ผู้เขียน หัวข้อ: จองยารีสไปแล้ว ถ้าได้ รถผลิตปี 2014 มันโอเคมั้ยครับ  (อ่าน 4519 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
หลังจากผมตั้งกระทู้ถามเรื่องรถไปเยอะเลยนะครับทั้งมือ2 ทั้งมือ1 สรุปได้ไปของ ยารีส ครับเป็นตัวE

คือในใบจองเขียนว่า รถตะผลิตปี 2014/2015 ผมเห็นแล้ว.จิตตกเลยย

ผมเลยปรึกษาเซลครับ เขาว่า แล้วแต่ดวง เอ่า! ... ซื้อรถใหม่นะเว่ย! แล้วเขาก็ว่า รถก็ผลิตมาเรื่อย 

ไม่ต้องซีเรียส ผลิตปี 2014 ไงก็มีมาตรฐานอยู่แล้ว ผมนี่แอบเซ็งเบาๆ แล้วก็ลุ้น วันรับรถเลยครับ คือศูนว่า

มีรถเลย ตอนนี้รอแค่ไฟแนนซ์ผ่าน ครับ อีกอย่าง พ่อค่อนข้างซีเรียส เรื่องรถใหม่รถเก่า ถ้าสมมุติได้ปี 2014 มาจิงๆนี่จะบอกพ่อไงเนี่ย พ่อเปนคนผ่อนครับ555 พี่ๆว่าผมควรปล่อยวาง รึ วันรับรถจะไม่ยอมเซนรับ ถ้าไม่ยอมมันก็ยุ่งยากอีก เฮ้ออออออ ซื้อรถใหม่ยังต้องเสี่ยงดวง อะไรอีกวะเนี่ยยย!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2015, 17:08:54 โดย karn5811 »

ออฟไลน์ ChotLife

หลังจากผมตั้งกระทู้ถามเรื่องรถไปเยอะเลยนะครับทั้งมือ2 ทั้งมือ1 สรุปได้ไปของ ยารีส ครับเป็นตัวE

คือในใบจองเขียนว่า รถตะผลิตปี 2014/2015 ผมเห็นแล้ว.จิตตกเลยย

ผมเลยปรึกษาเซลครับ เขาว่า แล้วแต่ดวง เอ่า! ... ซื้อรถใหม่นะเว่ย! แล้วเขาก็ว่า รถก็ผลิตมาเรื่อย 

ไม่ต้องซีเรียส ผลิตปี 2014 ไงก็มีมาตรฐานอยู่แล้ว ผมนี่แอบเซ็งเบาๆ แล้วก็ลุ้น วันรับรถเลยครับ คือศูนว่า

มีรถเลย ตอนนี้รอแค่ไฟแนนซ์ผ่าน ครับ อีกอย่าง พ่อค่อนข้างซีเรียส เรื่องรถใหม่รถเก่า ถ้าสมมุติได้ปี 2014 มาจิงๆนี่จะบอกพ่อไงเนี่ย พ่อเปนคนผ่อนครับ555 พี่ๆว่าผมควรปล่อยวาง รึ วันรับรถจะไม่ยอมเซนรับ ถ้าไม่ยอมมันก็ยุ่งยากอีก เฮ้ออออออ ซื้อรถใหม่ยังต้องเสี่ยงดวง อะไรอีกวะเนี่ยยย!!

ผมซื้อ City CNG 26 มีนาคม 2015 แต่ได้รถผลิตตั้งแต่ กลางปี 2014 ^_^ งิ๊ๆ
ทั้งๆที่ในใบจองเขียน ปี 2015 แต่ทำไงได้ รุ่น CNG มีผลิตเฉพาะ 2014 ส่วน 2015 ยังไม่มีการผลิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2015, 17:22:12 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
อย่าเพิ่งไปเครียดขนาดนั้นครับ

รถ ไม่ใช่ ก๋วยเตี๋ยว ที่สั่งแล้วทำใส่ถุงให้ได้เลย

ปี 2015 ได้ 2014 ไม่ถือว่าน่าเกลียดอะไรครับ เพราะบริษัทใหญ่ๆ บางทีสต็อคสินค้าเยอะ กว่าจะโล๊ะหมด

ให้เก็บข้อมูลเยอะๆว่า รับรถแล้วเช็คอะไรบ้าง เช่น ยางรถยนต์ที่ติดมา ต้องไม่ใช่ปี 2013 อย่างน้อยต้องต้นปี 2014

