ผู้เขียน หัวข้อ: รถมือสองระหว่าง Honda Jazz Genก่อน (Made in japan) VS Toyota yaris RS Gen ก่อน  (อ่าน 5287 ครั้ง)

ออฟไลน์ notty_angry_bear

• Newbie
  • *
ถ้าให้เลือกรถมือสองระหว่าง Honda Jazz Genก่อน (Made in japan) VS Toyota yaris RS Gen ก่อน
รถปัจจุนใช้ City type z  อยากเปลี่ยนรถ
-ค่าใช้จ่าย ไม่แพงดูแลในบำรุงรักษา ซ่อมง่าย
-ใช้รถไปทำงานประมาณ หกสิบกิโลเมตร จ-ศ
-ไม่เปลี่ยนรถบ่อย 5ปีขึ้น
-ไม่ติดแก็ส
-อยู่กันสองคน มีญาติติดรถบ่าง

ดูสองคันราคา 30-40K แอบชอบJazz เรื่องความปลอดภัยair bag 7ใบ พี่ๆมีความคิดเห็นยังไงบ่างครับ
มีรุ่นอื่นแนะนำบ่างไหมครับ;) ;) ;)

ออฟไลน์ sharpux21

• Full Member
Re: รถมือสองระหว่าง Honda Jazz Genก่อน (Made in japan) VS Toyota yaris RS Gen ก่อน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 00:10:53 »
เคสนี้   ค่าซ่อม  Toyota แพงกว่า Honda

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
Re: รถมือสองระหว่าง Honda Jazz Genก่อน (Made in japan) VS Toyota yaris RS Gen ก่อน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 01:01:17 »
Yaris RS ตัวเครื่อง 1500cc รุ่นนี้ช่วงล่างแข็งนะครับ

ถ้าไม่อยากได้รถช่วงล่างแข็ง แนะนำให้ไปเล่นตัวอื่นครับ

เพราะตอนนี้ผมมี Yaris S-limited 2007 อยู่ ซึ่งช่วงล่างเป็นตัวเดียวกับ Yaris RS 2012 นี่ละครับ

ขับแล้วหาความนุ่นไม่เจอเลยครับ ขนาดเปลี่ยนยางแล้วก็ไม่ค่อยได้ช่วยอะไรมาก แต่ก็ดีขึ้นกว่าเดิม

ออฟไลน์ rega

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 09:26:04 »
คันใหนระบบความปลอดภัยมากกว่า เลือกคันนั้นครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ NZT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 10:00:27 »
ถ้าตัวเลือกตามนี้ ผมไป JAZZ ดีกว่าครับ เรื่องความปลอดภัยเอย พื้นที่ใช้สอยเอย ดูจะดีกว่าในระยะยาว

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 10:25:23 »
ผมเลือกแจ๊ซญี่ปุ่นครับ
แต่ต้องดูดีๆ เพราะ บางคันก็ยำไปซะเละแล้ว ตามประสารถวัยรุ่นนิยม

ผมเห็นราคาสีส้มโดดไปเยอะมาก เมื่อเทียบกับสีอื่น

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 10:43:50 »
ผมเลือกแจ๊ซญี่ปุ่นครับ
แต่ต้องดูดีๆ เพราะ บางคันก็ยำไปซะเละแล้ว ตามประสารถวัยรุ่นนิยม

ผมเห็นราคาสีส้มโดดไปเยอะมาก เมื่อเทียบกับสีอื่น

ใช่ครับ ใครกำมา 690,000 ผมปล่อยเลย 55+

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 13:24:34 »
Jazz ครับ

ออฟไลน์ Blackhawk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 13:41:09 »
เชียร์ Jazz  เพราะ ที่บ้านมีYaris RS ตัวนี้อยู่คันนึง ช่วงล่าง มันจะออกแข็งๆ ยิ่งนั่งหลักนี้กระเด้งมาก แต่เข้าโค้งนี้ใช้ได้อยู่  วงเลี้ยวกว้างกว่าตัวอื่น ในรุ่นเดียวกัน  รู้สึกลำบากบางครั้งเวลาเลี้ยวกลับรถวงมันจะกว้างๆหน่อย  เมื่อเทียบกับขนาดรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2017, 13:45:09 โดย Blackhawk »

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 17:53:01 »
เชียร์ jazz ครับ เสีย (หรือดีหว่า) อย่างเดียวคือราคาตกน้อยไปหน่อย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 18:32:32 »
แจ๊สครับ
ได้ความปลอดภัยเต็มๆ รถสวยกว่าด้วย แถมใช้ฮอนด้ามาก่อน ไม่ต้องลังเลเลย