ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูกระบวนการ ของ สคบ กับ CASE CHEVROLET CRUZE คนไทยถูกเอาเปรียบอยุ่รึเปล่า?  (อ่าน 13930 ครั้ง)

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
ตอนแรกก็เฉยๆเรื่องปัญหารถ เกือบจะไม่เชื่อ จนวันนึงเพื่อนผู้หญิงที่ผมรู้จักเล่าเรื่อง chev ครูซ 1.8 ให้ฟัง ผมถึงกะงงเลย เพื่อนผมดูเป็นผู้หญิงไม่ค่อยรู้เรื่องรถยนต์อะไรแต่เล่ารายละเอียดปัญหาทั้งเกียร์ เครื่อง เสียงต่างๆ ละเอียดมาก ศัพท์ช่างทั้งนั้น จนผมถามไปว่าทำไมรุ้เรื่องรถเยอะจัง เพื่อนผมตอบมาว่ามันรวนตั้งแต่ซื้อมาใหม่ๆ เข้าศูนย์คุยกะช่างบ่อยมาก จากไม่รู้เรื่องกลไกอะไรตอนนี้เทอบอกอีกนิดคงรื้อเครื่องซ่อมเองล่ะ 555
 จากวันนั้นผมเชื่อเลยว่า Chev Cruze หน่ะรถดีแต่ห่วย!!

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
ตอนแรกก็เฉยๆเรื่องปัญหารถ เกือบจะไม่เชื่อ จนวันนึงเพื่อนผู้หญิงที่ผมรู้จักเล่าเรื่อง chev ครูซ 1.8 ให้ฟัง ผมถึงกะงงเลย เพื่อนผมดูเป็นผู้หญิงไม่ค่อยรู้เรื่องรถยนต์อะไรแต่เล่ารายละเอียดปัญหาทั้งเกียร์ เครื่อง เสียงต่างๆ ละเอียดมาก ศัพท์ช่างทั้งนั้น จนผมถามไปว่าทำไมรุ้เรื่องรถเยอะจัง เพื่อนผมตอบมาว่ามันรวนตั้งแต่ซื้อมาใหม่ๆ เข้าศูนย์คุยกะช่างบ่อยมาก จากไม่รู้เรื่องกลไกอะไรตอนนี้เทอบอกอีกนิดคงรื้อเครื่องซ่อมเองล่ะ 555
 จากวันนั้นผมเชื่อเลยว่า Chev Cruze หน่ะรถดีแต่ห่วย!!

กลายเป็นข้อดีของรถรุ่นนี้ทำให้เจ้าของรถ รู้เรื่องเครื่องยนต์กลไลมากขึ้น .... :D

คนซื้อรถใหม่ป้ายแดง แต่ต้องมาวิ่งเข้าศูนย์บ่อยๆ เป็นผม ผมก็เซงเหมือนกัน

ออฟไลน์ HME

อีกไม่นานค่ายนี้คงจะเลิกขาย B C Segment ในไทย
เพราะยอดต่ำเรี่ยดินมากๆ

จะรอดูวันนั้น...

ออฟไลน์ rut191

นี่ถ้าโคโลไม่ได้เป็นขวัญใจรถซิ่ง เชฟอาจจะได้กลับบ้านไปแล้วนะครับ555

ออฟไลน์ fhasociety

เฮ้อ... เชพโลเลตครับ พาครูชกลับบ้านที่อเมริกาเถอะครัช จะได้ไม่เป็นภาระของเพื่อนร่วมค่าย ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
คงขายได้แต่กระบะซิ่งแหละครับ เพราะพักใหญ่ๆมานี้มีแต่ข่าวเสียๆทั้งนั้นค่ายนี้

ผมก็เป็นอีกคนนึงที่ไม่เอาแน่ๆกับ แบรนด์นี้
find new rod
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2014, 00:18:41 โดย nudragon »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เสียดายแบรนด์นี้จริงๆ ผมว่าหลายคนชอบนะ แต่ตอนซื้อไปค่ายอื่น

ออฟไลน์ crucifixzz

ตอนนี้ก็กรรมตามทันอยู่แล้ว...คนที่คิดจะเล่นรถ ไม่ใช่แบรนด์เจ้าๆตลาด  ผมว่าคนกลุ่มนี้เค้าหาข้อมูลเยอะอยู่แล้วละ
คนที่ซื้อรถประเภท mass market จะค้นคว้าหาข้อมูลมากกว่าซื้อรถระดับ premium อยู่แล้วครับ อ้างอิงhavard business review

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
ก่อนที่ผมจะได้ TDCi มาขับ ต้องปวดหัวมากๆ กับการเลือกเมื่อ 3 ปีที่แล้ว  ระหว่าง Cruze กับ TDCi นานมากๆ เพราะ เข้าไปดู ผลการทดสอบหลายอย่าง
Cruze ที่ดูในเว็ปนอก ตัวถังแข็งแรงปลอดภัยมา พลิกคว่ำหงาย ได้คะแนนดี การวิ่งหนีศูนย์แรงเหวี่ยงน้อย ช่วงล่างเทพ แม้จะเป็นคานก็ตาม เสียดายครับที่เรื่องของ
Cruze เป็นแบบนี้