ผู้เขียน หัวข้อ: หมุดรอบล้อของพวกแม๊ก 2/3 ชิ้น เป็นน๊อตพิเศษหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2361 ครั้ง)

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
ได้ล้อ 3 ชิ้นเก่ามาชุดนึง เคยทำสีมาแล้ว คาดว่าตอนทำสีช่างคงรีบถอดหมุดรอบล้อ หัวน๊อต (หกเหลี่ยมหัวจม น่าจะเรียก Allen bolt มั้ง) หลายตัวเลยค่อนข้างเยิน ...

สงสัยว่าหากจะหาน๊อตแสตนเลสใหม่มาเปลี่ยน จะต้องดูเสปคน๊อตเป็นพิเศษหรือไม่ครับ หรือ น๊อตที่ได้มาตรฐานทั่วไปก็แข็งแรงเพียงพอกับการใช้งานแล้วครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ยี่ห้อดีๆจะชั่งน้ำหนักเท่ากันครับ errorไม่เกิน0.1กรัม น็อตธรรมดานี่ล่ะครับ

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
ขอบคุณครับ สบายใจไปเปลาะนึง  8)

ออฟไลน์ Tharit

• Jr. Member
  • **
รบกวนถามหน่อยครับ ได้ล้อ Impul 3 ชิ้นมา แต่น๊อตหมุดขอบหายไป 2 ขาดอีก 1 เป็น 3 จะหามาใส่แทนเหมือนกัน

น๊อตนี่หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ผมอยู่แถวโชคชัย 4 ไม่มีร้านขายพวกนี้เลย จะถอดไปเทียบเองก็ไม่ได้ ขันไม่ออก แน่นมากๆ

ขอบคุณมากครับ