ผู้เขียน หัวข้อ: RIP แด่ผู้เสียชีวิตครับ อุทธาหรณ์จากข่าวนี้  (อ่าน 10384 ครั้ง)

ออฟไลน์ rojsak2021

• Hero Member
Re: RIP แด่ผู้เสียชีวิตครับ อุทธาหรณ์จากข่าวนี้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 09:34:19 »
ทำไมคนเดี่ยวนี้จอดรถไม่ค่อยดับเครื่องยนต์  ทั้งๆที่มันกินน้ำมันมากกว่าตอนวิ่งอีก บางคนติดเครื่องจอดเป็นชั่วโมงเปิดแอร์อีก ถ้าเผลอหลับก็อาจตายได้ มีข่าวบ่อยๆ บางทีควันไอเสียก็รบกวนคนอื่น นอกเรื่องสักหน่อย

ออฟไลน์ Darkart

Re: RIP แด่ผู้เสียชีวิตครับ อุทธาหรณ์จากข่าวนี้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 09:46:13 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
เป็นอุทาหรณ์ มีเด็กอยู่ในรถเกียร์ออโต้ เข้าเกียร์ P  ดับเครื่องยนต์ เปิดหน้าต่างไว้ ปลอดภัยที่สุดครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 10:32:55 »
น่าสงสารมาก เหตุการณ์แบบนี้ไม่ควรเกิดขึ้นเลย ประมาทแท้ๆ

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 12:55:10 »
R.I.P.
การกระทำโดยความประมาท เป็นบ่อเหตุของความสูญเสีย
ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ Neokv

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 15:49:42 »
แค่จอดหน้าบ้านเปิดประตูรั้ว ผมก็เข้าp และดึงเบรคมือทุกครั้ง ทำให้เป็นนิสัย ต้องคิดเผื่อไว้เลยทุกๆอย่าง
เกิดขึ้นได้หมด 

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 15:55:11 »
นี้คงเป้นเหตุผลที่เกียร์ Ford ต้องกดปุ่มในการเปลี่ยนจาก D-N-R ทุกครั้งเพื่อยืนยันว่าต้องการเปลี่ยนเกียร์จริงไม่ใช่มือไปโดน

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 23:06:50 »
ผมก็เคยนะบางครั้งก็เลื่อน N ดึงเบรกมือ และทิ้งแม่ซึ่งเป็นผู้สูงอายุไว้ในรถเวลาออกไปธุระแป๊บข้างนอก ซึ่งก้คิดเหมือนกันนะว่าเอ้ แม่จะมาจับคันเกียร์ดึงมา D มั้ย ลุ้นทุกทีแต้ก็ไม่มีอะไร ครั้งต่อๆมาก็เลื่อนไป P เลยคับ สบายใจกว่า :)

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 10:09:19 »
นี้คงเป้นเหตุผลที่เกียร์ Ford ต้องกดปุ่มในการเปลี่ยนจาก D-N-R ทุกครั้งเพื่อยืนยันว่าต้องการเปลี่ยนเกียร์จริงไม่ใช่มือไปโดน

แต่ NไปD เข้าได้เลย

ออฟไลน์ hideto1984

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 11:00:43 »
ไม่อยากจะคิดถึงรถให่ ที่ใช้ เบรกมือแบบปุ่มไฟฟ้าเลยครับ
เพราะแบบเก่ามันมีกลไกห้ามที่เด็กเล็กจะปลดเองไม่ได้
แต่รถใหม่ๆ ทำแบบ เป็นปุ่ม ที่ง้างขึ้น ลง ก็ปลดได้ง่ายๆ จนมักง่ายเกินไป

ผมว่าดีที่สุด คือเบรคมือที่อยู่ที่เท้าครับ ปลดเองยากมา เว้นแต่ต้องไปนั่งที่คนขับอย่างเดียว
ปลอดภัยสุด