ผู้เขียน หัวข้อ: มีเวลาถึงวันศุกร์นี้ต้องตัดสินใจ e220d amg กับ 520d ขอความเห็นครับ  (อ่าน 10700 ครั้ง)

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
ใช้อยู่ทั้ง Camry , E class , C class
Benz ทั้ง 2 รุ่นไม่นุ่มเท่า Camry แน่นอน
ถึงจะใส่ล้อและยางเดียวกันก็สู้ Camry ไม่ได้
Benz ไม่ใส่รันแฟลตก็ช่วยให้ดีขึ้น
แต่ amg ยิ่งแข็งกว่าตัวปกติ

ออฟไลน์ Buta

• Newbie
  • *
พาคุณแม่ไปลองนั่งดูด้วยสิครับ

ออฟไลน์ nin122

พออ่านนิสัยการขับรถ + มีผู้ใหญ่นั่ง ผมนี่นึกถึง Vellfire /Alphard เลยครับ

ออฟไลน์ Banana

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกๆความเห็นของทุกท่านเลยครับ
วันนี้พาแม่ไปดูมาเรียบร้อย สรุปจอง e220d ไปครับ
แม่ถูกใจหลังคากระจกครับเลยจิ้มเบนซ์  ;D

ป.ล. เซลส์เชิญไปงานเปิดตัว e350e วันที่ 15 พฤษภานี้ด้วย
เผื่อเปลี่ยนใจไปเอาไฮบริด แว่วๆว่าราคาอาจจะปรับลงนะครับ
แต่ไม่ยืนยัน เป็นข้อมูลเผื่อท่านใดรอตัวไฮบริดอยู่ ส่วนตัวผม
ยังไงก็คงไม่เอาไฮบริดแน่ๆ ส่วนตัวดีเซลน่าจะไม่ทำตลาดแล้ว
ท่านใดไม่อยากได้ไฮบริดคงต้องรีบตัดสินใจครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ  :D

• Newbie
  • *
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ  :D

ขอบคุณมากครับ ;D

ออฟไลน์ ajh

• Newbie
  • *
รบกวน PM ส่วนลดดีล e220d ให้หน่อยได้มั้ยคะ  กำลังมองหาค่ะ แต่โปรที่ได้ไม่รู้ว่าน้อยไปไหม

ออฟไลน์ Nerdys

อ่านกระทู้นี้แล้วทำให้รู้ว่า ในส่วนของห้องโดยสาร D-seg ญี่ปุ่นก็ทำให้นั่งสบายกว่า Premium ยุโรปได้อยู่นะ

ส่วนเรื่องการบังคับควบคุม ความภูมิฐาน ความใส่ใจของ รปภ. ตามลานจอดรถ ฯลฯ รถ premium ยุโรปก็คงให้ได้มากกว่า (ตามเงินที่ต้องจ่ายเพิ่มเยอะมาก)

ออฟไลน์ tatum0022

อ่านกระทู้นี้แล้วทำให้รู้ว่า ในส่วนของห้องโดยสาร D-seg ญี่ปุ่นก็ทำให้นั่งสบายกว่า Premium ยุโรปได้อยู่นะ

ส่วนเรื่องการบังคับควบคุม ความภูมิฐาน ความใส่ใจของ รปภ. ตามลานจอดรถ ฯลฯ รถ premium ยุโรปก็คงให้ได้มากกว่า (ตามเงินที่ต้องจ่ายเพิ่มเยอะมาก)

ทำใจครับ ผมมีทั้ง camry hybrid และ เบนส์ camry นั่งนุ่มกว่าจริง กว้างกว่าจริง แต่อย่าลืมมันเป็นรถขับหน้า ข้างหลังเลยนั่งสบาย ซุ้มล้อแทบไม่มี เบาะใหญ่ตามสไตด์พี่โต แต่สิ่งที่ขาดคือวัสดุครับ พลาสติกทั้งนั้น กับช่วงล่างที่นุ่มแต่เกาะสู้ยุโรปไม่ได้ครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ DAVE

• Newbie
  • *
เซลเบนซ์โทรมาแจ้งว่าสีรถ/เบาะที่ต้องการมีรถเพิ่งเข้ามา
กำลังจะเข้าไปดูครับ เดี๋ยวจะแว๊ะไปดู bmw ด้วยเลย
ได้เรื่องยังไงจะมารายงานครับ :D

