ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ Cruise Control ในมาสด้า3ไมเนอร์เชน  (อ่าน 4264 ครั้ง)

ออฟไลน์ lif_oil

• Jr. Member
  • **
สอบถามครับ Cruise Control ในมาสด้า3ไมเนอร์เชน
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 10:32:43 »
ผมใช้มาสด้า3 BL 2.0 ก่อนไมเนอเชน อยากติดCruise Control จะมีช่างที่รับติดตั้งทำได้เหมือนยี่ห้ออื่นๆมั้ยครับ ประมาณว่าเบิกของจาก0แล้วมาติดตั้งกันเอง

ปล.ผมชอบขับรถเที่ยวต่างจังหวัดอยากใช้มากๆ แต่ดันชอบน้อง3 เพิ่งออกรถมาได้6เดือนเอง  ;D ;D

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามครับ Cruise Control ในมาสด้า3ไมเนอร์เชน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 12:22:43 »
ผมใช้มาสด้า3 BL 2.0 ก่อนไมเนอเชน อยากติดCruise Control จะมีช่างที่รับติดตั้งทำได้เหมือนยี่ห้ออื่นๆมั้ยครับ ประมาณว่าเบิกของจาก0แล้วมาติดตั้งกันเอง

ปล.ผมชอบขับรถเที่ยวต่างจังหวัดอยากใช้มากๆ แต่ดันชอบน้อง3 เพิ่งออกรถมาได้6เดือนเอง  ;D ;D

มีรถรุ่นไหนเอามาติด cruise control ทีหลังได้เหรอครับ? ได้น้อยรุ่นมากๆ เลยนะครับ เพราะมันโยงกันหลายระบบเลย

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Re: สอบถามครับ Cruise Control ในมาสด้า3ไมเนอร์เชน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 13:29:11 »

มีรถรุ่นไหนเอามาติด cruise control ทีหลังได้เหรอครับ? ได้น้อยรุ่นมากๆ เลยนะครับ เพราะมันโยงกันหลายระบบเลย

ครูซ เห็น  ทำได้หลายยี่ห้อนะครับ วีโก้ ฟอร์จูนเนอร์  อัลติส    ติดเพิ่มร้านข้างนอกได้

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 13:35:26 »
ขึ้นกับ ECU ด้วยครับ  อย่าง Honda Jazz ในไทยไม่รองรับ Cruise แต่พอเป็น Jazz รุ่นนำเข้าหลังน้ำท่วมกลับรองรับ
(แต่ไม่ได้ให้ปุ่มมาด้วย)  อย่างนี้ไปติดเพิ่มได้     อย่าง Lancer EX รองรับอยู่แล้วก็สั่งศูนย์  ให้ศูนย์ติดให้ได้เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 14:07:29 »

ครูซ เห็น  ทำได้หลายยี่ห้อนะครับ วีโก้ ฟอร์จูนเนอร์  อัลติส    ติดเพิ่มร้านข้างนอกได้

+Camryไปอีกคันด้วยครับ  ส่วนใหญ่ค่ายพี่โตทำได้แทบจะหมดทุกรุ่นเลย ที่ผมเห็นนะ

ส่วนรุ่นอื่นไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 15:04:48 »
EX / FD / FB ก็ติดเพิ่มได้ครับ

ออฟไลน์ Skyforce

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 18:42:55 »
ไปหามาให้ครับ
http://www.thaimazda3.com/forum/index.php?showtopic=89344

2.0 น่าจะได้ 1.6 นี่ต้องลุ้นว่าติดแล้วใช้ได้มั้ย

ป.ล. เรื่องอุปกรณ์ตกแต่งเพิ่ม ไม่มีใครเกิน พี่โตโยต้าจริงๆ พี่แกเล่นเดินสายไฟและอุปกรณ์ในรุ่นสูงไว้ให้กับรถทุกรุ่นรอเลย อยากมีอุปกรณ์เหมือนกันซื้อมาเสียบปลั๊กใส่สวิตซ์ จบใช้ได้เลย มีน้อยรุ่นที่ต้องเดินสายไฟใหม่
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ lif_oil

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 20:01:49 »
ขอบคุณทุกท่านครับ :D :D
ไปหามาให้ครับ
http://www.thaimazda3.com/forum/index.php?showtopic=89344

2.0 น่าจะได้ 1.6 นี่ต้องลุ้นว่าติดแล้วใช้ได้มั้ย

ป.ล. เรื่องอุปกรณ์ตกแต่งเพิ่ม ไม่มีใครเกิน พี่โตโยต้าจริงๆ พี่แกเล่นเดินสายไฟและอุปกรณ์ในรุ่นสูงไว้ให้กับรถทุกรุ่นรอเลย อยากมีอุปกรณ์เหมือนกันซื้อมาเสียบปลั๊กใส่สวิตซ์ จบใช้ได้เลย มีน้อยรุ่นที่ต้องเดินสายไฟใหม่

ขอบคุณ คุณskyforce ด้วยครับ