ผู้เขียน หัวข้อ: Civic FB AT หมุนพวงมาลัยมีเสียงกึกๆ แก๊กๆ ทั้งซ้าย-ขวา  (อ่าน 7638 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
รถปีที่ 6 วิ่ง 105000 ครับ
เริ่มมีเสียงกึกๆ แก๊กๆ ตอนหมุนพวงมาลัยไม่ว่าจะซ้ายหรือขวา แค่หมุนก็ได้ยินแล้วครับ
เวลาขับความเร็วต่ำมากๆ เช่น เลี้ยวเข้าซองจอด/ถอยหลังเข้าซองจะได้ยินชัดเลย

เคยถามช่างตามอู่นอกดู แต่ยังไม่ได้ให้ยกดูนะครับ เขาบอกเป็นที่รถโหลดเตี้ย ไม่น่ามีปัญหาอะไร แต่ผมก็ยังกังวลอยู่ดี

ไม่ทราบว่าโอกาสจะเป็นที่อะไรได้บ้างครับ
จะได้เตรียมตัวถูก กลัวอย่างเดียวคือแร็ค

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
ลองเชคพวกลูกหมากแร็คครับ น่าจะเสื่อมแล้ว

ออฟไลน์ FD7530

• Newbie
  • *
เช็คยางเบ้าโช๊คอัพคู่หน้า กับลูกปืนเบ้าโช๊คนะครับ

ผมเคยมีเสียงแบบนี้กับ Civic FD > สรุปยางเบ้าโชคขาด(14) ลูกปืนเบ้าโชคแตก(13)

ทำให้มีเสียงดัง กึกๆ แก๊กๆ ตอนเลี้ยวได้ครับ

2010- Honda Civic FD 1.8
2015- Honda Jazz GK 1.5
2019- Mitsubishi Triton Double Cab 2.4 GT-P

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
มาสด้า 2 ของผมเคยเป็นครับ

หมุนพวงมาลัยไปทางซ้ายจะดังกึก ๆ มือรู้สึกได้เลย

ปรากฏว่าลูกหมากปลายแรคข้างซ้ายขาดครับ

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
Re: Civic FB AT หมุนพวงมาลัยมีเสียงกึกๆ แก๊กๆ ทั้งซ้าย-ขวา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 09:10:35 »
ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านครับ เดี๋ยวลองเอาไปศูนย์ดูครับ