ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Nissan Navara MY2018 เพิ่มกล้องรอบคัน, ถุงลม 7 ตำแหน่ง //  (อ่าน 12436 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ราคาอย่างเป็นทางการ Nissan Navara MY2018 ปรับอุปกรณ์
เพิ่มระบบกล้องรอบคัน 360 องศา (AVM) และ ถุงลมนิรภัย 7 ตำแหน่ง
(คู่หน้า-ด้านข้าง-ม่านนิรภัย-หัวเข่าคนขับ)

อ่านรายละเอียดทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/official-price-spec-nissan-navara-my2018/

ออฟไลน์ 0%

ไม่รู้ nissan คิดอะไรอยู่

กุส่าติดกล้อง รอบคัน แต่ แสดงผล เล็กๆ ที่กระจกมองหลัง จอใหญ่ๆมีไม่ยอมเอามาโชว์

ออนไลน์ xman2029

กุส่าติดกล้อง รอบคัน แต่ แสดงผล เล็กๆ ที่กระจกมองหลัง จอใหญ่ๆมีไม่ยอมเอามาโชว์
+1 อยากด่ามากตรงนี้ จอใหญ่ก็มีทำไมไม่เอามาแสดง

ออฟไลน์ Blackhawk

• Newbie
  • *
ทำไมภาพรอบคันไม่เอาไปไว้จอใหญ่ๆ  หรือให้เลือกก็ได้ว่าจะให้ไปโชว์ที่ไหน

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
นั่นสิ คนในนิสสันนี่ไม่มีใครท้วงติงกันบ้างเหรอ
ว่าภาพมันเล็กมากๆ ทำมาแบบนี้มีแต่คนบ่นแน่ๆ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ mongolias

อะไรเป็นจุดขายเจ้านี่ล่ะเนี่ย
ภายในหรือภายนอก มองไม่ออก 555

ออฟไลน์ Arado_kung

+1 อยากด่ามากตรงนี้ จอใหญ่ก็มีทำไมไม่เอามาแสดง
- ผลวิจัยตลาดคือ ลูกค้าคนไทยชอบเครื่องเล่น DVD ครับ ถ้าเอาจอใหญ่แบบ Bulit in แบบของ Teana,Xtrail มาใช้มันจะเล่น DVD ไม่ได้ ตัวเครื่องเล่นเองก็ไม่ได้เผื่อสำหรับกล้องรอบคันมาเหมือนกัน มันก็เลยต้องเอาไปไว้ที่กระจกมองหลังครับ
- เอาจริงผมว่าโหดนะ ตัวแคป EL ยกสูงก็ได้กล้องรอบคันมาแล้ว รุ่นนี้อุปกรณ์พื้นฐานที่จำเป็นครบหมดเลย แบบไม่ต้องง้อรุ่นท็อป

ออฟไลน์ ps000000

สู้ต่อไปนะนิสสัน

ออฟไลน์ Poj

• Sr. Member
ที่ว่า อาจจะมีรุ่นยกสูงขึ้นอีก สรุปไม่มีแล้วใช่ไหมครับ

ที่ว่า อาจจะมีรุ่นยกสูงขึ้นอีก สรุปไม่มีแล้วใช่ไหมครับ

บางคนว่าปรับความสูงมาแล้ว แต่ในโบรชัวร์ระบุระยะห่างจากพื้นเท่าเดิมเพราะวัดจากเฟืองท้าย ต้องรอดูรถ MY18 เข้าศูนย์ก่อนแล้วเอารุ่นเก่าไปจอดเทียบดูว่ามันสูงเท่ากันมั้ย

ออฟไลน์ SM.

ระบบ infotainment ของ nissan นี่โดนวิจารณ์หนักทุกรีวิว คิดว่าเค้าก็อาจจะอยากให้กล้องมาแสดงผลที่จอใหญ่ แต่เผอิญระบบไม่รองรับ ซึ่งอาจจะทำให้ต้องเปลี่ยนทั้งระบบ infotainment ใหม่เลย เค้าเลยเลือกที่จะไม่ทำครับ

ระบบ infotainment ของ nissan นี่โดนวิจารณ์หนักทุกรีวิว คิดว่าเค้าก็อาจจะอยากให้กล้องมาแสดงผลที่จอใหญ่ แต่เผอิญระบบไม่รองรับ ซึ่งอาจจะทำให้ต้องเปลี่ยนทั้งระบบ infotainment ใหม่เลย เค้าเลยเลือกที่จะไม่ทำครับ

ถ้าจะเอากล้องรอบคันมาใส่จอล่างต้องใช้เครื่องเสียง Bulit in ซึ่งจะทำให้เครื่องเล่น DVD หายไปครับ ซึ่งผลวิจัยตลาดออกมาคือลูกค้าอยากได้เครื่องเล่น DVD กัน เพราะแต่เดิมรุ่น E กับ EL ต่างกันแค่เครื่องเล่น DVD เท่านั้นคนก็ยังซื้อรุ่น EL มากกว่า

ออฟไลน์ wonder

• Jr. Member
  • **
ทำไมภาพรอบคันไม่เอาไปไว้จอใหญ่ๆ  หรือให้เลือกก็ได้ว่าจะให้ไปโชว์ที่ไหน

ใช่ครับ ตั้งแต่nissan noteละ ที่ภาพกล้องถอยไปอยู่บนกระจก

ออฟไลน์ Floppy-T

ขอให้ขายดียิ่งๆขึ้นไปนะครับ นิสสัน ไทยเเลนด์ โอนลี่  :P

ออฟไลน์ Tien.W

ปกติ นิสสัน ค้าขายกับ Kenwood อยู่แล้ว ผมว่า ไม่น่าจะยาก มันก็แค่ สัญญาณ AV-in เองนี่นา

Front DVD มันมีช่อง AV-in อยู่แล้วหนิ ?