รบกวนให้มาช่วย update ด้วยครับ ผมขอรอฟังด้วยคน

ออฟไลน์ mathusw

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยครับกับรถใหม่ ผมอยากจะแนะนำว่า อย่าข้ามไป E350e
จุกกับการซ่อมระบบไฟฟ้า คือพังทีเห็นราคาซ่อมแทบจะขายทิ้งเลยครับ
จากประสบการณ์ใช้รถยุโรป Hybrid
2013 : Volkswagen Touareg  Hybrid
2014 : BMW Activehybrid 5 M-Sport
2014 : Toyota Yaris ECO
2017 : Toyota Vigo J (2010)

ออฟไลน์ DAVE

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกๆความเห็นของทุกท่านเลยครับ
วันนี้พาแม่ไปดูมาเรียบร้อย สรุปจอง e220d ไปครับ
แม่ถูกใจหลังคากระจกครับเลยจิ้มเบนซ์  ;D

ป.ล. เซลส์เชิญไปงานเปิดตัว e350e วันที่ 15 พฤษภานี้ด้วย
เผื่อเปลี่ยนใจไปเอาไฮบริด แว่วๆว่าราคาอาจจะปรับลงนะครับ
แต่ไม่ยืนยัน เป็นข้อมูลเผื่อท่านใดรอตัวไฮบริดอยู่ ส่วนตัวผม
ยังไงก็คงไม่เอาไฮบริดแน่ๆ ส่วนตัวดีเซลน่าจะไม่ทำตลาดแล้ว
ท่านใดไม่อยากได้ไฮบริดคงต้องรีบตัดสินใจครับ

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ว่าแต่ต้องรอรับรถนานไหมครับ

• Newbie
  • *
เซลเบนซ์โทรมาแจ้งว่าสีรถ/เบาะที่ต้องการมีรถเพิ่งเข้ามา
กำลังจะเข้าไปดูครับ เดี๋ยวจะแว๊ะไปดู bmw ด้วยเลย
ได้เรื่องยังไงจะมารายงานครับ :D

รบกวนให้มาช่วย update ด้วยครับ ผมขอรอฟังด้วยคน

อัพเดททางด้านบนแล้วครับ จอง e220d เรียบร้อยครับ

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยครับกับรถใหม่ ผมอยากจะแนะนำว่า อย่าข้ามไป E350e
จุกกับการซ่อมระบบไฟฟ้า คือพังทีเห็นราคาซ่อมแทบจะขายทิ้งเลยครับ
จากประสบการณ์ใช้รถยุโรป Hybrid

ขอบคุณครับ เพราะกลัวไฮบริดเบนซ์นี่แหล่ะครับ เลยต้องรีบตัดสินใจ
ในทางกลับกันแคมรี่ไฮบริด ผมไม่กังวลเลย ใช้อย่างสบายใจมาก

• Newbie
  • *

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ว่าแต่ต้องรอรับรถนานไหมครับ

ขอบคุณครับ รถผมมาเมื่อวานครับ ตอนแรกเซลส์แจ้งว่าจะเข้ามาวันศุกร์
เลยมีเวลาตัดสินใจระหว่างตัวนี้กับ 520d แต่เมื่อวานเซลส์โทรมาบอกว่าสีที่ต้องการเข้ามาแล้ว
ผมเลยรีบไปดู เห็นตัวจริงถูกใจมาก เลยจองไปเลยครับ วันนี้ติดฟิล์ม รับรถ
พฤหัสนี้ครับ

ป.ล. ผมไปดูทั้งคู่มาหลายรอบแล้วครับ มอเตอร์โชว์ที่ผ่านมาก็ไปอยู่ 3 วัน เพียงแต่ว่าในจังหวัดผม หา
คนขับสีผมไม่ค่อยได้ อยากเห็นสีรถในสภาพเเวดล้อมจริงมากกว่าในงานครับ แต่ g30 สีที่ผมชอบ กลับเจอหลายคันแล้ว งานนี้พอเจอสีตัวจริงถูกใจเลยจองทันทีครับ และแม่ชอบหลังคาเบนซ์มากกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
จัด E Class ไปครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member

ชอบนิ่ม ไป benz

ไม่จริงครับ E-class 2 รุ่นหลังมานี่ ไม่นิ่ม ไม่สบายเอาซะเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0