ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความต่างของสตรัทครับ TEIN flex-z กับ buddy club sport spec ใส่กับ FC คับ  (อ่าน 6250 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tanukinutt

• Newbie
  • *
อยากทราบ 2ตัวนี้ ต่างกันยังไง ในเรื่องของ ความเเข็ง การเกาะถนน ข้อดี ข้อเสีย
อันไหนน่าใช้มากกว่ากัน เเละการซ่อม หรือใครที่เชี่ยวชาญ พอมีข้อมูลของ สตรัท ที่ใส่ ใน Civic FC
ก็เเนะนำผมหน่อยนะคับ พอดียังไม่ค่อยมีความรู้มากคับ ขอบคุนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2017, 23:55:31 โดย Tanukinutt »

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Flex-Z เข้าใจว่าซ่อมไม่ได้เหมือนพวก Supetstreet หรือ Flex แล้วนะครับ ลองเช็คดีๆ (เดาว้าซ่อมได้แหละ แต่ต้อง"ผ่า"ออกมาทำ)

Buddyclub ไม่มีข้อมูลเลยครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ผมว่าที่สำคัญไม่แพ้กันคือ "ใครเป็นติดตั้งให้ และเขาชำนาญแค่ไหน?"

แต่ผมสังเกตว่า รถแต่งญี่ปุ่นช่วงหลัง ๆ มานี้เค้าชอบโช๊คยี่ห้อยุโรปกันครับ

อย่างพวก sachs, bilstein เป็นต้น

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
Flex-Z เข้าใจว่าซ่อมไม่ได้เหมือนพวก Supetstreet หรือ Flex แล้วนะครับ ลองเช็คดีๆ (เดาว้าซ่อมได้แหละ แต่ต้อง"ผ่า"ออกมาทำ)

Buddyclub ไม่มีข้อมูลเลยครับ
รู้สึกรุ่นที่ลงท้าย Z จะเปิด Service แบบรุ่นก่อนๆไม่ได้แล้วครับ แต่ถ้าผ่าก็เหมือนยี่ห้อทั่วๆไป

ออฟไลน์ iamwutdy

• Sr. Member
Flex-Z ซ่อมไม่ได้ครับ ถ้าเสียคือเปลี่ยนโช็คทั้งต้น แต่ tein ก็มีศูนย์บริการที่ดี ไม่รู้ว่า buddy club มีศูนย์ด้วยมั้ย แต่เท่าที่ได้ยินมา หนืบไม่แพ้กันครับ 2 ตัวนี้ ชอบค่ายไหนจิ้มอันนั้น เพราะจริง ๆ อยู่ที่ setting แบบไหน โช็คอันเก่าผมใช้เวลา setting นานหลายเดือน กว่าจะได้ที่ชอบจริง ๆ ครับ

ผมคงผ่านเคยนั่งรถสตรัสมาเยอะ ขอสบาย ๆ พอ ไม่ได้ขับเร็วมากด้วย