ผู้เขียน หัวข้อ: All New H-RV ตอนนี้ในกลุ่มกำลังเดือดเลยครับ เรื่องกั๊กจอกลาง  (อ่าน 7061 ครั้ง)

ออฟไลน์ EDS

• Full Member
ดูจากรูปเปรียบเทียบ มันก็สมควรด่านะ

ออฟไลน์ bobsan

• Hero Member

เรื่องจอก็น่าโดนอยู่ แต่ก็มีแอร์หลังมาให้ที่ซีวิคไม่มี

รถแทบทุกรุ่นมีดีก็มีจุดเสีย
หาดีรอบด้านยากครับ

ออฟไลน์ Teera

ทีแรกไม่ได้สังเกตุ
พอดูแล้ว เออ ดูโบราณจีๆ
แต่ จอ Honda ไม่ค่อยดีนะ Jazz ก็ไม่ดี กล้องหลัง หยาบเชียว

ออฟไลน์ bravo

ที่ 1 ยาวไป
คนบ่นไม่ซื้อ คนซื้อไม่บ่น
จะผลิตทันยอดจองไหมนั่น ??

ผมก็คิดตรงกันว่า ยอดขายน่าจะอันดับ 1

แต่..ผมคิดต่างว่า
คนบ่น บางคนก็ซื้อ

ออฟไลน์ KTN88

ที่ 1 ยาวไป
คนบ่นไม่ซื้อ คนซื้อไม่บ่น
จะผลิตทันยอดจองไหมนั่น ??

คนบ่นบางคนก็ซื้อครับ
แต่เค้าแค่คิดว่า มันควรจะต้องดีกว่านี้มั้ย

Gunther

• บุคคลทั่วไป
ทำไม จอกลาง HR-V ไม่เหมือน Civic ….. รู้สาเหตุละ ก็เพราะว่า ลดต้นทุน!!!!!! และ ชิพ หรือ Semi Conductor ขาดแคลนในช่วงนี้ครับ

Forty Five

เรื่อง Blind Spot ล้อ กล้องรอบคัน เหมือนรับกันได้ แต่จอกลางนี่บ่น,ด่ากันเยอะมาก

ต่างประเทศได้รุ่นใหม่แบบเดียวกับซีวิค แต่ของไทยเอาอันเก่าในซิตี้มาใส่ให้

คิดว่าไงกันครับ กั๊กน่าเกลียดไหม หรือรับได้

Toyota Corolla Cross Hybrid Premium Safety ก็กั๊กจอกลางเหมือนกัน

ไม่ต้องห่วงว่า HR-V ใหม่จะกั๊กจอกลาง

JDM Corolla Cross

Forty Five

เรื่องจอก็น่าโดนอยู่ แต่ก็มีแอร์หลังมาให้ที่ซีวิคไม่มี

รถแทบทุกรุ่นมีดีก็มีจุดเสีย
หาดีรอบด้านยากครับ

ใช่ครับ ได้อย่างเสียอย่าง สำหรับ 2 รุ่นของ Honda (Civic และ HR-V)

ออฟไลน์ Symphonic

เชื่อเถอะว่า ต่อให้หลุดจากเรื่องจอกลางไป เดี๋ยวก็หาเรื่องอื่นมาตำหนิได้อยู่ดี
ตั้งแต่อยู่ใน HLM มา ยังไม่เคยเห็นเปิดสเปกรถใหม่รุ่นไหนที่ไม่มีคนตำหนิเลยสักรุ่นเดียวครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

ผมเป็น HOnda ผมก็ไม่สน ขนาด city ปี 2020 หน้าจอเรือนไมล์ยังห่วย กากตดขนาดนั้น ก็ยังมีคนซื้อ

จะโทษใคร ก็โทษ ผู้บริโภคบ้านเราเหอะครับ ซื้อรถ ดูแต่ราคา ไม่ได้ดูอย่างอื่นเลย

ออฟไลน์ siamskunk

• Sr. Member
ไม่เข้าใจค่านิยมหลังคาพาโนราม่าจริงๆ จะชอบอะไรกันจัง เมืองไทยร้อนตับแตกปีนึงได้เปิดบังแดดซักกี่วันเชียว

ตัดหลังคาออกเอามาโปะทำภายในให้หรูขึ้นดีกว่านะผมว่า

ออฟไลน์ CHANOM

จอ Civic ดูดีกว่าอีกเหมือนเดิม เหมือนสมัยตอน Civic FC กับ HRV โฉมที่เพิ่งตกรุ่นไปเลยค่ะ ^^"
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ gundam126

มันไม่ใช่แค่เปลี่ยนเอาจอของcityมา แต่เอาแอร์ของcityมาด้วย ซึ่งมันควรจะได้จอแบบซีวิคและแอร์ของซีวิค ที่ทั้งปุ่มกมุนสวยกว่า มีแอร์แยก2โซน มีบูกเล่นสวยกว่า

ออฟไลน์ mark_pro

• Jr. Member
  • **
ผมมองว่า จอควรได้แบบ civic fe และ แอร์ควรเป็น 2 โซน ส่วนหลัง panoramic sunroof ไม่จำเป็นเลย เมืองไทยร้อน
ควรตัดส่วนนี้ออกไป เอาต้นทุนไปใส่ จอ กับ แอร์ จะดีกว่า หรือถ้าอยากให้มี sunroof ก็ตรงแต่ผู้โดยสารตอนหน้าก็พอ
ปิดเปิด ไฟฟ้าด้วยนะ ไม่ใช่มือ

ออฟไลน์ Sacrifice

ผมว่ามันก็ไม่ได้ดูแย่ขนาดนั้นนะ   รวมๆ ผมก็โอเคกับ hrv ตัวใหม่มาก   ใครไม่ชอบรุ่นใหม่ ซื้อมือหนึ่งมาแลกกับ hrv รุ่นเก่าผมได้นะ เดียวเพิ่มเงินให้

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
เดือดจริงครับ ผมอยู่ในกลุ่มอ่านแล้วยังเครียด   หรือจริงๆแล้วเป็นเพราะพวกผู้บริโภคเองครับที่เค้าจัดมาอย่างไรก็ซื้อ จากคนที่เป็นแฟนพันธ์แท้ฮอนด้าอย่างผม มานั่งคิดๆดู อย่าง CRV ที่ซื้อมา Option ก็อย่างโล้น  แต่ก็ไปอุดหนุนเค้าอีก   

ออฟไลน์ SM.

ของ ญี่ปุ่น มันก็ดูดีกว่าจริงๆนั่นแหละ  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\