ผู้เขียน หัวข้อ: ผลทดสอบการชน กระบะรุ่นใหม่กันบ้างครับ  (อ่าน 4560 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
เท่าที่หาเจอ มีอยู่ 2 รุ่นครับ ford ranger และ d-max ดูผลรวมการทดสอบก่อนครับ  ;D ;D

ผลรวมการทดสอบhttp://www.euroncap.com/results/ford/ranger/2012/450.aspx

ผลรวมการทดสอบhttp://www.euroncap.com/results/isuzu/d_max/482.aspx

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Re: ผลทดสอบการชน กระบะรุ่นใหม่กันบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 20:27:26 »
Holden Colorado

ออฟไลน์ vellcap

Re: ผลทดสอบการชน กระบะรุ่นใหม่กันบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 21:07:09 »
Toyota Hilux

Mitsubishi L200

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 21:16:15 »
D max มีถุงลมข้างแล้วเหรอเพิ่งรู้นะเนี่ย

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 21:28:57 »
เป็นอีกหนึ่งเหตุผล ที่บ้านผมใช้ตัดสินใจซื้อรถครับ
ล่าสุดเลือก Trailblazer ก็เพราะระบบความปลอดภัย และผลการทดสอบการชน
มันเกิดทีหลังจาก Fortuner และPajero Sport ซึ่งห่างกัน1ยุค ดังนั้นก็ต้องพัฒนามาดีขึ้น
เดี๋ยวพอ Toyota และ Mitsubishi ออกรุ่นใหม่ ก็ต้องพัฒนามากขึ้นไปอีก
แต่จะดีกว่ารึเปล่า ต้องรอดู

New Altis ทดสอบการชนแบบ Small Overlap ยังแพ้ Civic FD เลย
ไม่ได้โจมตีนะ แต่พูดความจริง ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 02:30:36 »
ยังไม่ค่อยเชื่อถือเทสของฝั่งเอเชียเท่าไหร่เพราะยังไม่เข้มเท่ายุโรป และอเมริกา พวกที่ได้เยอะๆในเอเซียแต่ไม่ยอมไปเทสที่อื่นด้วยไม่รู้ทำไม ทั้งๆที่ขายด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ escudaeza

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 12:00:48 »
อ่าห์ d-maxทำไมด้อยกว่าเรนเจอร์เยอะจังครับ  :'(
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 12:17:59 »
ตัวทดสอบส่วนมากใช้รถโซนส่งขาย
เห็นตัวทดสอบของมาสด้าบีทีโปร มีถุงลมด้านข้างด้วย ของไทยไม่ใช่มี
ฉะนั้นสำหรับผม ถ้าประเทศไทยมีสนามทดสอบการชนเองจะเชื่อใจมากกว่า
เพราะดูเหมือนสเป็ครถบ้านเรากับบ้านเค้าอุปกรณ์ที่สำคัญๆบางอย่างไม่ตรงกัน
คหสต

ออฟไลน์ fameta

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 15:06:59 »
ฟอร์ดมาแรงจริงๆแต่ก็หวังว่าโตโยต้าจะทำได้ดีมากกว่านี้.

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 21:18:14 »
อันนี้น่าจะเป็นผลการทดสอบรถที่ไม่ได้จำหน่ายในไทยถูกไหมครับ ถ้าเป็นที่จำหน่ายในไทย ผมว่าน่าจะไม่ตรงทั้งหมดครับ แต่เข้าใจว่ารถเดี๊ยวนี้จะเน้นห้องโดยสารปลอดภัยไว้ก่อน รถจะบุบยังไงก็ช่างมัน

ออฟไลน์ RUNDOG

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 14:47:00 »
ได้เห็นประโยชน์จากถุงลมเต็มๆเลยครับ แม้บ้านเราจะไม่ให้เป็นอุปกรณ์มาตราฐาน จะเริ่มมีก็คงเป็นของวีโก้ ที่ให้คู่หน้ามา ของยี่ห้ออื่นคงตามๆมา ที่ในคลิปมีด้านข้างมาให้ด้วย บ้านเราคงต้องรออีกนานหน่อย

ออฟไลน์ lovehome

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 08:43:35 »
ขอมีถุงลมคู่หน้าไว่ก่อนก็ยังดีครับ ดีที่วีโก้ล่าสุดออกมาแล้ว แต่ให้ดีที่สุดคือมีแต่ไม่อยากได้ใช้ครับ  :)

ออฟไลน์ Thinkpad

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 00:14:50 »
spec ที่เอามาทดสอบไม่น่าจะผ่านมาถึงเมืองไทยอะไร ยังไม่เห็นกระบะตัวไหนมีถุงลมข้างมาให้เลย สุดท้ายอย่าชนเลยดีกว่าครับ อิอิอิ สติสำคัญสุด