ที่เหลือเช็คสีรถ กับอย่างอื่นพอครับ

รุ่นนี้ปัญหาจุกจิกค่อนข้างน้อย และแก้ไขได้ไม่ยาก อย่าเพิ่งเครียดครับ สู้ๆ

รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เขียนเผื่อเฉยๆมั้งครับ ไม่น่าจะได้นะ รถขายดีขนาดนั้น
ถ้าเป็นยี่ห้อที่ยอดขายไม่เยอะ ผมว่าปกติ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Elestra

• Full Member
เคยดูตอนเปิดตัวใหม่เลย
ใต้เครื่องจะมีเหล็กสีเงินเป็นแท่งเงินๆ แคะดูหนามาก

แต่ตอนนี้ไปดู คานตัวนี้หายไป กลายเป็นเหล็กเหมือนในแจ๊สแล้ว

ผมซื้อ City CNG 26 มีนาคม 2015 แต่ได้รถผลิตตั้งแต่ กลางปี 2014 ^_^ งิ๊ๆ
ทั้งๆที่ในใบจองเขียน ปี 2015 แต่ทำไงได้ รุ่น CNG มีผลิตเฉพาะ 2014 ส่วน 2015 ยังไม่มีการผลิต
ไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ยครับ  นี่ก็ผลิตมาเกือบปีเลยนะถ้าทำใจได้ จะโอเคมากๆ555

อย่าเพิ่งไปเครียดขนาดนั้นครับ

รถ ไม่ใช่ ก๋วยเตี๋ยว ที่สั่งแล้วทำใส่ถุงให้ได้เลย

ปี 2015 ได้ 2014 ไม่ถือว่าน่าเกลียดอะไรครับ เพราะบริษัทใหญ่ๆ บางทีสต็อคสินค้าเยอะ กว่าจะโล๊ะหมด

ให้เก็บข้อมูลเยอะๆว่า รับรถแล้วเช็คอะไรบ้าง เช่น ยางรถยนต์ที่ติดมา ต้องไม่ใช่ปี 2013 อย่างน้อยต้องต้นปี 2014

ที่เหลือเช็คสีรถ กับอย่างอื่นพอครับ

รุ่นนี้ปัญหาจุกจิกค่อนข้างน้อย และแก้ไขได้ไม่ยาก อย่าเพิ่งเครียดครับ สู้ๆ
ถ้ายางมันเก่าเราขอเปลี่ยนได้มั้ยอะครับ แบบขอเปลี่ยนตอนนั้นเลยอ่าาา สีรถนี้ งานยากจิงๅ555

ใต้เครื่องจะมีเหล็กสีเงินเป็นแท่งเงินๆ แคะดูหนามาก

แต่ตอนนี้ไปดู คานตัวนี้หายไป กลายเป็นเหล็กเหมือนในแจ๊สแล้ว

มันมีไว้ทำอะไรอะครับเหล็กตัวนี้ ส่วนของช่วงล่างหรอคับ

เขียนเผื่อเฉยๆมั้งครับ ไม่น่าจะได้นะ รถขายดีขนาดนั้น
ถ้าเป็นยี่ห้อที่ยอดขายไม่เยอะ ผมว่าปกติ

ถ้าได้ 2014 จิงผมจะมารายงานเลยย ถ้าจอดไว้ในร่มพอรับได้ครับ แต่ถ้าจอดกลางแดด แบบที่ผมเคยเหนนี่ เครียดหนักเลย555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ปัญหาคือ 2014เดือนไหน ถ้าปลายปีก็ไม่เลวร้ายนะครับ

ถ้าต้นปีนี่ต้องขอส่วนลดเยอะๆ

ออฟไลน์ Joii

ในที่สุดเจ้าของกระทู้ก็เลือก yaris หลังจากโดนผมก่อกวนทาง pm แล้วเงียบไป
ยินดีด้วยครับ เจอกันยาริสคลับ 555
ได้ข้อเสนออะไรมาบ้างรบกวนบอกทาง pm หน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2015, 20:14:00 โดย MFD1995 »

ออฟไลน์ AkE

ไม่เป็นไรหรอกครับ ไม่แปลกด้วย ตอนนี้ toyota มียาริส วีออส สต้อคเยอะมาก รีโว่ก้เริ่มมีเยอะแล้ว ขายไม่ค่อยดีครับ ปีนี้ขาลงครับ

