ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจองNewVios สูนย์แถมเบาะหนังเกรดโรงงานให้เอาดีมั้ยครับ  (อ่าน 6836 ครั้ง)

ออฟไลน์ mx788

• Newbie
  • *
ผมกลัวว่ามันจะดีมั้ย
เค้าบอกว่าไม่ใช้หนังแท้เป็นเกรดเดียวกับหนังที่ติด ตัวทอป
ผมจองที่โตโยต้าเฟรนชิป ปทุมธานีครับ

ขอบคุณครับ

np72

• บุคคลทั่วไป
เป็นผมไม่เอาอะ

เบาหนังแถมจากเซลโดยประสบการณ์ที่ผ่านๆมาไม่ค่อยถูกใจ

ทำเองดีกว่า

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
ของแถมเบาะหนัง เกรดเดียวกับโรงงานไม่มีจริงครับ อย่างมาก็ใกล้เคียง ถัาเท่าหรือดีกว่าต้องจ่ายเงินเพิ่มอีกเยอะครับ
ระวังหนังเทียมด้วยนะครับเดียวนี้ใก้เคียงหนังแท้มาก
อีกอย่างเบาะโรงงานรถญี่ปุ่นก็ไม่ใช้หนังแท้ทั้งตัวครับ แท้เฉพาะส่วนสัมผัสเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

เลี่ยงได้เลี่ยงเลยครับ เบาะแถม เพื่อนที่ใช้ vios ตัวที่แล้วได้แถมมาสองคัน ใช้ไปปีกว่าๆต้องเอาไปหุ้มหนังใหม่
ทั้งแตก ทั้งลอก แม้จะบอกว่าวัสดุเดียวกับโรงงาน แต่เหมือนกันแค่ชื่อวัสดุครับ คุณภาพห่วยโคตร

หรือถ้าน้องเซลล์แถมให้คนอื่นแล้ว มีตัวอย่างให้ดูก่อนจะดีมากเลยแหละครับ แต่ยังไงรับรองได้ว่าคุณภาพไม่ได้ดีเหมือนของโรงงานหรอกครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
เอมามาติดข้างนอกดีกว่า เลือกหนังตามที่เราชอบด้วย

• Newbie
  • *
ผมถามเซลว่าเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นได้มั้ย เค้าบอกว่าไม่ได้

งั้นไม่เอาเลยดีกว่าใช่มั้ยครับ

ผมก็กลัวเอามาใช้ได้ปีเดียวลอกหมดนี่เซงเลย

ออฟไลน์ mothsan

เปลี่ยนเป็นส่วนลดประกันก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ Ji.Cl.

ถ้าเปลี่ยนอย่างอื่นไม่ได้ ผมคิดอีกอย่างนะ

ขอเซลล์ว่า ขอเป็น "ที่คลุมเบาะ" แทน คือเบาะหนังที่เป็นปลอกคลุมทับลงไปอีกทีโดยไม่ต้องเลาะเบาะโรงงานออก

ได้รถมาปั๊ป ถอดที่คลุมขายทันที หรืออาจจะใช้ไปก่อนจนกว่าจะมีปัญหาก็ได้ครับ พอมีปัญหาก็สั่งทำที่คลุมใหม่ หรือจะนั่งเบาะผ้าไม่ทำใหม่ก็ได้

ปล.วิธีนี้ต้องกำชับเซลล์ว่า ห้ามยุ่งกับแผงประตู เพราะแผงประตูคลุมไม่ได้ ต้องเลาะเบาะเดิมออกเท่านั้น

คือให้เรารับรถด้วยเบาะนั่งคลุมหนัง แผงประตูผ้า แบบนี้ครับ

แต่ว่ายังไงก็ตาม อยากให้ลองคุยกับเซลล์ให้ถึงที่สุดก่อนว่าเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นไม่ได้จริงๆ หรือ

