ผู้เขียน หัวข้อ: คลับ All new focus เล่นที่เวปไหนกันหรอ  (อ่าน 4627 ครั้ง)

ออฟไลน์ Navapol11za

• Jr. Member
  • **
คลับ All new focus เล่นที่เวปไหนกันหรอ
« เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 00:05:06 »
ผมเข้าไปใน นิวโฟกัสคลับ ทำไมคนน้อยๆจังเลย แทบไม่มีกระทู้ใหม่เลย หรือว่าเขาไปอยู่เวปไหนกันหรอ หากูเกิลก็ไม่มีคลับอื่นๆ รถก็ออกใหม่น่าจะคลึกครื่นกว่านี้นะ อยากเข้าไปดูรูป รีวิวของเพื่อนๆมั่งว่าเป็นไง เพราะเพิ่งได้ใช้เรนเจอมาไม่นาน ติดใจสมรรถนะของรถฟอร์ดละรูปทรงยุโรปมาก เลยอยากจะหาข้อมูลจริงจากคนใช้นิว โฟกัสมั่ง ใครอยู่คลับโฟกัสใหม่บ้าง พาผมไปทีคับ 
   ปล โฟกัส 1.6 ช่วงล่าง พวงมาลัย ระบบความปลอดภัย เหมือนตัว2.0เลย งี้ถ้าเอาเรื่องการขับขี่ช่วงล่าง ความหนึบ นิ่ง สมรรถนะล้วนๆ ไม่สนออฟชั่น ความแรง  จะเหมือนกันเลยมั้ย เพราะ1.6ก็ได้ esp ละก็ระบบป้องกันขณะเข้าโค้งเหมือนกันเลย

ออฟไลน์ pang2299

• Newbie
  • *
Re: คลับ All new focus เล่นที่เวปไหนกันหรอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 00:21:06 »
รอด้วยคน  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: คลับ All new focus เล่นที่เวปไหนกันหรอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 00:37:56 »
เว็บเดิมครับเว็บตัวเก่า

fordfocusclub.com
fordfocussociety.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2012, 01:28:44 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 09:23:40 »
ผมว่าที่คนน้อย เพราะรถยังเพิ่งส่งมอบได้ไม่มาก รออีกสัก 1-2 เดือน คนจะมากขึ้นแน่นอน

ออฟไลน์ Navapol11za

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 10:50:01 »
ขอบใจครับ  ตัว1.6น่าสนมากเลย แต่ทำไมกระจกไม่พับไฟฟ้าเนี่ย -_-

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:37:48 »
ผมก็กำลังหาอยุ่พอดีเลยครับ เห็นบอร์ดมันไม่ค่อยมีคนเล่นเลย

ออฟไลน์ dewz

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 14:25:56 »
www.fordfocusclub.com และ www.fordfocussociety.com ครับ

ได้ทั้งตัวใหม่ตัวเก่า ไม่มีแบ่งครับ ยี่ห้อไหนได้หมดครับ อิอิ ^__^

ออฟไลน์ popzr

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 20:44:06 »
ผมรับรถมาแล้วครับ  1.6ครับ  ใช้มาเกิบเดือนแล้วครับ  ช่วงล่างแน่นหนึบ  มันใจครับ  เสียงรบกวนเข้ามาในรถน้อยมาก  อัตตราเร่งก็ดีพอสมควรครับ  ผมขับประมาณ 100-140 ครับ แต่ปัญหาที่เจอคือเกียร์กระตุกเหมือนเฟียสต้าครับ  ไปอัพซอฟแวร์ตัวใหม่มาแล้ว  อาการกระตุกหายไปครับ  แต่ตอนนี้มีเสียงดังแครกๆๆมาแทนจากเกียร์เหมือนเดิน  ที่ศูนย์บอกจะเครมให้  แต่บอกว่าไม่รับประกันว่าจะหาย  เพราะตอนนี้ทางฟอร์ดได้ศึกษาอยู่ว่าเสียงที่ดังเกิดจากอะไร  ช่างที่ศูฯย์เลยบอกว่า  ใช้ไปก่อน  ยังไม่หมดประกัน  ไว้มันลงตัวแล้วค่อยมาเปลี่ยนดีกว่า  ผมเลยว่าไปตามนั้นครับ  ส่วนปัญหาอื่นๆไม่เจอนะครับ  อัตตราสิ้นเปลือง  ผมอยู่ต่างจังหวัด  รถไม่ติด  แต่คอสะพานเยอะมาก  เด๋วเบรก  เดี๋ยวออกตัว  ได้ประมาณ12-15ครับ  ผมติดแก๊สแล้วโลไม่ถึงบาทอะ  งงอยู่ว่ามันกินน้อยไปไหม๊  อิอิ

ปล.  ถ้าให้ดีรออีก2-3เดือนคงจะโอเคกว่านี้คัรบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 15:13:23 »
คอนเฟิร์มว่ากระตุกเหมือนเดิม เหมือน Fiesta 1.6
แถมกระตุกน่าเกลียด กระชากแรงกว่าด้วยซ้ำในบางจังหวะ
อัพ firmware แล้ว น่าจะหายครับ

เครื่องมีกำลัง แต่พละกำลังของมัน มาในรอบกลางๆ คือ 3-4 พันรอบ และมาแค่นั้น
หลัง 5 พันรอบไป ไม่มีอะไรให้ลุ้นเลย ส่วนนึงเพราะ คันเร่งตอบสนองช้าในช่วงแรกๆ
ท็อปสปีด 185 อัตราสิ้นเปลือง 14.1 กิโลเมตร/ลิตร วิ่งทางไกล 110 เปิดแอร์ นั่ง 2 คน

ออฟไลน์ wud007

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 19:28:23 »
คอนเฟิร์มว่ากระตุกเหมือนเดิม เหมือน Fiesta 1.6
แถมกระตุกน่าเกลียด กระชากแรงกว่าด้วยซ้ำในบางจังหวะ
อัพ firmware แล้ว น่าจะหายครับ

เครื่องมีกำลัง แต่พละกำลังของมัน มาในรอบกลางๆ คือ 3-4 พันรอบ และมาแค่นั้น
หลัง 5 พันรอบไป ไม่มีอะไรให้ลุ้นเลย ส่วนนึงเพราะ คันเร่งตอบสนองช้าในช่วงแรกๆ
ท็อปสปีด 185 อัตราสิ้นเปลือง 14.1 กิโลเมตร/ลิตร วิ่งทางไกล 110 เปิดแอร์ นั่ง 2 คน

พี่จิมมี่ครับ แล้วตัว 2.0 อะครับ ท๊อบสปีด + อัตราเร่ง+อัตราสิ้นเปลือง ต่างกับ1.6 เยอะป่าวครับ  ขอบคุณครับ