ลืมไป ใน Note เนี่ย ก็เอาภาพไปแสดงบนจอใหญ่ได้นะ แค่เบิกสายสัญญาณเส้นเดียวเองครับ เพราะอย่างที่บอก Front มันมีช่อง AV-in อยู่แล้ว ผมว่า นิสสัน อยากขายสายมากกว่ามั้ง เพราะมีเป็น option ใน Note อ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2017, 19:28:42 โดย Tien.W »

ออฟไลน์ chaiya3163

• **

ถ้าจะเอากล้องรอบคันมาใส่จอล่างต้องใช้เครื่องเสียง Bulit in ซึ่งจะทำให้เครื่องเล่น DVD หายไปครับ ซึ่งผลวิจัยตลาดออกมาคือลูกค้าอยากได้เครื่องเล่น DVD กัน เพราะแต่เดิมรุ่น E กับ EL ต่างกันแค่เครื่องเล่น DVD เท่านั้นคนก็ยังซื้อรุ่น EL มากกว่า

ใช่เลยครับ

รุ่น E จอ 5 นิ้ว  เวลาเล่นเพลง หรือเชื่อมบลูทูธ  ชื่อเพลงจะแสดงที่เรือนไมล์

แต่ EL  ไม่มีโชว์ครับ  แต่ก็ต่อแอมป์ ปรีซำบาย

ออฟไลน์ chaiya3163

• **
อย่างน้อย ก็ยังขึ้นราคา

ไม่เหมือนกระบะบางค่าย ที่ลดราคาป้ายลงมา

เพราะคนซื้อเห็นแล้วว่า ตั้งราคาสูงเกินออฟชั่นไปเยอะ

ออฟไลน์ paeybu

ปกติ นิสสัน ค้าขายกับ Kenwood อยู่แล้ว ผมว่า ไม่น่าจะยาก มันก็แค่ สัญญาณ AV-in เองนี่นา

Front DVD มันมีช่อง AV-in อยู่แล้วหนิ ?

ลืมไป ใน Note เนี่ย ก็เอาภาพไปแสดงบนจอใหญ่ได้นะ แค่เบิกสายสัญญาณเส้นเดียวเองครับ เพราะอย่างที่บอก Front มันมีช่อง AV-in อยู่แล้ว ผมว่า นิสสัน อยากขายสายมากกว่ามั้ง เพราะมีเป็น option ใน Note อ่ะ

+1 ถ้า front ไม่มี av in ก็เลือก front ไม่เข้าท่าเลย nissan

ออฟไลน์ recycleman

ก็เหมือนเดิม ไฮไลท์ก็อยู่ที่ตัวท๊อปขับ4เช่นเคย

ออฟไลน์ Arm

+1 ถ้า front ไม่มี av in ก็เลือก front ไม่เข้าท่าเลย nissan
ดีลเลอร์เจ้าหนึ่งก็ทำให้ขึ้น Front แบบง่ายๆ ไม่เข้าใจทำไมไม่ทำมาจากโรงงานเลย
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ MUK

ขายได้น้อยก็ยังขึ้นราคาอีกนะ
จุดขายไม่รู้อยู่ไหน

ออฟไลน์ G.K

• Respect Others' Opinions.
คนส่วนใหญ่ชินกับการมองกระจกมองหลังมากกว่า  การมีมุมภาพแบบ  bird's eye view เป็นส่วนที่ช่วยเสริมการทำงาน ทำให้คนไม่ต้องปรับตัว มองกระจกมองหลังทีมองที่จอที  พออยู่ที่เดียวกันก็ไม่จำเป็นต้องละสายตาไปมา มันปลอดภัยกว่า ส่วนขนาดก็ขึ้นอยู่กับขนาดของกระจกมองหลังรุ่นนั้นๆ จะเอาเล็กหรือใหญ่ก็ได้

ผมว่านาวาร่ามันมึจุดขายในตัวเองนะครับ  ทั้งสมรรถนะช่วงล่าง เครื่องยนต์  ไม่ใช่รถไม่ดีนะครับ ปัญหาอยู่ที่ภาพลักษณ์แบรนด์  นาวาร่าเป็นรถที่ช่วงล่างดีที่สุดที่ผมเคยเจอมาบนท้องถนน ไม่ใช่ฟอร์ด เร็นเจ่อะครับ

ออฟไลน์ stm

ภายใน ว้าว  :-*  อนาคตอาจมีโดนสักคัน

ออฟไลน์ CarameLon

ถุงลมจำเป็น นอกเหนือจากนี้ ตัดได้ตัดไปเลย
กระบะอะไรรุ่นท๊อปคันละล้าน ทำราคาแข่งกับรีโว่หรอครับ ?
ปล. ถอยกระบะป้ายแดงมาขับ มันไม่ได้ทำให้นายดูเป็นแมนเต็มตัวหรอกนะสมชาติ  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R