ผู้เขียน หัวข้อ: Accord G8 ไฟ VSA กับไฟเบรคมือขึ้น มีโอกาสที่อะไรจะเสียบ้างครับ  (อ่าน 6242 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
รถ Accord G8 (Minorchange) รถวิ่งประมาณ 25x,xxx กม. ไฟ VSA ขึ้นพร้อมไฟเตือนระบบเบรค ไม่ทราบว่าต้องเช็คอะไรบ้างครับ แล้วมีอู่นอกแถวโซนบางแค, กาญจนาภิเษก, พุทธมณฑล แนะนำไหมครับ

2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ kez

ก็หาอู่ที่มีเครื่องอ่าน code   ไม่ก็เข้า 0

ออฟไลน์ AkE

ถ้า G9 นี่ผมค่อนข้างชัวร์ว่าปั้ม abs แต่ G8 ผมไม่แน่ใจครับ ขอให้ไม่ซีเรียสครับ

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
ตอน Captiva awd LTZ ผมขึ้นแบบนี้ละ ปั๊ม ABS เสีย
ตอน โตต้าวิช ขึ้นแบบนี้เช่นกัน มาๆหายๆ  ตอนแรก ไปเช็คเซนเซอร์ ABS ให้ร้านทำความสะอาดมั้งก้หายนะใช้ไปอีกราวๆ ปีกว่าๆ ก็ขึ้นแบบนี้ยาวเลย  สรุป ก็ ปั๊ม ABS เสีย

ออฟไลน์ domutsu

• Jr. Member
  • **
เบรคหมดมั้ย

ออฟไลน์ apinui

ต้องดูอาการประกอบด้วยครับ

ถ้าระยะเบรคลึก หรือจมลงกว่าเดิมมาก แปลว่าปั๊ม  ABS ครับ ...

ของ MAZDA 3 ผมก็พึ่งเปลี่ยนไปเหมือนกัน อาการที่พบคือเบรคจมลงเรื่อยๆคือ จากระยะเบรคที่เคยตื้นๆ กลับเป็นลึกกว่าเดิมและยิ่งใช้ ยิ่งลึก ...

รถใครมีอายุเยอะแล้วมีอาการคล้ายแบบนี้ เก็บเงินรอซื้อปั๊ม ABS ได้เลยครับ

ออฟไลน์ shikimaru

g8 มักจะเจอปั้ม abs เสียครับ ในคลับมีคนรับซ่อมอยู่ประมาณไม่ถึงหมื่น ถ้าเสียจะเจออาการไฟโ๙ว์ค้าง บางคนกระพริบๆด้วย ถ้าเปลี่ยนใหม่ประมารณ 3 หมื่นกว่าในศูนย์ครับไม่รวมจิปาถะ

ของผมเคยเจอครั้งนึงกระพริบ สรุปแบตอ่อน