ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามทางหน่อยครับ ไม่ได้อยู่กรุงเทพ 30 ปีแล้ว  (อ่าน 3261 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakolsakman

• Full Member
 อาทิตย์หน้าผมจะต้องมารับลูกค้าต่างชาติ ที่บางนา แล้วจะไปตีกอล์ฟกันที่ สนามวินเซอร์ สุวินทวงษ์
จากบางนาไปสนามกอล์ฟนี่ใช้เส้นทางไหนดีครับ ทุกทีผมถ้ามากรุงเทพจะจอดรถไว้ที่เซนทรัลบางนาทุกที แล้วนั่งแท็กซี่เข้ากรุงแต่คราวนี้ต้องขับเอง ไปไม่ถูกครับผม ขอขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: ขอถามทางหน่อยครับ ไม่ได้อยู่กรุงเทพ 30 ปีแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 11:21:39 »
จะตอบยังให้คนที่ไม่อยู่มา 30 ปี เข้าใจ  ;D

จากเส้น บางนา-ตราด ให้หาทางขึ้น ถ. กาญจนาภิเษก (วงแหวนทิศตะวันออก)   เพื่อมุ่งหน้าไปทาง บางปะอิน 

จากนั้น มีทางให้คุณเลือก 2 ทาง 

1. วิ่งไปลง ถ.รามอินทรา  เพื่อเลี้ยวขวา เข้า รามอินทรา ต่อเนื่องไปเข้่า สุวินทวงศ์   

2. วิ่งไปลง มอเตอร์เวย์ จากนั้นก็ ชิดซ้าย เพื่อลงจากมอเตอร์เวย์ เข้า ถ.ร่มเกล้า  จากนั้นก็วิ่งตาม ถ.ร่มเกล้า จนไปเจอ แยกที่ตัดกับ ถ.สุวินทวงศ์(304) แล้วเลี้ยวขวา เพื่อเขาถ.สุวินทวงศ์

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอถามทางหน่อยครับ ไม่ได้อยู่กรุงเทพ 30 ปีแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 11:24:56 »
ถ้าเริ่มจาก เซนทรัลบางนา วิ่งขึ้นวงแหวนบางปะอิน เข้ามอเตอร์เวย์-ชลบุรี เลี้ยวซ้ายลงถนนร่มเกล้าวิ่งไปเรื่อยๆจนถึง4แยกร่มเกล้ามีนบุรี สังเกตุซ้ายมือจะมีบิ๊กซี ถ้าเลี้ยวซ้ายเป็นถนนรามคำแหง ถ้าตรงไปมีนบุรี ถ้าเลี้ยวขวารอดใต้สพานข้ามแยกไปถนนสุวินทวงค์ พอถึงถนนสุวินทวงค์ให้เลี้ยวขวารอดใต้สพานข้ามแยกไปทางฉะเชิงเทราสัก5-6โล สนามอยู่ซ้ายมือ

หรือจะลงทางด่วนรามอินทรา-มีนบุรี ให้ไปทางมีนบุรี วิ่งไปเรื่อยๆ จนมีป้ายบอกทางไปฉะเชิงเทรา สัก8-9 โลก็อยู่ซ้ายมือ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 11:47:24 »
จ้างแท็กซี่นำทางไปครับ อาผมเคยไปไม่ถูกใช้วิธีนี้มาแล้วทั้งที่อยู่กรุงเทพมาเกือบสิบปี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ sakolsakman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 11:50:49 »
จ้างแท็กซี่นำทางไปครับ อาผมเคยไปไม่ถูกใช้วิธีนี้มาแล้วทั้งที่อยู่กรุงเทพมาเกือบสิบปี
ผมก็คิดเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ babynew

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 12:47:47 »
เส้นทางที่ไม่คุ้น ผมว่าซื้อเวลาด้วยการจ้างแท๊กซี ดีที่สุด

ออฟไลน์ pusb

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 14:21:01 »
น่าจะลองใช้ GPS นะครับ

ผมซื้อ App ใน iPhone ก็สะดวกดี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 18:28:00 »
เห็นด้วยกับการจ้างแทกซี่ครับ

ไปเอง หลงที ยาวๆเลยนะ กทม.

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 19:25:01 »
ศึกษา Google Maps ไว้ครับ

ออฟไลน์ drugprofile

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 21:01:27 »
 :) เพิ่มอีกสักหนึ่งทางเลือกนะครับ..

ใช้ google map นี้แหละครับ แล้วเลือกเส้นทางที่เราจะไป (เลือกต้นทาง ปลายทาง)

จากนั้น ใน google map จะมีคำสั่ง Google street view (วิธีใช้งาน หาใน google ดูเองนะครับ)

มันก็จะเหมือนเราขับรถไปเอง แค่เสียเวลาคลิ๊ก นิดหน่อย ไม่น่าจะหลงทางครับ

เพราะผม ก็ใช้วิธีนี้ เวลานัดหมายกับเพื่อน ไปในที่ๆ ไม่เคยไป อย่างน้อย Google street view ก็ทำให้เราเห็นว่า เราควรเลี้ยงที่ไฟแดงไหน ป้ายไหน จุดสังเกต มีอะไรบ้าง น่ะครับ..  ;)