ผู้เขียน หัวข้อ: BMW ศุนย์ไหนดีครับ ขยาดมากๆ ตอนนี้  (อ่าน 10669 ครั้ง)

ออฟไลน์ lukasthailand

• Jr. Member
  • **
BMW ศุนย์ไหนดีครับ ขยาดมากๆ ตอนนี้
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 13:10:20 »
จากเหตุการณ์ในตอนนี้ที่แล้ว ผมรับรถได้รถปีเก่า ตอนนี้เรื่องไป ถึง สคบ.แล้วครับ ศูนย์ BMW เค้าไม่คืนเงินจองครับ จะหารถใหม่ให้อย่างเดียวแต่ผมไม่เอาแล้ว
ก็เลยไปแจ้งความไว้ กับ เดินเรื่อง ส่งจดหมาย ลงทะเบียนแบบตอบรับ และส่งเรื่องให้ สคบ. จัดการครับ

พอ สคบ. เห็นใบจองเท่านั้นแหละ เค้าบอกบริษํทนี้ มีคนมาร้องเรียนบ่อยนะคะ ผมก็อ้าวหรอ และใบจองเค้าไม่ได้ลงรายละเอียดอะไรไว้เลย สคบ.สามารถปรับเค้าได้ 100,000บาท
มันก็เป็นประสพกาณ์ของผมนะว่า ใบจองเราต้องดูให้ละเอียดว่าเค้าลงอะไรไว้บ้าง

เข้าเรื่องครับ พอดีจะหาศูนย์ ใหม่เลยว่าจะไปที่ German Auto บางนาครับ เพื่อนๆ ว่าเป็นไงครับ

320d ตอนนี้ ส่วนลดเยอะไหมครับผม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
Re: BMW ศุนย์ไหนดีครับ ขยาดมากๆ ตอนนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 13:18:06 »
ลองขอส่วนลดแล้วก็บวกเงินจองที่จ่ายให้ศูนย์ก่อนเข้าไปด้วยสิครับ
ถ้าเหื้อไม่ได้เงินจองคืนอย่างน้อยเอาส่วนลดมาชดเชยครับ
ตอนนี้ส่วนลดน่าจะลด4แสนได้
แต่ถ้าใช้ๆไปแล้วตัวใหม่มาจะเสียดายหรือเปล่าเพราะผมเห็น 5 ตัวใหม่ดูลงตัวขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ Thanakrit P.

• Newbie
  • *
Re: BMW ศุนย์ไหนดีครับ ขยาดมากๆ ตอนนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 13:24:44 »
320d iconic ส่วนลดเยอะดีคับ
ราคา 2,290,000
ลดให้อีก 100,000
และถ้าใช้พวก ppv หรือ suv เค่าจะลดให้อีก 5 หมื่น

ฟรี BSI อีก 5 ปี หรือ 1 แสนโล
ฟรี เปลี่ยนของเหลว และค่าแรง ภายใน 5 ปีนี้ด้วย ยกเว้น ยางรถ

ดาว์น 25% ผ่อน 6 ปี ดอกเบี้ย 2.69

พอดีอยากได้เหมือนกันคับ เลยโทรไปถามมา ... 8) 8)

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 13:26:03 »
ลองขอส่วนลดแล้วก็บวกเงินจองที่จ่ายให้ศูนย์ก่อนเข้าไปด้วยสิครับ
ถ้าเหื้อไม่ได้เงินจองคืนอย่างน้อยเอาส่วนลดมาชดเชยครับ
แต่ถ้าใช้ๆไปแล้วตัวใหม่มาจะเสียดายหรือเปล่าเพราะผมเห็น 5 ตัวใหม่ดูลงตัวขึ้นเยอะเลย

ยังไงนะครับ อันนี้คือศูนย์ที่ศูนย์เดิม หรือ ศูนย์ใหม่ครับผม

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 13:29:27 »
ศูนย์เดิมที่ไหนครับ ถามตั้งแต่กระทู้ที่แล้วแต่ จขกท ไม่แชรเลย

ออฟไลน์ iamnobody

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 13:36:54 »

ยังไงนะครับ อันนี้คือศูนย์ที่ศูนย์เดิม หรือ ศูนย์ใหม่ครับผม

ที่ใหม่ครับสมมุติที่ใหม่เค้าลดให้4แสน. เราจองที่เดิมไป5หมื่น ก็ต่อรองส่วนลดที่ใหม่เป็น 4.5แสนเลยครับชดเชยที่จ่ายไปกับศูนย์เก่า  (ถ้าตัว iconic ส่วนลดเท่าที่เห็นจะได้แค่เกือบ2แสนนะครับ)

