ผู้เขียน หัวข้อ: // ยอดขาย C-segment Sedan 4 ประตู เดือนกันยายน56 // มาแล้ว ครบทุกค่าย !  (อ่าน 10100 ครั้ง)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
Focus กับ Mazda 3,  ตัว Hatchback ขายดีกว่า sedan
แสดงว่าคนซื้อรถพวกนี้ต้อง indy พอสมควรนะคับ
ขนาดตัว Hatchback option น้อยกว่า

สำหรับ Focus ถ้าต้องให้เลือกก็คงเป็น Hathback ครับ
ถึงแม้ว่า Sedan จะให้ Blind Spot มา แต่ความเท่ของตัวถัง Hathback และล้อ Y Spoke มันดึงดูดกว่าจริง ๆ

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
เหอะๆ อัลติสปลายโมเดล แต่ก็แล้วยังขายดีอยู่เรื่อยๆ

ออฟไลน์ OHMMY

• Sr. Member
ขอบคุณครัย แต่อยากรู้จิงถ้าไม่นับยอดแทกซีอัลติสจะมากกว่าซีวิคอีกมั้ย

อันนี้นับยอดรายเดือน แสดงว่าแต่ละเดือนมีแทกซี่เกิดใหม่ เดือนละ 5ร้อยกว่าคันเลย
พระเจ้า ไปอยู่ตรงไหนกันหมดเนี่ยะ ไหนจะแทกซี่ที่มีอยู่เดิมอีก

ออฟไลน์ 6162002

Focus กับ Mazda 3,  ตัว Hatchback ขายดีกว่า sedan
แสดงว่าคนซื้อรถพวกนี้ต้อง indy พอสมควรนะคับ
ขนาดตัว Hatchback option น้อยกว่า

สำหรับ Focus ถ้าต้องให้เลือกก็คงเป็น Hathback ครับ
ถึงแม้ว่า Sedan จะให้ Blind Spot มา แต่ความเท่ของตัวถัง Hathback และล้อ Y Spoke มันดึงดูดกว่าจริง ๆ
รุ่นสี่ประตู ขายน้อยกว่ามาแต่ไหนแต่ไรแล้วนะครับ  สังเกตุว่า พวกส่วนลดของแถม อย่างโฟกัสนี่  รุ่นสี่ประตู ให้มากกว่ารุ่นห้าประตูครับ

นอกจากเรื่องออพชั่นแล้ว ห้าประตูมันยังได้เปรียบตรงวางของไว้ข้างหลังแล้วเอื้อมหยิบได้ด้วย (พอได้ลองใช้แล้ว ขอบอกว่าติดใจมาก เวลานั่งกัน 5 คน  หยิบของเก็บของสะดวกมากๆครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ซิลฟี่ยอดขายบี้ฮอนด้ามาติดๆเลย

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ซิลฟี่ยอดขายบี้ฮอนด้ามาติดๆเลย

เท่าที่ทราบถ้า Nissan บวก sylphy+pulsar ด้วยกัน

Nissan ก็ครองตลาด C-segment แซง Honda ใน 3 เดือนให้หลังนี้ครับ