ผู้เขียน หัวข้อ: มีศูนย์ฟอร์ดไหนให้ทดลองขับWT2.2แต่ยังไม่ต้องจองมั้ยครับ  (อ่าน 3331 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
มีศูนย์ฟอร์ดไหนให้ทดลองขับWT2.2แต่ยังไม่ต้องจองรถมั้ยครับ  อยากรู้ว่าฟิลลิ่งมันต่างจากรีโว่2.8Gยังไง  8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ meeuwarn

ตอนผมไปลองเมื่อหลายปีก่อนที่ออโต้แกลลอลี่ปทุมธานีครับตัว2.2

แต่ลองแล้วผมจองเลยครับจองตัวTop รถนิ่งและเกาะถนน(ในแบบกระบะครับอย่าเทียบเก๋ง)
ขับเทียบกับวีโก้ที่ทำงานพบว่าที่ทำให้มันต่างกันจริงๆแล้วมาจากน้ำหนักที่มากกว่ากดรถไว้ให้นิ่งกว่ารูปแบบช่วงล่างมันก็คล้ายๆกัน
ขับแล้วก็ไม่ผิดหวังครับ จอดยากไปหน่อย ใช้มาสี่ปีแล้วยังไม่มีอะไรพัง ค่าแรง๐ แพงไปนิด
เทียบรีโว่2.8  2.2 คงอืดกว่าครับ ยิ่งตอนออกตัวถ้าใจร้อนทนไม่ไหวแน่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2018, 17:59:51 โดย meeuwarn »

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
วงเวียนพระราม 5 ดูครับ ทางโล่งดี

ถ้าพวกลำลูกกา ปทุมธานี แถวนั้นรถติดมาก

ไม่ก็มาเพชรเกษม อยู่แถวๆพุทธมณฑล ไกลหน่อยแต่ผมไปใช้บริการที่นั้น ดีมากครับ ถนนโล่งด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ paeybu

ไม่มีที่ไหนบังคับให้จองได้ทั้งนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
ปกติไปลองขับ ก็ไม่จำเป็นต้องจองนะครับ

ผมว่าแค่ลองโทรเช็คแต่ละ 0 ดูครับว่า ที่ไหนมีรถทดลองขับที่เป็นรุ่น WT2.2 ให้ลองบ้างก็พอครับ

ออฟไลน์ tvm

ขึ้นอยู่กับตัวเราทั้งนั้นครับ
ไม่งั้นคนเราก็ไม่ต้องลองขับเทียบกันเพื่อเลือกเลยสิครั แหม่ 55

ออฟไลน์ SLuang

แทบจะทุก 0 มั่ง รถทดลองขับ เป็นตัว 2.2 WT AT