทุกคนจะสามารถผ่านพ้นวิกฤตการณ์ครั้งใหญ่นี้ไปได้ และขออภัยมาณโอกาสนี้ด้วย

เคดิตเวปนี้คับ

http://thailandexhibition.com/Exhibition/Exhibition-News-Details.php?id=3419
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2011, 07:47:47 โดย sajaut »

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
Re: ตายล่ะมอเตอร์เอ็กโปรเลื่อนล่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:21:18 »
ไม่เลื่อนครับผม

อ้างถึง
ยืนยันการจัดงาน “มหกรรมยานยนต์ ครั้งที่ 28 ขวัญชัย ปภัสร์พงษ์ ประธาน บริษัท สื่อสากล จำกัด และประธานจัดงาน "มหกรรมยานยนต์ ครั้งที่ 28" เปิดเผยว่า การจัดงาน "MOTOR EXPO 2011" หรือ "มหกรรมยานยนต์ ครั้งที่ 28" ระะหว่างวันที่ 1-12 ธันวาคม 2554 ณ อาคารชาเลนเจอร์ 1-3 อิมแพค เมืองทองธานี จะดำเนินการตามกำหนดเดิมไม่มีการเปลี่ยนแปลง
http://www.motorexpo.co.th/2011/news.php?id=295

อ่านข่าวของคุณดูดีๆจะพบว่า ที่เลื่อนคือ งาน Countdown อะไรของเขา ไม่ใช่งาน Motor Expo คร้าบ อิมแพคมันอยู่เมืองทองธานี ไม่ใช่ถนนรัชดา และไม่ได้จัดโดยบริษัทสื่อสากลนี่ครับ?  :D

อ้างถึง
“เลื่อน” เนื่องจากปัจจุบันสถานการณ์นํ้าท่วมในเขตกรุงเทพมหานครได้ลุกลามมาถึงบริเวณถนนรัชดาภิเษกใกล้กับโรงแรมสวิสโซเทล เลอ คองคอร์ด ซึ่งเป็นสถานที่จัดงาน Countdown to Motor Expo 2011บริษัท สื่อสากล จํากัด
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
Re: ตายล่ะมอเตอร์เอ็กโปรเลื่อนล่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 09:37:22 »
แปลว่าทุกๆปี ก่อนจะ Motor Expo จะมีการจัดงานแถลงข่าว Count down ก่อน สินะครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 09:40:34 »
เลื่อนงานเลี้ยงพวกผู้บริหารหรือผู้แทนจากบริษัทรถยนต์ที่เรียกว่า “Countdown to Motor Expo 2011” ในวันพุธที่ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 ตามนี้

บริษัท สื่อสากล จำกัด ผู้จัดงาน ”มหกรรมยานยนต์ ครั้งที่ 28” มีความยินดีขอเชิญพี่น้องสื่อมวลชนทุกท่านร่วมงาน “Countdown to Motor Expo 2011” เพื่อรับทราบข้อมูล พร้อมพูดคุยกับผู้บริหารหรือผู้แทนจากบริษัทรถยนต์ เกี่ยวกับข้อมูลรถยนต์รุ่นต่างๆ ที่จะนำมาจัดแสดงภายในงานปีนี้ ตลอดจนกิจกรรมและโปรโมชั่นที่น่าสนใจ ในวันพุธที่ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 เวลา 15.30 – 18.00 น. ห้องอินทนิน ชั้น 3 (ช่วงแถลงข่าว) เวลา 18.00 – 22.00 น. บริเวณสระว่ายน้ำ ชั้น 5 (สังสรรและร่วมรับประทานอาหารค่ำ) โรงแรมสวิสโซเทล เลอ คองคอร์ด (รัชดา) (รถไฟฟ้าใต้ดิน สถานีห้วยขวาง ประตู 2)

แต่ตัวงานวันที่30 พ.ย.-12 ธ.ค. 54 ที่ประชาชนทั่วไป 50% ไปเดินดูพริตตี้ 30% ไปเดินดูรถ 20% ไปจองรถ
งานนี้ไม่เลื่อน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 11:25:16 »
ไม่เลื่อนครับผม

อ้างถึง
ยืนยันการจัดงาน “มหกรรมยานยนต์ ครั้งที่ 28 ขวัญชัย ปภัสร์พงษ์ ประธาน บริษัท สื่อสากล จำกัด และประธานจัดงาน "มหกรรมยานยนต์ ครั้งที่ 28" เปิดเผยว่า การจัดงาน "MOTOR EXPO 2011" หรือ "มหกรรมยานยนต์ ครั้งที่ 28" ระะหว่างวันที่ 1-12 ธันวาคม 2554 ณ อาคารชาเลนเจอร์ 1-3 อิมแพค เมืองทองธานี จะดำเนินการตามกำหนดเดิมไม่มีการเปลี่ยนแปลง
http://www.motorexpo.co.th/2011/news.php?id=295

