ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องนิววีโก้และฟอร์จูนเนอร์  (อ่าน 8261 ครั้ง)

ออฟไลน์ Archman12

• Jr. Member
  • **
เรื่องนิววีโก้และฟอร์จูนเนอร์
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 00:08:20 »
ผู้ที่ปล่อยภาพหลุดออกมาโดนไล่ออกแล้วนะค้าบ..... :-[

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: เรื่องนิววีโก้และฟอร์จูนเนอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 00:10:12 »
เหมือนสมัย 7 ปีก่อนเด๊ะเลย

ใครถ่ายรูปรถคันนั้น ก่อนเปิดตัว โดนไล่ออก
(แถมเวปต้องห้ามมี Fax มาด้วย)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: เรื่องนิววีโก้และฟอร์จูนเนอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 00:15:55 »
แรงไปหรือไม่ ก็คงต้องว่ากันตามกฎที่วางไว้ล่ะนะครับ

ทำไมปิดต้นทางไม่มิดเหมือนวิกิลีคส์นะ??

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 01:21:57 »
อืม ถ้ามองในแง่บริษัท มันก็สมควรอยู่นะครับ *-*

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 01:56:43 »
แสดงว่าคนไม่เยอะที่ได้สัมผัสกับรถ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 01:57:30 »
 :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2011, 01:59:35 โดย expextoz »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 01:59:03 »
 >:(

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 07:00:08 »
ที่ว่า คือ กระจังกับกันชนเหรอครับ   แสดงความเสียใจด้วยครับ  :( :(

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 08:11:51 »
ถ้ามันเป็นความลับของบริษัทและเป็นกฎระเบียบก็ต้องว่าไปตามนั้นครับ
แต่พูดถึงมันก็ไม่ได้รั่วอะไรมากมายนะ รุ่นนี้ก็เก่าแล้ว จะอะไรมากมายโตโยต้า

ออฟไลน์ Archman12

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 10:55:20 »
เดี๋ยวนี้พี่โตมีนโยบายไม่เปิดเผยตัวรถรุ่นใหม่คับ ใครทำผิดกฏแล้วนำไปเปิดเผย เด้งออกอย่างเดียว ดีไม่ดีอาจโดนแบ๊กลิสอย่างอื่นอีกด้วย  ข่าวอะไรในตัวรถของพี่โตถึงเงียบมากคับ :)

ออฟไลน์ sweetcrab

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 11:03:37 »
คงจะไปถ่ายรูปในที่ที่เขาห้าม ละมั้งครับ  ในที่นั้นคงจะมีป้ายเตือนชัดเจน ถึงได้ขนาดไล่ออก 
สาเหตุอีกอย่างที่ผมคิดเองเพราะว่า วิโก้มีคู่แข่งที่สูสีอย่างอีสุสุ เลยจะต้องปิดกันสุดๆ (ขนาดอีสุสุก่อนจะเปิดตัวใหม่อะไรมานี้รู้สึกก็ไม่มีหลุดเลยนะ) เลยต้องขอปิดก่อน เพราะอีสุสุ ก็ใกล้จะเปิดตัวใหม่ เร็วๆ นี้เหมือนกันนิครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 14:58:50 »
ในใบสมัครงาน มีระบุไว้อยู่แล้วนี่ครับ ว่าห้ามเปิดเผยข้อมูลบริษัท
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ArmChair

• **
    • www.engtest.net
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 19:43:28 »
สละชีพเพื่อ HLM  :o
KNOW YOUR LIMIT!!!

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 22:05:33 »
ผมเห็นไปโฆณาแภวอุทยานอะไรก็ไม่รู้แหละครับจำไม่ได้ ที่ประจวบ แอบเห็นนิดๆ แต่ไม่มากเลยไม่ถ่ายรูปมา - -"

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 10:37:58 »
ผมมองว่า สมควรอย่างยิ่ง ที่โดน

เพราะอะไรทราบไหมครับ?

1. มาตรฐานของผม ท่ยึดถือมาตลอดช่วงหลายปีคือ ถ้าจะต้องปล่อยภาพในลักษณะที่ไม่ได้ถ่ายบนถนนหลวง
ต้อง รีทัช หรือวาดภาพขึ้นมาใหม่จากภาพออริจินอลทั้งหมด เพื่อป้องกันปัญหาอย่างนี้้

2. ผมไม่ถือว่านี่คือการพลีชีพ เพื่อ HLM แต่ผมมองว่า นี่คือการจงใจหาเรื่องใส่ตัวอย่างรู้เท่ไม่ถึงการณ์แท้ๆ
แทนท่จะมีรูปพวกน้อยู่ในมือ แล้วมาถามผมก่อน กลับกลายเป็นว่า เอามาลงกันโครมๆ

แล้วงานนี้คนที่เกือบจะเดือดร้อนก็คือผม

Toyota โทรมาขอว่าช่วยลบก่อนได้ไหม ผมแนะนำกลับไปว่า ปล่อยไปเถอะ เพราะมันสายไปแล้วท่จะลบออก
และทาง Toyota เอง ก็เข้าใจด้วยดี จึงยินยอมให้ปล่อยผ่านไป โดยที่เราต่างฝ่ายต่างทำอะไรไม่ได้
ตรงนี้ ก็ต้องขอบคุณ Toyota ด่วยเช่นกัน ที่ยอมเข้าใจ ในวิธีการจัดการกับกระแสข่าวในลักษณะนี้ ที่เราเสนอไป

หลังจากนั้นไม่นาน จู่ๆ รูปนี้ ก็หายไปเองจากกระทู้เดิม โดยอัตโนมัติ

เปล่า ผมไม่ได้ลบ แต่คนโพสต์ลบออกไปเอง

มาทราบในภายหลังว่า กระจังหน้าทั้ง 2 ชิ้นนี้ เป็นของตัวอย่าง ซึ่งทำขึ้นมาโดยมีตำหนิบางอย่างที่เราคนนอกจะไม่รู้
แต่ Toyota กับผู้ผลิตชิ้นส่วนตกลงกันไว้แล้วว่ามันจะต้องทำ เผื่อในกรณี"หลุดสู่โลกกว้าง"

แล้วก็หลุดจริงๆ งานนี้ คนที่เกี่ยวข้องบางคน "ขโมย" กระจังหน้าตัวอย่างทั้ง 2 ชิ้น
ออกมานอกโรงงาน ไปให้พ่อค้าอะไหล่ย่านบางนาคนหนึ่ง ถายรูปที่โลเกชันของเขา

และมีการตามไล่เช็คจนเจอต้นตอ...

งานนี้ถือได้ว่า ทำการ "ขโมยของ" มาเปิดเผยข้างนอก แบบนี้ ไม่ใช่วิสัยของ Spyshot Man ที่ดีเขาพึงจะกระทำกันเลย

เรื่องทั้งหมด "โดยคร่าวๆ ที่พอจะเล่าให้อ่านกันได้" มีเพียงเท่านี้ครับ

ฝากถึงคนที่คิดจะถ่ายภาพอะไรก็ตาม จากโรงงาน ขอความกรุณาคิดให้ดีๆ ตรองให้หนักๆ
อย่าคิดว่านั่นทำให้ตนเองดูเก่ง ดูเทพ ในสายตาประชาชนบนโลกไซเบอร์
เพราะสิ่งที่คุณจะเจอนั้น ได้ไม่คุ้มเสียอย่างรุนแรงครับ

ออฟไลน์ Nong xc60

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 11:03:04 »
เสียใจกับผู้ที่โดนด้วยครับ เป็นบทเรียนที่ล้ำค่า