เช่น เอาเบาะหนังไป จ่ายเพิ่มนิดหน่อย ขออัพเกรดฟิล์มเป็น 3M Crystal ได้มั้ย อะไรแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เอาเป็นอย่างอื่น หรือเอาเป็นส่วนลดดีกว่าครับ ถ้าจะเปลี่ยนเป็นเบาะหนัง ร้านข้างนอก ที่ทำหนังแท้ดีๆหลายร้านเลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อย่าเสี่ยงครับ
ถ้าเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นไม่ได้ก็ไม่ต้องเอาเลยดีกว่า
เซลล์บอกว่าหนังเกรดโรงงานหมายถึงโรงงานอะไรกัน ยังไงก็ไม่ใช่เกรดเดียวกับโรงงานที่ผลิตส่งให้โตแน่ๆ 100%
ยอมใช้เบาะผ้าไปสักระยะดูแลดีๆ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับแล่วค่อยหาร้านหุ้มดีๆดีกว่า
จะเอาแบบลอกของเก่าออกแล้วสวมหนังแท้ หรือจะเอาหนังเทียมแบบสวมทับสวยๆก็มีให้เลือกเยอะมากมาย เลือกได้ตามงบที่เรามี
แถมบางร้านมีประกันถ้าหนังแตก ลอก ย่น เดี๋ยวเค้าก็จัดการให้
ที่บอกนี่เพราะมีประสบการณ์จาก Altis 1.6E 03 ตามสเป็กจะเป็นเบาะผ้าสีครีม
เซลล์แถมเบาะหนังให้ ใช้ไปสัก4-5ปีสีเริ่มลอก หนังแตกลายงา ไม่สวยเลย เทียบกับ Camry 2.4Q 03 ที่ซื้อพร้อมกัน ใช้พอๆกัน
หนังที่มาจากโรงงานโต ยังดูดีกว่าเยอะมากครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ
ถ้าเปลื่ยนเอาเป็นส่วนลดควรอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

แล้วปลอกท่อสแตนเลสควรเอามั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

พูดว่าเบาะหนังก็บอกยากนะครับว่ามันมีมูลค่าเท่าไหร่

ถ้าเกรดห่วยๆ เป็นปลอกคลุมทับ ก็ 3-5 พัน ถ้าหนังแท้จริงทั้งผืนก็เกิน 2 หมื่นครับ (รวมค่าแรงติดตั้งนะ)

ผมว่าเอาเข้าจริงตีเป็นส่วนลดจะได้สัก 2-3 พันนะครับ (มั้ง? เดาล้วนๆครับ)

ปลอกแสตนเลส มันแค่ดูดีดูเท่ครับ ไม่ได้ช่วยอะไร เป็นผมไม่เอา แต่ก็แล้วแต่ครับ มันช่วยให้หลังรถดูดีขึ้นมากจริงๆ เลยครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ต้องถามก่อนครับว่าเป็นหนังเกรดอะไร ดีหรือเปล่า แท้แค่ไหนเทียมแค่ไหน ไว้ใจได้ตริงๆรึเปล่าครับ ถ้าไม่ดีก็ไม่ต้องเอาครับ หาอย่างอื่นดีกว่าพวกเซ็นเซอร์อะไรอย่างงี้อ่ะครับ ;)
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ 6162002

ของแถมเบาะหนัง เกรดเดียวกับโรงงานไม่มีจริงครับ อย่างมาก็ใกล้เคียง ถัาเท่าหรือดีกว่าต้องจ่ายเงินเพิ่มอีกเยอะครับ
ระวังหนังเทียมด้วยนะครับเดียวนี้ใก้เคียงหนังแท้มาก
อีกอย่างเบาะโรงงานรถญี่ปุ่นก็ไม่ใช้หนังแท้ทั้งตัวครับ แท้เฉพาะส่วนสัมผัสเท่านั้นครับ
+1ครับ

โฟกัส2.0 รถราคาเป็นล้าน แต่เบาะหลัง  ผิวหน้าเป็นหนัง  ด้านข้างเป็น ผ้า ซะงั้น

+1ครับ

โฟกัส2.0 รถราคาเป็นล้าน แต่เบาะหลัง  ผิวหน้าเป็นหนัง  ด้านข้างเป็น ผ้า ซะงั้น
เฉพาะ 5 ประตูครับ สี่ประตูเป็นหนังล้วนครับผม จ่ายแพงกว่า แต่ได้วัสดุห่วยกว่า เป็นค่าความเท่ของ 5 ประตูครับ