อ่านข่าวของคุณดูดีๆจะพบว่า ที่เลื่อนคือ งาน Countdown อะไรของเขา ไม่ใช่งาน Motor Expo คร้าบ อิมแพคมันอยู่เมืองทองธานี ไม่ใช่ถนนรัชดา และไม่ได้จัดโดยบริษัทสื่อสากลนี่ครับ?  :D

อ้างถึง
“เลื่อน” เนื่องจากปัจจุบันสถานการณ์นํ้าท่วมในเขตกรุงเทพมหานครได้ลุกลามมาถึงบริเวณถนนรัชดาภิเษกใกล้กับโรงแรมสวิสโซเทล เลอ คองคอร์ด ซึ่งเป็นสถานที่จัดงาน Countdown to Motor Expo 2011บริษัท สื่อสากล จํากัด

โทษทีครับพึ่งรู้ว่ามันมีงาน Countdown Motor Expo ก่อนเหอะๆๆความรู้ใหมเลยขอบคุณคับผม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 11:26:08 »
เลื่อนงานเลี้ยงพวกผู้บริหารหรือผู้แทนจากบริษัทรถยนต์ที่เรียกว่า “Countdown to Motor Expo 2011” ในวันพุธที่ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 ตามนี้

บริษัท สื่อสากล จำกัด ผู้จัดงาน ”มหกรรมยานยนต์ ครั้งที่ 28” มีความยินดีขอเชิญพี่น้องสื่อมวลชนทุกท่านร่วมงาน “Countdown to Motor Expo 2011” เพื่อรับทราบข้อมูล พร้อมพูดคุยกับผู้บริหารหรือผู้แทนจากบริษัทรถยนต์ เกี่ยวกับข้อมูลรถยนต์รุ่นต่างๆ ที่จะนำมาจัดแสดงภายในงานปีนี้ ตลอดจนกิจกรรมและโปรโมชั่นที่น่าสนใจ ในวันพุธที่ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 เวลา 15.30 – 18.00 น. ห้องอินทนิน ชั้น 3 (ช่วงแถลงข่าว) เวลา 18.00 – 22.00 น. บริเวณสระว่ายน้ำ ชั้น 5 (สังสรรและร่วมรับประทานอาหารค่ำ) โรงแรมสวิสโซเทล เลอ คองคอร์ด (รัชดา) (รถไฟฟ้าใต้ดิน สถานีห้วยขวาง ประตู 2)

แต่ตัวงานวันที่30 พ.ย.-12 ธ.ค. 54 ที่ประชาชนทั่วไป 50% ไปเดินดูพริตตี้ 30% ไปเดินดูรถ 20% ไปจองรถ
งานนี้ไม่เลื่อน

โทษทีครับพึ่งรู้ว่ามันมีงาน Countdown Motor Expo ก่อนเหอะๆๆความรู้ใหมเลยขอบคุณคับผม
กำลังโทรไปจองรถแล้วนะนิฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Ra32

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 12:59:25 »
 :D ใจหายแว๊บนึกว่าจะไม่ได้เห็นหน้าตา global small car ซะแล้ว :'(

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 15:53:05 »
งานหลักไม่เลื่อนนะครับ ยังคงใช้กำหนดงานเดิม

ส่วนที่เลื่อนคืองานเลี้ยงสำหรับเปิดเผยว่าจะมีอะไรมาโชว์บ้างหนะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 16:05:03 »
งานหลักไม่เลื่อนนะครับ ยังคงใช้กำหนดงานเดิม

ส่วนที่เลื่อนคืองานเลี้ยงสำหรับเปิดเผยว่าจะมีอะไรมาโชว์บ้างหนะครับ
พี่จิมครับ civic ตัวใหม่จะมาในงานนี้มั้ยครับ แล้วรุ่นอื่นๆอีกอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 18:44:02 »

พี่จิมครับ civic ตัวใหม่จะมาในงานนี้มั้ยครับ แล้วรุ่นอื่นๆอีกอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

เดาว่าเลื่อนไปเปิด International Bangkok Motor Show ชัวว์ครับ ซัพพลายก็คงยังวิดน้ำกันอยู่เลยมั้งครับตอนนี้

หรือไม่แน่ อาจจะเปิดตัวไปก่อน ยังไม่ขาย

แต่ผมมองว่า ณ ตอนนี้อยากให้ Honda เปิดตัว Civic พร้อมกับ CR-V เลย เล่นฉากแบบว่า วิ่งแข่งคู่กันมา ดริฟม้วนเป็นเลขแปดมาจอดคู่กันตอนจบ (อย่างกับโฆษณากระบะแหนะ) ดีไม่ดีลบล้างภาพลักษณ์อืดของ CR-V ไปด้วยเลย

เสียอย่างเดียว บุคคลิค CR-V ยาวๆ ไม่เหมาะกับการวิ่งแข่งกับ Civic เลยแหะ = =' อิอิ

แต่เอาแบบเปิดพร้อมแบบอลังๆ ไปเลย เอางบโปรโมทสองรุ่นมารวมกัน ทุ่มโปรโมททีเดียวเลย
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