กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
Discussion Forum / มาชม Volkswagen Tiguan L PRO 2024
« กระทู้ล่าสุด โดย O_o" เมื่อ วันนี้ เวลา 18:49:08 »
SAIC Volkswagen ประเทศจีน เปิดตัว Tiguan L PRO เตรียมทำตลาดที่ประเทศจีน

โดยมีรุ่นย่อย R-Line เป็นรุ่นตกแต่งพิเศษ

มิติขนาดตัวถังยาว 4,735 กว้าง 1,842 สูง 1,682 ระยะฐานล้อ 2,791 mm.

ภายในติดตั้งจอแสดงผล ขนาด 15 นิ้ว , 10.3 นิ้ว และ 11.6 นิ้ว

ทำตลาดด้วยเครื่องยนต์ 2.0 ลิตร เทอร์โบ 183 hp แรงบิด 320 Nm ระบบส่งกำลัง 7DCT ระบบขับเคลื่อน 2WD

และ เครื่องยนต์ 2.0 ลิตร เทอร์โบ 217 hp แรงบิด 350 Nm ระบบส่งกำลัง 7DCT ระบบขับเคลื่อน AWD

ที่มา https://www.autohome.com.cn/news/202405/1296991.html#pvareaid=102624

2
User's Voice / Re: Long-term Review: Subaru Levorg 1.6 GT-S
« กระทู้ล่าสุด โดย marvel เมื่อ วันนี้ เวลา 18:37:40 »
ตามมาจากหัวข้อ wagon
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ รูปทรงคันนี้สวยนะครับ สีก็สวย
นอกจากรีวิวรถจากนักรีวิวแล้ว ผมก็ชอบอ่าน user review เช่นกัน
เพราะได้ข้อมูลเกี่ยวกับการใช้ในระยะยาวด้วย
ทั้งรูป ทั้งคำบรรยาย สัดส่วนกำลังดีเลย รีวิวดีครับ อ่านเพลิน
ดูจากประวัติรถที่ใช้ แฟนซูบี้ ตัวจริงเลยครับ

ที่บอก
“มีแผนจะขายรถคันนี้เพื่อขยับไปเป็นรถที่ตอบโจทย์ครอบครัวมากกว่า”
ถ้าหมายถึงรถครอบครัว รถครอบครัวที่ยิ่งกว่า wagon เดาว่าเป็น MPV หรือ รถตู้ รึเปล่าครับ
3
Discussion Forum / Re: มาชม BMW Skytop Concept 2024
« กระทู้ล่าสุด โดย Fragile เมื่อ วันนี้ เวลา 18:14:45 »
กระจังหน้ากลับมาเหมือนเดิม ก็ดีใจแล้วครับ 555
4
Discussion Forum / Re: มาชม BMW Skytop Concept 2024
« กระทู้ล่าสุด โดย kiwiwi เมื่อ วันนี้ เวลา 18:12:08 »
นึกว่าจะลืมวิธีออกแบบรถที่มีความเรียบหรูหราไปเสียแล้ว
5
Discussion Forum / มาชม BMW Skytop Concept 2024
« กระทู้ล่าสุด โดย O_o" เมื่อ วันนี้ เวลา 18:00:27 »
BMW Skytop Concept 2024

งานออกแบบมาแนว ๆ BMW 8-Series แต่มีหลังคาแบบ Targa top

6
Discussion Forum / Re: ทำไมในประเทศไทยถึงไม่นิยมรถทรง wagon ครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย เนื้อน่องไม่หนัง เมื่อ วันนี้ เวลา 17:56:07 »
wagon ที่สวยๆดูน่าสนใจ มันมาจาก ยุโรปเป็นส่วนใหญ่สิครับ หรือก็ญี่ปุ่นที่ต้องนำเข้าอย่างเดียว
ทีนี้ราคาก็จะโดดไปอยู๋อีกกลุ่มนึงแล้ว...