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 13:39:06 »
อยากแชร์มากๆครับ แต่เดียวนี้ กฎหมายคอมพิวเตอร์แรงมากๆครับ เลยไม่อยากเสี่ยงครับ ศุนย์นี้ คนด่าเยอะแต่ผมก็ดันเข้าไปซื้อเพราะใกล้บ้านและก็เซลพูดจาหน้าเชื่อถือครับ ซวยกันไป แต่เรื่องแค่นี้จิ๊บจ๊อยครับ ถือว่าค่าประสพกรณ์ครับ ก็ว่ากันไปตามกฎหมาย

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 13:42:57 »

ที่ใหม่ครับสมมุติที่ใหม่เค้าลดให้4แสน. เราจองที่เดิมไป5หมื่น ก็ต่อรองส่วนลดที่ใหม่เป็น 4.5แสนเลยครับชดเชยที่จ่ายไปกับศูนย์เก่า  (ถ้าตัว iconic ส่วนลดเท่าที่เห็นจะได้แค่เกือบ2แสนนะครับ)

แบบนั้นเค้าจะยอมหรอครับผม

ออฟไลน์ caton

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 13:48:13 »
ลองมา อมร รัชดา หรือ เยอรมัน ที่แจ้งวัฒนะ ก็ได้มั๊งครับ ไม่ไกลจากร้าน จขกท.เท่าไร ครับ

ปล. นี่ผมนึกว่า จขกท. ได้รถมาขับ น้ำมันหมดไปสัก 3 ถังแล้วซะอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2016, 13:51:13 โดย caton »
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 14:02:41 »
แสดงว่า ขนาด จนท. สคบ. ยังเอ่ยปาก แสดงว่า ชื่อเสียเยอะจริง  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ intania68

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 14:15:14 »
อยากแชร์มากๆครับ แต่เดียวนี้ กฎหมายคอมพิวเตอร์แรงมากๆครับ เลยไม่อยากเสี่ยงครับ ศุนย์นี้ คนด่าเยอะแต่ผมก็ดันเข้าไปซื้อเพราะใกล้บ้านและก็เซลพูดจาหน้าเชื่อถือครับ ซวยกันไป แต่เรื่องแค่นี้จิ๊บจ๊อยครับ ถือว่าค่าประสพกรณ์ครับ ก็ว่ากันไปตามกฎหมาย

งั้นแชร์หน่อยครับว่าบ้านอยู่แถวไหน อย่างนี้คงไม่ผิดนะครับ ไม่ระบุตรงๆ 555

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 14:42:53 »
หลังไมค์ให้ผมด้วยก็ดีนะครับสิ้นเดือนนี้ว่าจะไปดู X4 สะหน่อย จะได้ระแวงศูนย์ที่เจ้าของกระทู้พบเจอมา  ;D

ออฟไลน์ United

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 14:46:10 »
แบบนี้เวลาจอง ต้องเขียนในใบจองด้วยมั๊ยคับ เช่น ถ้าได้รับรถที่ผลิตก่อน เดือนนี้ ปีนี้ ผมขอยกเลิกจอง และขอคืนเงินจอง จะได้มั๊ยคับ

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 14:51:50 »
แบบนี้เวลาจอง ต้องเขียนในใบจองด้วยมั๊ยคับ เช่น ถ้าได้รับรถที่ผลิตก่อน เดือนนี้ ปีนี้ ผมขอยกเลิกจอง และขอคืนเงินจอง จะได้มั๊ยคับ

ตามกฏหมายแล้ว ในใบจองต้องระบุทุกอย่างครับ

ปีผลิต สี บาบาๆ  ของผมไม่มีเลยครับ
ผิดกฎ สคบ แจ้งเอาเงินคืนได้ครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 15:06:18 »
เยอัมันออโต้บางนาเดือนก่อนเพิ่งมีสมาชิกโวยว่าช่างในศูนย์พยายามเปิดช่องเก็บของที่ล็อกไว้ด้วยคลิปหนีบกระดาษเองนี่ครับ  :-\ ทางศูนย์เองก็อ้างว่ากล้องเสียให้ดูไม่ได้ด้วย  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ AMARONE

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 15:39:23 »
แนะนำ Performance Motor จรัญ อีกที่ครับ ซื้อที่นี่ service ที่นี่ยังไม่เคยมีปัญหาอะไร
Don't play hard to get, play hard to forget.

