ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ J!MMY ช่วยเปรียบเทียบ BMW525d 3,000 กับ Twinturbo 2,000 รุ่นล่าสุดครับ!!  (อ่าน 3809 ครั้ง)

ออฟไลน์ Be My World 525d

• Newbie
  • *
 ก่อนอื่นขอชม Headlight Mag พี่จิมมี่ และ พี่ Com.Cheng นะครับ ได้้เข้ามาหาข้อมูลก่อนตัดสินใจซื้อรถ ได้ประโยชน์มาก ชอบที่พี่ๆ review & 'ment ตรงไปตรงมาดีครับ ยิ่งดูคลิบ พี่ๆ ทดสอบรถ ได้ท้ังสาระ+ความฮามากครับ..ขอรบกวนถามเลยนะครับ!!
BMW 525d รุ่นเดิมเมื่อ2ปีก่อน กับ ล่าสุด twinturbo 2,000 cc มีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไรบ้างครับ ขอทุกแง่มุม ที่พี่จิมมี่ และ พี่ Comฯ Cheng คิดออกนะครับ..และขอรบกวน ท่านผู้รู้ หรือ มีประสบการณ์ ทั้ง 2 รุ่น ช่วยตอบด้วยนะครับ..ขอบคุณมากล่วงหน้าครับ🙏🚗😄

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ไม่ได้ต่างอย่างที่คิดครับ เว้นแค่เสียงเครื่อง

พละกำลังที่ยังไม่ได้จับตัวเลข พบว่า ไม่ค่อยต่างมากอย่างที่คิดครับ

นอกนั้น ก็เป็น F10 ที่ซื้อได้อยู่ดี ใช้ไม่เกิน 4 ปี แล้วขายต่อ เหลือ BSI ไว้สักปี ไม่เจ็บตัวทั้งคนซื้อคนขายต่อ และคนใช้งาน

ออฟไลน์ Be My World 525d

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ พี่จิมมี่. อยากขอถาม เพิ่มว่า ที่แตกต่างเรื่องเสียงเนี่ย..รุ่น 2,000 cc เสียงดังมากกว่า เครื่อง3,000 หรือป่าวคับ..ถ้าเทียบราคากัน รุ่นใหม่ถูกลง 150,000฿. เทียบกับซื้อมือ2 รุ่นปี 2010-2011 3,000 cc ..อันไหนจะคุ้มค่าเงินกว่ากันครับ..รบกวนขอความเห็นหน่อยนะครับ. ขอบคุณครับ🙏😄