แค่ตรวจๆให้ดีละกันครับ บ้านผมได้ Accord hybrid อาทิดที่แล้ว ยางยังเป็นปี 14 เลยครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
รถนะไม่ใช่นม ไม่บูดหรอกจ๊ะ  ;D
ผมเองก็ออกป้ายแดงค้างสต๊อกมาเหมือนกัน ผมขอ ของแถมมากขึ้นไปอีก เพราะแกล้งบอกว่ารถคุณค้างสต๊อก แต่จริงๆแล้ว ผมไม่ซีเรียสเลย ตราบใดที่มันยังเป็นตัวที่มี  option ต่างๆเท่ากัน แค่ผลิตมาก่อนหน้านี้ จะlots ไหน ถ้าไปโดน lots มีปัญหาก็ค่าเท่ากัน
ส่วนเรื่องจอดตากแดด รถมันทนกว่าที่คิดครับ ดูสภาพ ขอแค่ไม่ใช่รถโชว์ ที่มีคนขึ้น ลง มาดูจนปีกเบาะเริ่มเป็นริ้วรอยก็ ok ครับ
อ่อ ไม่ใช่ว่าผมไม่รักรถนะครับ รถที่บ้านที่ผมดูแล เนี๊อบทุกคัน ล้างเอง เคลือบสีเองทุกครั้งที่ล้างเลย อิอิ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ mamaman

ขอ อธิบายอย่างนึง
เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องนะครับ

ในวงการ ธุรกิจ/อุตสหกรรม
เค้า นับ รอบปี เป็น FY
มันไม่ได้เริ่มจาก มกรา - ธันวา
มันนับเป็น ตุลา -กันยา
ดังนั้น รถที่ผลิต FY 14 คือ ( อันนี้ผิดครับ ต้อง FY 15 )

รถที่ผลิตในรอบปี ตุลา 14 ถึง กันยา 15 ครับ  ( FY 15 )
แต่บริบัทรถ จะบอกผลิต ปี 2014/2015 ครับ

.......

ดังนั้นจาก ที่ จขกท แจ้งมา รถผลิตปี 2014 -2015 คือรถ FY 15
ผลิตในรอบ ปี FY15 ก็ถือว่าใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2015, 19:40:03 โดย mamaman »

ออฟไลน์ United

• Jr. Member
  • **
ขอ อธิบายอย่างนึง
เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องนะครับ

ในวงการ ธุรกิจ/อุตสหกรรม
เค้า นับ รอบปี เป็น FY
มันไม่ได้เริ่มจาก มกรา - ธันวา
มันนับเป็น ตุลา -กันยา
ดังนั้น รถที่ผลิต FY 14 คือ

รถที่ผลิตในรอบปี ตุลา 14 ถึง กันยา 15 ครับ

โอ้ ความรู้ใหม่ น่าจะปักหมุดไว้นะครับ เป็นความรู้ที่คนซื้อรถ น่าจะเข้าใจเอาไว้อย่างแรกๆเลย

ในที่สุดเจ้าของกระทู้ก็เลือก yaris หลังจากโดนผมก่อกวนทาง pm แล้วเงียบไป
ยินดีด้วยครับ เจอกันยาริสคลับ 555
ได้ข้อเสนออะไรมาบ้างรบกวนบอกทาง pm หน่อยนะครับ

ได้ครับ555555 ผมไม่ได้เช็ค pm เลยยยยยย

ขอบคุณทุกความคิดเหนมากๆๆครับ เดี๋ยวถ้ามีปัญหาอะไรผมจะรีบมารายงานเลยยยยยยย

ตอนนี้เหลือไฟแนนซ์อย่างเดียววว

ออฟไลน์ Elestra

• Full Member

มันมีไว้ทำอะไรอะครับเหล็กตัวนี้ ส่วนของช่วงล่างหรอคับ

เหล็กสีเงินๆ เป็นแท่งเลยครับ เปิดตัวรุ่นปัจจุบันวันแรก "มี"
แต่ตอนนี้ไปดูที่โชว์รูม "ไม่มี" แล้วครับ เป็นแท่งสีเงินๆ หน้าประมาณ 1 คืบ มี 2 แท่ง ทางซ้ายๆ 1 แท่ง ทางขวา 1 แท่ง
ไปดูตอนนี้จะเป็นเหล็กแผ่นๆ ต่อน็อตเชื่อมกันเหมือนแจ๊สแล้ว :(

ออฟไลน์ mothsan

รถปี 2014 กับ 2015 ต่อรองราคาต่างกันนะครับ ของแถม ส่วนลดต้องต่างกันมากครับ
ถ้าคุยของแถมกันที่รถปี 2015 แต่เอารถปี 2014 มาให้ก็ไม่ใช่นะครับ