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 16:07:54 »
ดูแล้ว 0 น่าจะเส้นใหญ่นะครับ มีคนไปร้องเรียนแต่ก็ยังอยู่ได้

ออฟไลน์ Fat

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 16:13:31 »
โอ้โห ดูไม่ธรรมดาจริงๆครับ สำหรับศูนย์นี้ ยังคงเป็นปริศนาต่อไป

แต่ถ้าดูจากชื่อเสียงในทางที่ไม่ค่อยดีนัก และเป็นมายาวนาน คงจะมีอยู่เจ้าเดียว (ผมเดาของผมเอง)

ดูในgoogleก็น่าจะรู้ ถ้าขนาด Europa Barcelona Performance Amorn German มีคนแนะนำว่าดี

แล้วจะเหลือเจ้าไหนละครับ หึหึ
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ intania68

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 16:23:35 »
โอ้โห ดูไม่ธรรมดาจริงๆครับ สำหรับศูนย์นี้ ยังคงเป็นปริศนาต่อไป

แต่ถ้าดูจากชื่อเสียงในทางที่ไม่ค่อยดีนัก และเป็นมายาวนาน คงจะมีอยู่เจ้าเดียว (ผมเดาของผมเอง)

ดูในgoogleก็น่าจะรู้ ถ้าขนาด Europa Barcelona Performance Amorn German มีคนแนะนำว่าดี

แล้วจะเหลือเจ้าไหนละครับ หึหึ

มันยังเหลืออีกว่า ใน 4 สาขามันสาขาไหนกันแน่ ไงครับ ผมถึงถามว่าจขกท บ้านอยู่แถวไหน  บางที เคยเจอบริษัทเดียวกันคนละสาขามันก็บริการไม่เหมือนกันนะครับ หรือแค่เวลาเปลี่ยนคนเปลื่ยน  เอ๊ย ไม่ใช่ การบริการเปลื่ยนก็มีนะครับ

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 16:32:13 »
ลืมแจ้งครับ ที่ต้องรีบส่งเรื่อง ถึงทางศูนย์ ผ่านจดหมายลงทะเบียนแบบตอบรับ กับ ส่งเครื่อง สคบ และ ลงบันทึกประจำวันไว้ เหมือนตอนนั้นเซล ประวิงเวลามากๆ แฟนผมเอะใจ อ่านสัญญา บอกว่าถ้าไม่รับรถใน 15  วัน สามารถยึดเงินจองได้ทันทีครับ ขอให้เพื่อนๆระวังไว้ครับผม

ออฟไลน์ oryor

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 17:21:14 »
ศูนย์ที่ขึ้นต้นด้วย M หรือเปล่า

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 17:24:36 »

ผมว่าพูดข้อเท็จจริงว่าไปจองศูนย์ไหน ไม่ได้ไปด่าหรือหมิ่นประมาทใคร ไม่ผิดกฎหมายนะครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 20:20:35 »

คุณสามารถเปิดเผยข้อมูลได้ตามปกติ ไม่ผิด พรบ คอมครับ เพราะคุณเป็นเจ้าทุกข์ แต่ต้องมีหลักฐานนะครับ ถ้ามีหลักฐานก็โพสได้ไม่ต้องห่วงว่าจะโดนฟ้องกลับ เพราะเด๊วนี้การโพสใน social แบบเจ้าทุกข์มาเอง+หลักฐานจัดเต็ม ได้รับการไกล่เกลี่ยเร็วกว่าขับรถไปคุยโดยตรงซะอีกครับ

ออฟไลน์ voyager

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 20:39:15 »
เห็นว่าขอบ 320i
ทำไมเปลี่ยนใจเป็น 320d ครับ หรือว่าหาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 21:13:09 »
ผมคิดว่าในท้องตลาด 320d ขายดีกว่า 320i ทำให้มีรถค้าง สตอค อยู่เยอะเลย ย้ายไป 320d แทนแล้วครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 21:58:14 »
เยอรมันออโต้บางนานี่เคยได้ยินแต่เรื่องดีๆนะครับ รอท่านอื่นมาเสริมอีกที

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 22:58:03 »
คือถ้ามั่นใจว่าตัวเองถูกจริง การเปิดเผยชื่อศูนย์ฯก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ เพราะเคสก่อน ๆ ที่เคยอ่านในกรณีที่ศูนย์ผิดจริง เจ้าทุกข์ก็เปิดเผยชื่อศูนย์   นอกจากตัวคุณเองยังไม่แน่ใจเลยว่าที่ฟ้องร้องไป ทางศูนย์ผิดจริงหรือเปล่า 

และคุณหา 320i  lot  ที่ผลิต 2016 ได้หรือยังครับ

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 23:30:10 »
ดูเหมือนชื่อศูนย์จะยังคงเป็นความลับจวบจนถึงปัจจุบัน

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 23:56:17 »
เริ่มสงสัยว่าตกลงนี่เรื่องจริงหรือเปล่า

อยากให้คนอื่นแชร แต่ไม่แชรคนอื่นกลับ คนอื่นอาจจะแนะนำศูนย์ที่มีปัญหาซ้ำอีกก็ได้เพราะไม่รู้ว่าที่ไหน

ออฟไลน์ Crucifix

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 03:45:50 »
ถ้ามีปัญหาขนาดนี้คุณยังจะกล้าซื้อbmwเหรอครับเนี่ย ศูนย์Perfomanceกับbarcelona ก็ดีนะแต่ขนาดนี้ก็ยังมีข่าวไม่ดีออกมาเลย