ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่เบาะหลังนั่งแล้ว รู้สึกปวดหลังที่สุด คือ รถรุ่นไหนครับ  (อ่าน 11866 ครั้ง)

ออฟไลน์ caton

• Sr. Member
CLA ที่นั่งด้านหลังนี่ ถ้าไม่ใช่เด็กเล็กนั่งลำบากจริงครับ ต้องก้มหัว ทำคอย่นๆ หลังชัน ปรับที่พิงหัวไม่ได้อีก
เอาตรงๆคือ ผู้ใหญ่ทั่วไปนี่นั่งลำบากมาก
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ Asklepios

• Jr. Member
  • **
Focus ตัวปัจจุบันครับ มุมระหว่างส่วนพิงหลังกับวางขามันไม่กว้างทำให้นั่งแล้วห่อตัว

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
เอาเท่าที่เคยนั่ง แบบนั่งปุ๊บแปปเดียวลุกเพราะทนนั่งต่อไม่ไหวมันไม่สบายตัว CLA หนักสุด Mazda2 กับ Ford Focus และ CX-3 ตามมาติดๆครับ
CLAมันไม่สบายกว่ามาสด้า2 อีกเหรอครับ ...ตอกย้ำเลิกสนใจCLAโดยเด็ดขาด สวยแต่รูปจูบไม่หอมนี่ฟ่า
CLA แย่กว่า 2 อยู่แล้วครับ แคบ อึดอัด แถมหน้าต่าง slope ลงอีก มองข้างนอกก็ไม่ค่อยเห็น
2 ยังเป็น 5 ประตู กระจดหลังบานใหญ่กว่า

CLA นี้แค่ผมเข้าไปนั่งหลังรถที่โชว์ตอนเปิดตัวใหม่ๆ แล้วปิดประตู แค่นั้นความรู้สึก และ อาการก็ไม่ดีแล้วนะครับ
ผมตัวไม่ใหญ่นะครับ สูง 170 หนัก 63 เอง ยังอึดอัดเลย

ออฟไลน์ boogie2020

ตระกูลรถสปอร์ตหลายๆ ตัวก็แย่อะคับ  คือเขาไม่ได้กะทำไว้ให้นั่ง  มันอารมณ์ dog seat , monkey seat ซะมากกว่า  เคยไปนั่งเบาะหลังของ 3000GT แล้วเหน็บกิน
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ zgmx9900

• Full Member

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไม่ค่อยได้นั่งหลังเท่าไหร่
แต่นั่งแล้วไม่สบายคือ ฟอร์จูนเนอร์โฉมที่แล้ว ภายนอกใหญ่ ภายในอึดอัด  :P

ออฟไลน์ AkE

ผมยังไม่เคยนั่ง กระบะ4ประตูนะครับ เวลาใช้เป็นคนขับหรือนั่งหน้าตลอด เท่าที่เคยเจอที่ไม่ชอบสุดก้ CRV gen2 กับ Fortuner เก่าครับ

ออฟไลน์ vellcap

เอาที่นั่งแล้วรู้สึกแย่นะครับ แบบหามุมสบายไม่ค่อยจะได้
Aveo 1.6
Corolla Altis รุ่นแรก
Spin(อันนี้แย่ทุกตำแหน่ง)
Vios รุ่นที่สอง
CLA
Almera
C-Class W205