ผู้เขียน หัวข้อ: มีความรู้สึกเหมือนผมไหมครับ ผมว่ามาร์ชตัวใหม่ มันไม่ใช่มาร์ชอ่ะ  (อ่าน 4889 ครั้ง)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
มาร์ชเอกลักษญ์คือความน่ารัก แต่ตัวใหม่มาตอบไม่ถูกเลย มันเหมือนรถรุ่นอื่นๆทั่วๆไปตามท้องถนน ไม่มีเอกลักษญ์อันโดดเด่นเหมือนรุ่นก่อนๆเลย นิสสันน่าจะตั้งชื่ออื่นนะ แล้วทำมาร์ชน่ารักๆ ออกมาอีกรุ่น

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
มาร์ชใหม่คือ ไมครา ที่อาจจะเข้าไทย ปีหน้ามั้งครับ

แล้วไมคราก็ไม่น่ารักแล้วด้วยครับ

ส่วนโน้ตที่พึ่งเปิดตัวนี่ไม่น่าใช่ภาคต่อของมาร์ช

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ขนาดตัว ไม้ยูคา รุ่นใหม่ ยังออกแนวๆ พี่โน้ตเลยครับ   คือ เลียนแบบ พี่แจ็ค    ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Nikle_pk

เติบโตขึ้น เลยน่ารักน้อยลง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ axister

micra เป็นชื่อของมาร์ชที่ทำตลาดในยุโรปครับ ตัวเดียวกันไม่ใช่แค่ตัวนี้

design มันไปตาม family มันอ่ะ

ผมเองก็ไม่ชอบรู้สึกว่ามันน่าจะทำโมเดลน่ารักไว้ตัวนึง เชื่อว่า juke คงออกมาแบบเดียวกัน จากกลมๆก็กลายเป็นคมๆ ตาม maxima

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ออฟไลน์ rotaryman

ขนาดตัว ไม้ยูคา รุ่นใหม่ ยังออกแนวๆ พี่โน้ตเลยครับ   คือ เลียนแบบ พี่แจ็ค    ::)
ตามนี้ครับ คงเป็นแทรนด์ใหม่ของนิสสันนะครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ป่องๆ กลมๆ น่าบีบ  ;D

รุ่นใหม่ มาสปอร์ตเชียวววว

ออฟไลน์ No Trespassing

ตามธรรมชาติย่อมมีการเปลื่ยนแปลงครับ

มาร์ชสองรุ่นเดิมมันกลมๆมนๆ น่ารัก แต่ปัจจุบันก็อย่างว่า ต้องโฉบเฉี่ยวไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ off_033

แล้ว civic ยังใช่ civic มั้ยครับ  จากรถบ้านๆจนทุกวันนี้ออกแนวสปอร์ต์ลู่ลมคันใหญ่

mini ที่เดี๋ยวนี้ไม่ใช่คันเล็กๆถูกๆ กลับเป็นรถคันโต  มีราคา

ทุกอย่างมีการเปลี่ยนแปลง  แต่คงชื่อไว้เพื่อให้คนคุ้นเคยเฉยๆ

ออฟไลน์ JeansZ

เปรียบเทียบนะครับ ถ้าเอา March K​12 K​13 และ K​14 เทียบกับการเจริญเติบโตของผู้หญิงคนหนึ่ง ก็เหมือนกับ ผู้หญิงที่หน้าตาดี แต่งตัวน่ารัก ช่วงอายุสัก ม.ต้น (K12) พอโตเป็นสาวมากขึ้น สักๆ ม.ปลาย (K13) ก็ดูเป็นสาวมากขึ้น แต่ยังมีสไตล์น่ารักอยู่ พอขึ้นมหาลัย (K14) ชีวิตเปลี่ยนหลังจากพบความอิสระ จากที่เคยชอบแต่งตัวน่ารัก ก็เปลี่ยนมาแต่งตัวแนวชิค แต่งหน้าให้สวยแบบโฉบเฉี่ยว เริ่มเที่ยว เริ่มดื่ม-สูบ

น้องสาวผมเองนี่แหละ เทียบชีวิตช่วง ม.ต้น ม.ปลาย และมหาลัย ได้กับ March ทั้ง 3 Gen
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ SM.

เคยอ่านข่าวตั้งแต่หลายปีก่อนว่า next march จะไม่น่ารักแบบรุ่นเดิมแล้ว

แสดงว่าทิศทางการออกแบบ เค้าเตรียมกันไว้นานแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

เปรียบเทียบนะครับ ถ้าเอา March K​12 K​13 และ K​14 เทียบกับการเจริญเติบโตของผู้หญิงคนหนึ่ง ก็เหมือนกับ ผู้หญิงที่หน้าตาดี แต่งตัวน่ารัก ช่วงอายุสัก ม.ต้น (K12) พอโตเป็นสาวมากขึ้น สักๆ ม.ปลาย (K13) ก็ดูเป็นสาวมากขึ้น แต่ยังมีสไตล์น่ารักอยู่ พอขึ้นมหาลัย (K14) ชีวิตเปลี่ยนหลังจากพบความอิสระ จากที่เคยชอบแต่งตัวน่ารัก ก็เปลี่ยนมาแต่งตัวแนวชิค แต่งหน้าให้สวยแบบโฉบเฉี่ยว เริ่มเที่ยว เริ่มดื่ม-สูบ

น้องสาวผมเองนี่แหละ เทียบชีวิตช่วง ม.ต้น ม.ปลาย และมหาลัย ได้กับ March ทั้ง 3 Gen

ใช่ๆ คับ ตามนี้เลย

เสริมตอน K10 คือสาวน้อยอนุบาลที่พอแต่งตัวใน collection เช่น PAO Figaro แล้วดู classic มาก
พอเป็น K11 ดูธรรมดาไปนิด ;D