ขนาด Mercedes / BMW เอง ตัว wagon ยังไม่ประกอบในไทย นำเข้าอย่างเดียวซึ่งราคามันก็โหดร้ายประมาณนึงเมื่อเทียบกับ CKD
สมัย f31 320d touring ขาย 4.5m ในขณะที่ f30 f320 2.9m คือ..คนซื้อต้องใจรักมากๆ
จะมีที่ราคาพอน่าคบหาก็เป็น Volvo V60 กับ A4 avant ครับ

เรื่องการใช้งาน ผมคิดว่า Wagon มันอยู๋ตรงกลางระหว่างเก๋งกับ SUV ครับ ซึ่งถ้าเป็นสายท่องเที่ยว สภาพถนนในไทย SUV เหมาะกว่าครับ...
7
Discussion Forum / Re: ทำไมในประเทศไทยถึงไม่นิยมรถทรง wagon ครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย Level Zero เมื่อ วันนี้ เวลา 17:31:20 »
ที่บอกคนไทยไม่นิยม อาจจะพูดแบบนั้นไม่ได้เสียทีเดียว เพราะไม่เคยมีรถ Wagon ญี่ปุ่นราคาดีๆมาขาย ลองมีสวยๆราคาต่ำล้านมาซักคันอาจจะขายดีก็เป็นได้ครับ
8
Discussion Forum / Re: มาชม Honda civic facelift 2024 สเปค US
« กระทู้ล่าสุด โดย nmd เมื่อ วันนี้ เวลา 17:17:46 »
ด้านหน้าดูสวยขึ้น
แต่เชื่อไหมว่า จุดอ่อนของ civic ตัวนี้คือกราฟฟิกไฟท้าย
มันใหญ่โต แต่ดูโล้น ไม่มีมติ
เห็นหลายคันเอาเปลี่ยนไฟแต่งแล้วสวยขึ้นเป็นกองเลย

9
« กระทู้ล่าสุด โดย XyteBlaster เมื่อ วันนี้ เวลา 17:01:15 »
ผมชอบ V60 นะครับ ทั้งรุ่นเก่า และรุ่นปัจจุบัน จะทำให้มันหล่อก็ทำได้ครับ แต่ไม่ค่อยนิยม

อาจเพราะสาเหตุ .. ตจว ยังไงขับ suv คันเล็ก วิ่งสบายกว่า 
ใน กทม ถนน บางซอยก็อุกาบาต แถมน้ำท่วมบ่อยด้วย เลยหนีไป suv กันหมดครับ
10
Discussion Forum / Re: ขอแสดงความชื่นชมความทนทานของโตโยต้าขั้นสุด
« กระทู้ล่าสุด โดย ballioni เมื่อ วันนี้ เวลา 16:41:21 »
คนหาเช้ากินค่ำแบบคนชับรถแท็กซี่เช่า อู่แท๊กซี่เช่า จะรู้กันดีครับ ว่าโตโยต้าวิ่งแก๊สชนล้านกิโลเมตร เป็นเรื่องปกติมาาาก คนใช้รถบ้าน ย่อมไม่เคยเข้าใจหัวอกคนหาเช้ากินค่ำ และรถแท๊กซี่หลายๆคันนั้น บำรุงรักษาตามงบก็เย่อะมาก ไม่ได้ใช้ของแท้ศูนย์อะไรหรอกครับ เอาว่าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ตามรอบ เปลี่ยนของสิ้นเปลืองจนมันใช้ไม่ได้จริงๆเช่น ผ้าเบรค แอร์จนกว่าจะเสื่อมสภาพ และราคาเปลี่ยน ถ้ารถบ้านรู้ราคาจะยิ่งตื่นตาตื่นใจกับการทำรถโตโยต้าได้ทนและเป็นมิตรกับคนใช้ แท็กซี่คือจำนวนประชากรอ้างอิงงานวิจัย อยากเปิดโลก ลองไปตามอู่ที่ซ่อมแท๊กซี่จะเข้าใจ อันนี้ยังนับรวมไปถึงรถแท็กซี่ Fleet สนามบินโรงแรมอีกต่างหาย คือ ไม่ใช่แค่อัลติส แคมรี่ อินโนว่า ฟอร์จูเนอร์ ก็ทำได้เป็นปกติไปแล้ว 
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10